Cảnh Báo Bài học đau lòng

Tập Lái
1/12/10
22
34
13
Đây là bài học đắt giá cho cả hai phía. Lùi xe là một kỹ năng đòi hỏi sự tập trung cao độ. Dù có tự tin cỡ nào, công nghệ cỡ nào cũng không thể tính toán được hết các tình huống bất ngờ. Vậy mà ở nước ta, rất nhiều bác tài khi lùi xe cửa sổ thì đóng kín, nhạc to đùng đùng. Còn người dân, khi thấy xe đang lùi thì thờ ơ, thậm chí tranh thủ lách ngay sau đuôi. Tôi đã từng chứng kiến một bác gái vô tư NGỒI nhìn chiếu xe SUV lùi tới gần sát mặt, phía sau là bức tường, mình đi qua buộc phải la to để người lái thì dừng lại, người ngồi thì ra chỗ khác. Còn ở chung cư ngay nơi mình ở, chỗ vui chơi trẻ em có chỗ đậu xe hơi cũng thế, người lùi thì chẳng chịu mở kiếng xe xuống, mà phụ huynh ngay cạnh cũng chẳng thèm để ý nhắc nhở con cháu đang chạy cạnh đó .
https://thanhnien.vn/thoi-su/nu-tai...i-can-chet-be-trai-22-thang-tuoi-1059217.html

Hạng C
29/3/15
596
538
113
41
E nghĩ ngoài camera cần thiết trang bị thêm cảm biến de nữa!
E 1 lần bị rồi. Trước khi lên xe để de đã dặn mấy đứa nhỏ đứng sang 1 bên, đến khi vừa lùi vừa dc 1 xíu thì thấy cảm biến nó báo loạn lên, giật mình coi camera mới thấy 3-4 đứa sau đít xe mh rồi.
Lao xuống xe mà tim đập chân run, mặt k còn giọt máu. Mấy đứa nhỏ đang đu theo xe. May phước 3 đời nhà e là có cảm biến nó báo k thôi là cũng mệt mỏi lắm luôn.
Cẩn thận k bao giờ thừa bác ah!

Hạng D
10/4/10
1.349
4.757
113
ôm con morning bé tí
leo lên bán tải khác 1 trời 1 vực ko cẩn thận thì có chuyện ngay
ko hiểu sao ông ngoại đâu mà ko la lên hả trời, để cho đứa nhỏ chạy long nhong hay sao vậy