Lộc Phát
2/9/17
1.375
21.643
113
35
Em chia sẻ hành trình đi chơi khám phá của 2 ba con những nơi đã qua... những trải nghiệm thú vị, lưu giữ kỉ niệm đẹp sau này nhìn lại...
Trước khi đi em lên lịch trình khá kĩ, nên hi vọng có chút gì đó mấy bác có con nhỏ có thể tham khảo được..

Ba ơi mình đi đâu thế ? Bà Rịa -Vũng Tàu 4N3Đ

-------------
Lần này là chuyến đi BR-VT , phải dành 4 ngày thì mới thong thả đi hết, Em thích BR-VT , gần Sài Gòn, BR-VT có nét riêng, đồng bộ, văn minh sạch sẽ, nhiều điểm check in, những cung đường ven biển ở Vũng Tàu và đi các huyện rất đẹp...Một điểm chưa thích là ẩm thực VT không có món nào đặc sắc, mấy món dưới VT thì SG đều có và ngon hơn haha , BR-VT còn thiếu địa điểm vui chơi về đêm đặc sắc...
-----------
Ngày 1: lại là xuất phát sáng thứ 2 hihi 8h từ quận 1. Cả nhà cùng thích món lươn nên em ghé ăn sáng quán Sông Lam quán ( 175/12 Nguyễn Gia Trí, B.Thạnh )

Súp lươn ở đây ăn rất ngon nhen, ăn vậy nhẹ bụng và đủ năng lượng để đi chơi.
Di chuyển địa điểm đầu tiên: Đồi cừu suối Nghệ ( Châu Đức ) , đi thẳng xe vào nơi người ta chăn cừu nhé ạ, lát ra đưa cho chị chỗ quán nước 50k coi như vé tham quan, giữ xe, và có chỗ đi vệ sinh cũng ok lắm.. cảnh dễ thương, con gái em rất thích

Tham quan đồi cừu xong cả nhà qua Làng Bè Long Sơn ăn trưa, từ đồi Cừu đi qua tầm 40 phút, mình có thể chọn nhà bè nào đó ,để xe ở bãi của họ miễn phí, sau đó đi vài phút đến bến tàu, nhà Bè sẽ có tàu của họ để đưa ra Bè tham quan, ăn uống..
Nhớ mang dù nhé mấy bác

Bến tàu đưa ra bè nè

Đi thứ 2 vắng , sướng lắm hihi tha hồ khám phá, chụp ảnh

Nhà em chọn bè Đực Nhỏ gì đó, dưới này em nghĩ quán nào cũng như nhau thôi, kiểu bán du lịch, đồ ăn ở mức trung bình, giá cũng kiểu du lịch, nên mấy bác kêu ít ít ăn cho biết thôi..

Trải nghiệm Làng Bè cũng thú vị á, nên đi....

Ăn xong rồi xuống Vũng Tàu lấy phòng ...Em chọn Homestay trung tâm cho tiện, Homestay Lucy ở đường Hoàng Hoa Thám .... có view hồ mát mẻ, phòng ốc bằng gỗ đẹp, sạch sẽ.. có bãi giữ ô tô .. giá 1tr/đêm ( chắc còn deal giá được hihi.. )

Lấy phòng nghỉ ngơi , chiều cả nhà đi bộ từ Homestay ra tắm biển, đi tầm 5 phút tới biển, biển nay đẹp và đầu tuần nên cũng không đông, tắm thoải mái..

Tắm xong về đói, đi ăn. Em chọn Hủ tíu mì sườn Tùng Hưng. Giá khá cao nhưng chất lượng good, sạch sẽ ... đói quá ko kịp chụp hình kkk
(Mượn trên mạng.. )

Ăn xong cả nhà dạo phố, rùi ghé rau Má Bà Già ngon lắm, xong về ngủ chuẩn bị cho ngày mai đi chơi nhiều điểm hơn nữa..

Ngày 2 ( thứ 3 ). Sáng ghé mua bánh mì Không tên Đồ Chiểu ( không ngon ), ra cà phê Nali Beach vừa thổi bánh mì vừa ngắm biển..

