Hạng B2
2/7/07
282
52
28
yahoo.com
Em đang đi Esc 3.0. Từ hồi lắp thêm màn hinh DVD, tự dưng thấybình không giữ điện nữa (hay nó có tuổi rồi cũng không biết nữa).
Đi công tác mấy ngày về không đề được. em định thay bình mới mong các bác tư vấn giúp loại nào. Hiện xe đang dùng loại của Panasonic, bao
nhiêu ah thi đủ ạ? Bác nào biết ở đâu có bán chỉ giúp. xin đa tạ,

Hạng D
10/7/08
2.391
2.333
113
bác xem trên bình ắcquy có để thông số bình là bao nhiêu Ah thì mua đúng loại đó, còn ắcquy thì em xưa nay chỉ xài loại GS, đây là hàng liên doanh và chất lượng ổn định lắm, chế độ bảo hàng và bảo dưỡng rất chu đáo, chỉ có nhược điểm là chỉ có loại bình nước, không biết hiện nay đã có ắquy khô chưa? vì cả năm nay chưa có mua bình ắcquy mới nên không biết.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
hungleviet nói:
Em đang đi Esc 3.0. Từ hồi lắp thêm màn hinh DVD, tự dưng thấybình không giữ điện nữa (hay nó có tuổi rồi cũng không biết nữa).
Đi công tác mấy ngày về không đề được. em định thay bình mới mong các bác tư vấn giúp loại nào. Hiện xe đang dùng loại của Panasonic, bao

Bác xem lại Máy Phát nữa nhé! vì Ếch 3chấm khi có tuổi một chút là Máy phát nhỏng nhẻo lắm đấy.

Acqui bây gìo nhiều và phong phú, nếu cần thông tin bác vào pinaco.com.vn để xe sản phẩm của Pinaco dành cho Ếch 3.0

pinaco có đặc điểm thuận lợi là hệ thống đại lý Ủy quyền hầu như trải dài khắp VN bác ạ.
Lưu ý là khi mua acqui dùng nước , bác sạc ban đầu thật NO thì tuổi thọ của bình sẽ kéo dài đáng kể (sạc trước khi dùng, giống như sạc Pin đt dd)

Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành
petrol nói:
hungleviet nói:

Bác xem lại Máy Phát nữa nhé! vì Ếch 3chấm khi có tuổi một chút là Máy phát nhỏng nhẻo lắm đấy.

Acqui bây gìo nhiều và phong phú, nếu cần thông tin bác vào pinaco.com.vn để xe sản phẩm của Pinaco dành cho Ếch 3.0

pinaco có đặc điểm thuận lợi là hệ thống đại lý Ủy quyền hầu như trải dài khắp VN bác ạ.
Lưu ý là khi mua acqui dùng nước , bác sạc ban đầu thật NO thì tuổi thọ của bình sẽ kéo dài đáng kể (sạc trước khi dùng, giống như sạc Pin đt dd)
@ Petrol : vậy khi đã thay dynamo rồi thì khả năng "tái hư" :) có cao không bác ?

Hạng B1
20/9/08
56
0
0
53
@hungleviet: em can bác. Từ ngày lắp màn hình vào xe của em đi mất 1 acquy + 1 máy phát, thay rồi điện vẫn chập chờn. Lắp lại ổ 6 đĩa của nó thì lại ổn định.

Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành
catvang11 nói:
@hungleviet: em can bác. Từ ngày lắp màn hình vào xe của em đi mất 1 acquy + 1 máy phát, thay rồi điện vẫn chập chờn. Lắp lại ổ 6 đĩa của nó thì lại ổn định.

Bác vẫn muốn xem DVD thì cứ chơi loại gắn rời như em là hay nhất, chẳng phải đụng đến điện đóm zin của ESC. Để em chụp hình post cho bác xem.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
SUp.com nói:
catvang11 nói:

Bác vẫn muốn xem DVD thì cứ chơi loại gắn rời như em là hay nhất, chẳng phải đụng đến điện đóm zin của ESC. Để em chụp hình post cho bác xem.

Có hai loại máy phát của dòng Ếch này

8chai khả năng tái hư là có nhưng không nhiều

Loại 10chai từ lúc bán đến giờ chưa thấy tái hư, chỉ thấy chủ xe trả tiền xong tái MẶT à

Hạng B2
2/7/07
282
52
28
yahoo.com
cám ơn các bác. Em hỏi hơi ngu: Máy phát là gì hả các bác? chết cha, có khi nào em gắn DVD vào làm hư luôn cả ắc quy và máy phát không?

Hạng B1
20/9/08
56
0
0
53
@Sup.com: bác làm ơn cho biết chi tiêt vd như tên thiết bị, nơi mua, cách lắp và giá tiền được không? cảm ơn nhiều

Bình không cầm điện có nhiều lý do lắm bác ơi:
1. Xe bác có quá nhiều đồ chơi tiêu thụ điện===>bình đáp ứng không đủ tải.
2. Bình xe bác đã có tuổi====> nội trở của bình tăng lên===>bác sắp tốn tiền.
3. Bộ chỉnh lưu (xạc) của xe bác có vấn đề ===>bình không đủ điện.
Như em đây chắc ăn đi mua thêm 1 bình standby nữa. Ở nhà tự làm lấy bộ xạc ở chế độ floating. cho xạc liên tục với dòng xạc nhỏ. Khi cúp điện thì chạy quạt làm mát cho cháu nó. Khi cần thiết em tháo ra bình kia vào là xong.