Tập Lái
6/4/09
14
0
0
hai vợ chồng em lấy nhau đã 10 năm rồi. Sinh được 1 cháu trai. Giờ đã 7 tuổi. bọn em muốn sinh thêm 1 cháu gái. Nhưng nghe mấy ông anh bà bạn dọa sinh gái rất khó nên hoang mang quá. Giờ mà ra thêm 1 thằng cu nữa chắc tiêu quá!!!! Bác nào có kinh nghiệm chỉ hộ em với nhé. nếu thành công thì em hậu tạ 1 tháng uống bia thỏa thích từ A đến Z (tất nhiên trừ .... C ra rồi) !
Cảm ơn các bác trước.

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
May quá có bác cũng giống mình.

Nhà em 4 anh em trai (không có chị gái).
3 anh em đi trước ai cũng tuyền con trai.
Em thì đã 1 lửa cũng con trai, chỉ còn cơ hội 1 lần nên không thể sai sót. Nhưng thấy từ trên xuống toàn con trai nên cũng nhát, chưa dám sinh nữa.
Nge nói có bác sĩ nào đó cho lịch canh ngày, ăn uống kiêm khem đủ thứ nhưng em chưa tin. Vì chỉ còn 1 lần sinh nên đâu dám thử, lỡ con trai thì lại.......... Hay số em chỉ là số làm ông nội???
Bác nào chỉ em sinh con gái em xin đa tạ ạ.

Hạng D
10/7/08
2.391
2.330
113
em xin các bác đừng quá đặt nặng vấn đề trai hay gái, cứ để tự nhiên thì vẫn hay hơn, khi mà mình không bị áp lực thì kết quả đa số sẽ đúng ý của mình hơn, cũng như em đây: nói không phải khoe với các bác chứ em vừa có trai có gái, khi bà cả mang bầu thì không hy vọng gì hết, vì con nào cũng là con, vì thế có lẽ vậy nên "ông trời" thương cho lần lượt 1 trai và 1 gái, sinh năm một đó các bác. Vì em có nhiều người bạn cũng như các bác, người thì có 2 con trai, người thì có 2 con gái, nên ai cũng rất lo lắng, hy vọng và hồi hộp không biết có nên làm thêm 1 đứa nữa hay không, và cuối cùng thì đều là 1 cặp giống nhau hết.

Em cũng chúc các bác sẽ được toại nguyện và gia đình thêm nhiều hạnh phúc nhé.

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn
Kệ đi các bác ơi, trời cho của nào thì mình nhận của đó. Em cũng đang mong 1 đứa con gái đây nhưng kg đặt nặng vấn đề này lắm. Con là lộc mà, mà đã là lộc thì của nào chẳng quý

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi
Nay mới thấy các bác hỏi sinh con gái chứ từ trước em toàn thấy hỏi làm sao để sinh con trai thôi.
Em thì nhóc đầu là trai nên sướng lắm, sau 5 năm thì sinh tiếp nhưng cứ vô tư, cứ phang tùm lum nên đứa em lại là gái, mọi người cứ bảo là em tính toán nhưng thực tình ko phải vậy đâu.
Em có đọc sách thì thấy bác sĩ bảo phải kiêng khem, chọn ngày nhưng cái này kỳ công lắm là cả 1 quá trình chứ ko phải ăn kiêng vài hôm rồi chọn ngày là xong đâu.
Túm lại các bác đã có thằng cu rồi thì cứ phang tới đi, lo gì cho nó mệt

Chời ơi, hỏi chi câu khó rứa ! Kỳ công lắm bác ơi. Em có mấy ông bạn cũng có trùng ý muốn với bác. Vợ mấy ổng đi bác sĩ canh hòai mà phát được phát mất. lọan cả lên. Nghe mấy cha đó kể thì nên theo khám và tư vấn ở một bác sĩ sản khoa nào đó từ đầu đến cuối. Bác sĩ sẽ tư vấn cho. Theo đó, mọi chuyện từ ăn uống, đia lại, khi nào thì mần, mần ở tư thế nào? vào ngày nào, lúc nào? vân vân và vân vân. Mệt mỏi lắm. Có cha chịu không nổi bị ....stress luôn. Cuối cùng vẫn ra ....con trai !
Túm lại, trời cho con gì cứ vui với con đó. Con nào chả là con hả bác !

Hạng D
16/3/09
3.297
52.190
113
www.tet.com
cứ theo quy luật tự nhiên đi bác ơi,em có 1 cu cậu 3t nhiều lúc nó phá thấy phát chán.em cũng muốn đứa sau con gái,nhưng em không bận tâm.

Hạng D
7/3/07
2.225
53.807
113
Em 2 con gái đây. Nhưng hỏi em làm sao để ra được như vậy thì em chịu, trời cho sao hưởng vậy. Đừng quá đặt nặng vấn đề phải có con trai hay phải có con gái để cho cuộc sống nó thoái mái hơn

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
nhtung01 nói:
Nếu các bác từng gặp những người bạn xung quanh ta vì những lý do gì đó mà khong sanh được con thì mới biết mình may mắn hơn họ nghìn lần các bác à..
Trai gái gì cũng được - con là của trời cho các bác ah..

Đúng như bác nói. Em có thằng bạn giống như bác nói, tội nghiệp lắm.
Đúng là em không đặt nặng vấn đề này lắm. Nhưng người VN ta hay có tính "được voi, đòi Hai Bà Trưng"

Vậy thôi cứ mặc kệ, bắn xả láng, biết đâu lại "điểm 10" bác nhỉ.
Phải chi bi giờ là những năm 7x, 8x thì em sẽ làm môt hơi 4-5 em cho chéc, thế nào cũng đủ nếp đủ tẻ.

Cảm ơn cách bác đã góp ý. Em cứ yên chí làm hội viên hội ông nội.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: Bác nào có bí kíp để sinh con gái chỉ em với

Em nè, 2 trai.

- Đứa đầu 2 vợ chồng đều muốn con trai, dù sao mình cũng còn phong kiến lắm, thế là 2 vợ chồng cùng canh ngày rụng trứng của bà cả (bà cả rất đều), nhưng chẳng biết hên hay sao ấy >> con trai >>> thỏa mong ước.

- Nếu vậy thì đứa sau ráng canh con gái nhe, hai vợ chồng nhất trí cao, cùng canh, dự kiến làm năm một rồi nghỉ, thế mà canh gần 6 tháng chả dính, mệt mỏi quá đành xả cảng, thế là tháng sau dính. Khi đi siêu âm, BS nói con trai, bà cả cười quá chừng.

Em nghe nói, muốn con gái thì phải uống rượu, bia nhiều để con loăn quăn yếu đi (chả biết phải không) nhưng số em là số làm ông NỘI rồi vì em biết.....