Ngắm biển xong Ghé qua Nhà Úp ngược ( khúc này vui dễ sợ.. ), vé vào hình như 70k, mấy bác cho bạn nhân viên 50k nhờ chụp giúp chứ loay hoay vài tiếng chụp cũng không xong đâu kkk chị nhỏ tạo dáng chụp được quá trời ảnh, cười vỡ bụng...

Trên đường ăn trưa ghé Mạc Thanh Đạm hoa giấy đang nở rộ đẹp ghê

Trưa rồi đói, cả nhà quyết định ăn bánh khọt gốc Vú Sữa gì đó..... nhưng thất vọng, phục vụ tệ hại, thu tiền giữ xe nữa, bánh cũng không ngon, rau héo...mấy bác đi thì kiếm quán dân địa phương ăn nhé... em chưa nghiên cứu kĩ nên chọn quán nổi tiếng trên mạng... sụp hố ngay haha
Ăn xong rồi về khách sạn dọn hành lý rồi xuất phát đi làng chài Phước Hải (huyện Đất Đỏ..) ..trên đường ra làng chài nhớ ghé mua bánh tiêu đậu xanh đồ Chiểu ăn rất rất ngon ạ , ghé luôn qua Marina chụp hình nè, cũng khá đẹp á..

Tới làng chài Phước Hải rùi nè, đẹp, dân giã thân thương quá.
( quên chụp khúc này, mượn ảnh trên mạng ..)

Em chọn Homestay Tinahouse (800k/đêm), chị nhỏ nhà em thích lắm, check view nè...

Nghỉ 1 chút rồi đi dạo biển thôi, xuống tham quan các cô chú làng chài làm việc nà.. gần gũi, bình dị quá trời..
Bóc tôm 1 nắng ăn ngon lành kk

Dạo xem chài lưới

Ghé quán sát bên Homestay ăn hải sản tươi ngon chi lạ, ăn 5-6 món mà có 180k rẻ dễ sợ...

Tối thì dưới này buồn, nhưng mấy bác đi xe ra Võ Thị Sáu .... có quán xôi mặn và mấy quán chè ăn ngon lắm nhé ạ...
Về khách sạn ra ban công nghe tiếng sóng vỗ, mua vài lon bia nhâm nhi ngắm biển đêm.. là hết ngày 2 vui vẻ rồi....

Last edited by a moderator:
Lộc Phát
2/9/17
1.375
21.643
113
35
Ngày 3 ( thứ 4 ): sáng dậy đón bình minh

Lên đồ đi tắm biển

Chiếc xe kéo này dùng để kéo thuyền thúng, thuyền nhỏ lên bờ. Nghe chú tài nói mỗi lần kéo 50k.

Tắm thỏa thích xong thay đồ đi Đèo Nước ngọt, đẹp quá

Ngắm cảnh một lúc rồi lên Trúc Lâm chân nguyên ( chùa Khỉ ), ngôi chùa đơn sơ nằm trên núi, có những đàn khỉ thân thiện, trẻ con đến đây cho khỉ ăn sẽ rất thích thú..

Rời chùa Khỉ lên thăm quan di tích núi Minh Đạm, ngoài cái đường đèo lên núi khá mát mẻ và đẹp, ở trên đó cũng không có gì hay ho hehe

Tiếp theo về ks trả phòng. Kết thúc trải nghiệm Làng chài Phước Hải, địa điểm đáng đến và để lại nhiều vương vấn. Tiếp theo cả nhà hướng về Bình Châu - Hồ Cốc ( huyện Xuyên Mộc ). .

3 ngày lang thang cũng hơi đuối rồi, nên quyết định cho cả nhà ở nghỉ dưỡng, em chọn Mirena Bình Châu để trải nghiệm lần đầu tắm khoáng nóng. Suối nước nóng Bình Châu được Novaland mua lại và Nhật Bản đầu tư thiết kế vào nên rất bài bản và đáng trải nghiệm. Em mua vé 2,5tr/đêm cho cả nhà, bao gồm các dịch vụ và ăn sáng.
Tầm 3h chiều, vừa tới Resort là thấy thích rồi, vô cùng mát mẻ, xanh tươi.. 2 cha con đi vào rừng liền..

