Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
5/1/08
708
3.093
93
TP.HCM
Mình mua xe cũng được 7 năm rồi mà chỉ mới xuyên được nữa Việt. Ước được một lần cùng VC và 2 F1 thực hiện một chuyến xuyên Việt đã lâu mà chưa làm được. Đầu năm học có hứa với 2 F1 nếu kết thúc năm học được HSG thì sẽ thưởng cho 1 chuyến du lịch. Hứa với F1 mà cũng là tự hứa với chính mình vì tuổi cũng đã U45, ko đi thì chẳng biết vài năm nữa còn sức mà đi không nữa.
Vậy là hôm nay, 25/5/2015 nhà em lên đường.
Trước khi đi em cũng tham khảo thông tin của một số bác đi trước trên OS. Xin cám ơn các bác đi trước rất nhiều về những thông tin này. Em làm thớt này cũng nhằm mục đích chia sẻ thông tin với các bác khác đang và sẽ có ý định xuyên việt.

Ngày 1 - 25/5/2015 : Sài Gòn - Pleiku (524km)

Lịch trình ngày 1
Xuyên Việt Hè 2015

Em xuất phát từ nhà lúc 5h sáng.
Xuyên Việt Hè 2015

Hiện em đang ăn sáng tại Đồng Xoài. Em sẽ liên tục cập nhật thông tin và hình ảnh trên đường.
Xuyên Việt Hè 2015

(Còn tiếp)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/7/13
1.555
6.195
133
Sài Gòn
Em sắp đi cung này, bác chủ report chi tiết về tình hình đường xá, ăn ngủ giùm nhé. Cám ơn bác trước!

• Like
Reactions: eric_dn
Hạng C
5/1/08
708
3.093
93
TP.HCM
Chúc cả nhà đi chơi vui nhé! Hóng chia sẻ của bác chủ :3duongbia:

Em sắp đi cung này, bác chủ report chi tiết về tình hình đường xá, ăn ngủ giùm nhé. Cám ơn bác trước!

Hóng chia sẻ của bác chủ

Cám ơn những lời chúc tốt đẹp của các bác. Em sẽ cố gắng cập nhật thông tin và hình ảnh ngay khi có thể.

Đường từ SG đi BMT đã gần như xong. Chỉ còn 1 vài đoạn rất ngắn chưa xong nhưng ko đáng kể. Cái cần quan tâm nhất ở đoạn này là biển báo ko đủ do bị nhổ khi làm đường và ko gắn lại hoặc gắn tạm rất khó thấy. Vạch kẻ trên đường ko khớp với biển báo.

Em đến BMT trễ vì mất thời gian tranh luận lỗi tốc độ với CSGT. Rất bất ngờ khi bị CSGT dừng xe và báo lỗi quá tốc độ 60/50 trước đó vài phút. CSGT thông báo chưa hết bảng báo khu đông dân cư và bảng báo còn cách trạm khoảng 200m nữa mới tới. Em chấp nhận lỗi vì đúng là em tăng tốc sớm do vạch kẻ đường từ màu trắng chuyển sang vàng và em nghĩ do làm đường có thể bảng báo đã bị dỡ chưa gắn lại. Em tranh luận với CSGT là em ko cố tình vi phạm và lỗi là do GTCC kẻ vạch ko đúng. Nếu trong khu đông dân cư thì vạch kẻ đường phải màu trắng chứ ko thể màu vàng. Cuối cùng CSGT chấp nhận ý kiến của em sau 15 phút tranh luận và đồng ý ko phạt lỗi quá tốc độ nhưng nhắc nhở từ đây đến hết BMT phải lưu ý vì vạch kẻ đường trong nội thị vẫn có chổ vẽ màu vàng vì thi công chưa xong nên biển ko trùng khớp. Các bác hết sức lưu ý chổ này.

Trên đường có nhiều đoạn phượng vĩ nở rất đẹp.
Xuyên Việt Hè 2015

2h chiều em đến BMT và ăn trưa ở quán Cà Te. Món ăn khá lạ miệng và ngon. Địa chỉ của quán là 158 Lê Thánh Tông
Xuyên Việt Hè 2015

Menu của quán
Xuyên Việt Hè 2015

Món bò nhúng me
Xuyên Việt Hè 2015

Ăn trưa xong tụi em qua Làng Cà phê Trung Nguyên chém gió với mấy đứa bạn.

Nhà rông Tây Nguyên trong Làng cà Phê
Xuyên Việt Hè 2015

Cà phê đang cho trái
Xuyên Việt Hè 2015

Có cả chôm chôm nhưng chưa chín
Xuyên Việt Hè 2015

2 F1 tranh thủ thời gian rãnh rỗi lội quanh quán cafe
Xuyên Việt Hè 2015

Loanh quanh 1 lúc thì vào ăn kem
Xuyên Việt Hè 2015

Chém gió hơi mạnh tay nên đến 5h chiều tụi em mới đi Pleiku, hehe. Đường từ BMT đi Pleiku vẫn chưa xong. Phần lớn là đã trải nhựa 1 lớp. Rất rất nhiều đoạn trải nhựa lớp 2 được 1/2 mặt đường và chặn 1/2 mặt đường còn lại để trải nhựa nên rất khó đi và đi chậm.

8h30 tối tụi em đến Pleiku, ở KS Đức Long 2. KS này cải tạo từ chức năng căn hộ sang KS nên rất rộng rãi. Phòng 1 giường đôi 2 giường đơn 400k/ đêm. Tụi em đi bộ ra gần khách sạn để ăn tối. Có rất nhiều lựa chọn ăn tối. Các bác có thể ăn cơm gà Hải Nam, cơm Đông Kinh hoặc phở khô sát gần KS. Nhà em ăn cơm Đông Kinh với 1 món mặn, 1 món xào và 1 món canh với total là 210k. No nê xong thì về KS ngủ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
14/3/14
831
626
93
e cũng gần đi như bác.cập nhật thường xuyên nhé bác.e đi ql 1 a nên hóng bác ở khúc sau

• Like
Reactions: eric_dn
Hạng C
5/1/08
708
3.093
93
TP.HCM
Ngày 2 - 26/5/2015 : Pleiku - Khâm Đức (274km)

Lịch trình ngày 2
Xuyên Việt Hè 2015

Buổi sáng thanh bình ở Pleiku
Xuyên Việt Hè 2015

Check out KS
Xuyên Việt Hè 2015

Tụi em ăn sáng phở khô bò viên Tàu Lý sát KS - 35k/tô.
Xuyên Việt Hè 2015

Ăn sáng xong, tụi em xuống Biển Hồ hít ít không khí trong lành
Xuyên Việt Hè 2015

Biển Hồ sáng sớm ngày hè
Xuyên Việt Hè 2015

1,2,3 nhảy nào
Xuyên Việt Hè 2015

Ai ngầu hơn ?
Xuyên Việt Hè 2015

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.