Hạng C
12/10/05
587
32
28
43
Dạo này tình hình TNGT nghiêm trọng nhiều quá.Sao không thấy bác tham gia vậy?Mong là công việc bác vẫn tốt.Nhưng TNGT thì giảm xuống chứ ko thì .....

Hạng B2
26/8/05
212
9
18
SG
RE: Bác Lái xe cẩu đâu rồi?

Deleted

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

@dungnhn: Bác ơi, có đúng bác không đấy? Sao mà xinh thế! Đang đi mà gặp bác trên đường thì dễ biến thành "đối tượng phục vụ" của bác xe cẩu lắm đấy.:D

Tập Lái
29/3/06
8
0
0

Em thấy. Ở Ngoài Quốc lộ, Tai nạn kinh khủng , chủ yếu thường do 2 xe tung nhau vì phóng nhanh , vượt ẩu, ngủ gục. Vậy thì đơn giản quá: Đừng phóng nhanh , vượt ẩu, ngủ gục thì sẽ không tung nhau nữa. Nhưng trên thực tế thì không phóng nhanh, vượt ẩu , ngủ gục được không? chắc chắn là không bao giờ được, do đó tai nạn cứ xảy ra dài dài,tăng theo tỷ lệ thuận với đường mau xuống cấp, mật độ lưu thông tăng cao... Giải pháp theo em là: Đánh chết mịa mấy đồng chí Tham nhũng ở tất cả các lãnh vực mạnh mẽ lên( Đồng chí nào to mồm, làm ít thì phải đánh trước:mad:, làm vậy cũng coi như cảnh cáo các đồng chí " chưa bị lộ ". Mà phải đánh có đòn , thế như kiểu đánh võ của Lý Liên Kiệt ý:mad:, dẹp cái trò đánh võ mồm kiểu xưa nay đi, chán lắm rồi, không nghe nữa đâu, thấy mới tin . Điển hình là mấy đồng chí tham nhũng và vô trách nhiệm ở bộ GTVT, sau đó năn nỉ ( nghèo thì chịu nghèo, đừng bố láo nữa nghe mấy bố )mấy thằng tư bản Nhật Bổn, tây Phương mà vay ODA mở rộng đường QL ra, làm con lươn ở giữa thì Tốc độ xe sẽ được tăng lên mà tai nạn giao thông sẽ giảm lập tức thôi.Có vậy mới mong phát triển, còn không thì cứ mà yên tâm sánh vai với các "cường quốc " 5 châu cỡ CAMPUCHIA đi nhé, không khéo cứ làm láo,báo cáo hay như xưa nay theo cái kiểu : Năm này phát triển cao hơn năm trước, đến lúc CAMPUCHIA nó bóp còi qua mặt hồi nào không hay thì lúc đó mấy đồng chí đó lại nghỉ hưu mất rồi, lấy ai chịu trách nhiệm nữa.Còn ở Thành Phố, E thấy tai nạn thường xảy ra ở ngã 3, ngã tư, vì đặc điểm đường thì nhỏ, ngõ thì nhiều, mấy chú choai choai đầu xanh , đầu đỏ cứ phóng như bay khi qua giao lộ, bây giờ làm gờ giảm tốc tại các ngã tư ( có bất tiện 1 chút nhưng chết ít lại thì chắc dân chúng cũng không phản đối ), các chú chạy nhanh không được thì sẽ hạn chế được tai nạn mà thôi. Còn các lý do tai nạn khác thì tiếp tục nghiên cứu để giảm xuống. Vài ý Kiến, E xin hết ạ . Bác nào có ý hay, xin cho E nghe để mở mang đầu óc.

Last edited by a moderator:
Hạng C
12/10/05
587
32
28
43

Thì cũng phải làm cho diễn đàn có thêm hình ảnh mới sinh động chứ bác LXC à.Như thế cũng là đóng một phần vào công cuộc an toàn giao thông cho tất cả mọi người chứ?