Thuê xe đạp đi dạo, 300k lần, các bác đừng thuê nhé, rừng cũng nhỏ tí à, đi bộ cũng được rồi, tiếc tiền ghê, vô lý haha

Vào rừng sẽ có những trò vui , thú vị với trẻ em như câu cá sấu, vườn hoa, vườn chim...
Cho thú ăn

Lần đầu cưỡi ngựa (có phí 100k)

Xích đu:

Đi dạo rã rời, rồi đi tắm khoáng nóng, ngâm mình. Rất phê, hồ thiết kế đẹp, có nhiều khu... đẳng cấp..

Tắm xong , đi ăn tối, em ra ngoài ăn, đi tầm 10 phút, đói quá nên ăn em không chụp gì. Quán Hai Lộc 2 nhé ạ. Hải sản rất ngon, phục vụ ân cần..

Ngày 4 ( ngày cuối ):
- Sáng dậy sớm ăn buffee, công nhận khen Nova làm resort này chuẩn, nhà hàng đẹp, ăn sáng ổn áp, không nhiều món nhưng nấu ngon..

Ăn sáng xong, đi bộ toàn khu ngắm ngía, rồi đi luộc trứng nè, vui, lần đầu làm chuyện ấy...

Luộc trứng xong tiếp tục đi tắm khoáng lần nữa rồi trả phòng ... Một trải nghiệm xứng đáng nhé các bác...
Vẫn chưa chịu về Sài Gòn haha.. gia đình tiếp tục đi qua cung đường siêu đẹp, siêu mát.. rừng Nguyên sinh Bình Châu - Phước Bửu..
Hình trên mạng

Sau đó qua Hồ Cốc check in cầu đi bộ ngắm biển, rồi chèo Kayak nữa.. tất cả đều đẹp và đáng tới

Chiều tối rồi, phải về SG thôi, trên đường về nhất định phải ghé ăn bánh hỏi An Nhứt, món này quá ngon và rẻ nữa, Sài Gòn không có đâu, haha... đến lúc ăn là em quên chụp hình.. hic...
Mượn trên mạng..

Kết thúc chuyến đi BR-VT 4N3Đ thuận lợi, thăm quan được nhiều nơi đẹp, trải nghiệm lần đầu 1 số thứ, chị nhỏ về tới nhà đi học cô giáo "khen" đen nhận không ra luôn ...kkk..

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
23/10/11
389
486
63
Vũng Tàu
Hay quá Bác chủ ơi, 4N3Đ tại BR-VT sẽ đi đủ các điểm rồi.
Gợi ý nhỏ cho các Bác từ làng chài Phước Hải về Bình Châu, đến ngã tư hồ Tràm rẽ trái đi cung xuyên rừng Phước Bửu, cảnh đẹp, đường thoáng, cây rừng xanh mát, có thể ghé khu bảo tồn khoảng 1.30 rồi đi tiếp.

Hạng B2
17/9/13
350
2.183
96
Ngày 3 ( thứ 4 ): sáng dậy đón bình minh
View attachment 2947370
Lên đồ đi tắm biển
View attachment 2947371
Chiếc xe kéo này dùng để kéo thuyền thúng, thuyền nhỏ lên bờ. Nghe chú tài nói mỗi lần kéo 50k.
View attachment 2947372
Tắm thỏa thích xong thay đồ đi Đèo Nước ngọt, đẹp quá
View attachment 2947373View attachment 2947374
Ngắm cảnh một lúc rồi lên Trúc Lâm chân nguyên ( chùa Khỉ ), ngôi chùa đơn sơ nằm trên núi, có những đàn khỉ thân thiện, trẻ con đến đây cho khỉ ăn sẽ rất thích thú..
View attachment 2947377View attachment 2947376View attachment 2947375
Rời chùa Khỉ lên thăm quan di tích núi Minh Đạm, ngoài cái đường đèo lên núi khá mát mẻ và đẹp, ở trên đó cũng không có gì hay ho hehe
View attachment 2947379
Tiếp theo về ks trả phòng. Kết thúc trải nghiệm Làng chài Phước Hải, địa điểm đáng đến và để lại nhiều vương vấn. Tiếp theo cả nhà hướng về Bình Châu - Hồ Cốc ( huyện Xuyên Mộc ). .

