Hạng C
15/7/15
654
994
93
Chào các bác!

Xe nhà em là dòng Daewoo Lacetti. Dạo trước, em bị cạy mất logo và nhãn hiệu xe, em thay luôn logo và nhãn xe của Chevrolet Lacetti, vì em kết logo của Chev hơn. Em nghĩ cũng chẳng sao vì 2 thằng cũng là anh em cùng mẹ, chỉ khác tên hãng.

Mấy lần trước đăng kiểm ở LLQ vẫn qua bình thường. Hôm nay tranh thủ trong thời gian nghỉ phép ở quê, cũng tới hạn đăng kiểm, em làm luôn ở Tiền Giang. Thế là bị vặn vẹo, bắt thay logo chính chủ. Em phải tốn 200k tiền cafe.

Xe của em có phải thay lại logo như anh đăng kiểm nói không ạ? Có văn bản nào quy định việc này ko?
Bị làm khó khi đăng kiểm vì đổi logo từ Daewoo sang Chevrolet Lacetti

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/9/12
177
76
28
37
Binh Phuoc
Chào các bác!
Xe nhà em là dòng Daewoo Lacetti. Dạo trước, em bị cạy mất logo và nhãn hiệu xe, em thay luôn logo và nhãn xe của Chevrolet Lacetti, vì em kết logo của Chev hơn. Em nghĩ cũng chẳng sao vì 2 thằng cũng là anh em cùng mẹ, chỉ khác tên hãng. Mấy lần trước đăng kiểm ở LLQ vẫn qua bình thường. Hôm nay tranh thủ trong thời gian nghỉ phép ở quê, cũng tới hạn đăng kiểm, em làm luôn ở Tiền Giang. Thế là bị vặn vẹo, bắt thay logo chính chủ. Em phải tốn 200k tiền cafe.
Xe của em có phải thay lại logo như anh đăng kiểm nói không ạ? Có văn bản nào quy định việc này ko?
Bác bị thuốc cmnr. Tưởng dân miền tây hiền lành ai dè cùng 1 sp của cơ chế...

Hạng C
4/12/14
843
8.183
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Xe mình cũng Daewoo thay logo Chev đăng kiểm ở SG nào giờ ko nge nói gì. Hôm rồi cho bạn mượn đi cv ở Sóc Trăng (mượn hơn chục ngày). Lúc nó cbi về thì nó thấy đk cũng gần hết (còn tầm 7 ngày) thế là nó ghé đk ST làm dùm mình luôn. Bị đk nói sai logo đòi 2tr5 mới cho qua. Nó gọi cho mình mình nói khùng, SG chưa bao giờ bị và kêu nó đánh xe ra về. Nó mè nheo sao cúi cùng chốt giá 1tr5 rồi tự nó chung làm luôn. Lúc trả xe mới nói mình mình la sao đã bảo bỏ về mà ko về? Nó nói kệ cho xong việc.

Hạng D
25/10/07
1.323
6.214
113
Logo nó liên quan đến phần nào của đk?
Chửi vào mặt chúng nó luôn.

• Angry
Reactions: 2NúaMT