3 ngày lang thang cũng hơi đuối rồi, nên quyết định cho cả nhà ở nghỉ dưỡng, em chọn Mirena Bình Châu để trải nghiệm lần đầu tắm khoáng nóng. Suối nước nóng Bình Châu được Novaland mua lại và Nhật Bản đầu tư thiết kế vào nên rất bài bản và đáng trải nghiệm. Em mua vé 2,5tr/đêm cho cả nhà, bao gồm các dịch vụ và ăn sáng.
Tầm 3h chiều, vừa tới Resort là thấy thích rồi, vô cùng mát mẻ, xanh tươi.. 2 cha con đi vào rừng liền..
View attachment 2947394
Thuê xe đạp đi dạo, 300k lần, các bác đừng thuê nhé, rừng cũng nhỏ tí à, đi bộ cũng được rồi, tiếc tiền ghê, vô lý haha
View attachment 2947395
Vào rừng sẽ có những trò vui , thú vị với trẻ em như câu cá sấu, vườn hoa, vườn chim...
Cho thú ăn
View attachment 2947388
Lần đầu cưỡi ngựa (có phí 100k)
View attachment 2947397View attachment 2947399
Xích đu:
View attachment 2947428

Đi dạo rã rời, rồi đi tắm khoáng nóng, ngâm mình. Rất phê, hồ thiết kế đẹp, có nhiều khu... đẳng cấp..
View attachment 2947400
Tắm xong , đi ăn tối, em ra ngoài ăn, đi tầm 10 phút, đói quá nên ăn em không chụp gì. Quán Hai Lộc 2 nhé ạ. Hải sản rất ngon, phục vụ ân cần..

Ngày 4 ( ngày cuối ):
- Sáng dậy sớm ăn buffee, công nhận khen Nova làm resort này chuẩn, nhà hàng đẹp, ăn sáng ổn áp, không nhiều món nhưng nấu ngon..
View attachment 2947402
Ăn sáng xong, đi bộ toàn khu ngắm ngía, rồi đi luộc trứng nè, vui, lần đầu làm chuyện ấy...
View attachment 2947404
View attachment 2947403
Luộc trứng xong tiếp tục đi tắm khoáng lần nữa rồi trả phòng ... Một trải nghiệm xứng đáng nhé các bác...
Vẫn chưa chịu về Sài Gòn haha.. gia đình tiếp tục đi qua cung đường siêu đẹp, siêu mát.. rừng Nguyên sinh Bình Châu - Phước Bửu..
Hình trên mạng
View attachment 2947406
Sau đó qua Hồ Cốc check in cầu đi bộ ngắm biển, rồi chèo Kayak nữa.. tất cả đều đẹp và đáng tới
View attachment 2947407
View attachment 2947408
Chiều tối rồi, phải về SG thôi, trên đường về nhất định phải ghé ăn bánh hỏi An Nhứt, món này quá ngon và rẻ nữa, Sài Gòn không có đâu, haha... đến lúc ăn là em quên chụp hình.. hic...
Mượn trên mạng..
View attachment 2947418
Kết thúc chuyến đi BR-VT 4N3Đ thuận lợi, thăm quan được nhiều nơi đẹp, trải nghiệm lần đầu 1 số thứ, chị nhỏ về tới nhà đi học cô giáo "khen" đen nhận không ra luôn ...kkk..
E chỉ ngó xem chủ thớt diện quần gi, và quả thực k thất vọng :) share địa chỉ bán quần bác ui. :)