mtl confirmed
Hạng B2
19/6/09
233
616
93
35
  • Like
Reactions: SPORT4477
Hạng B2
10/2/14
186
1.425
93
Khó ạ. Kế hoạch thì ổn nhưng vấn đề theo e nằm ở con người. Đối tượng là sv & công nhân thì khi học Ennglish rất hay bị nản và chán. Trong khi giáo viên đầu vào có vẻ chất lượng thấp. Khó lôi kéo học viên tham gia lâu dài. Nếu thuê gv có chất lượng thì lại ko đủ trả lương cho họ. Nhớ ko lầm thì dạng này na ná Club English ở nhà văn hoá Thanh Niên chỉ 5k/buổi thời e còn là sinh viên.

Hạng D
2/9/12
1.060
22.322
113
Sài Gòn
Bạn Quyền nhìn tướng mạo sáng sủa, năng lượng tràn đầy, lý luận mạch lạc, rõ ràng, thực tế, có tư tưởng phụng sự xã hội (coi là như vại đi)...

1 trong những startup của Shark Tank e ngưỡng mộ nhất. Trước mắt bạn í đã thành công trong việc kêu gọi vốn từ 2 tỏi thành 5...

Chúc bạn í may mắn và thành công !

Chỉnh sửa cuối:
We confirmed
Hạng B2
17/11/11
469
3.299
93
Mình hiểu cái platform của gameshow này nên chả bao giờ theo dõi. Cụ thể nhất là cái bản ghi nhớ các bạn tham gia phải đọc và ký trước khi bấm máy quay. Mình thấy clip này trên fb do 1 người bạn comment nên hiện trên feed nên cũng tò mò coi đủ 13 phút hơn. Lúc đầu thấy ý tưởng ổn (speaking and listening thôi, cho mass target), nghe tới phần tài chính cũng ổn (14% net net margin), nhưng không có giá trị “đột phá”, ngay lúc này mình thấy đây không phù hợp với từ “start up” mà đơn thuần chỉ là khởi nghiệp. Tới lúc deal tiền đầu tư và % sở hữu thì thấy bạn Biên Hoà sai lầm.

Hy vọng bạn lỡ tham gia rồi thì làm tới nóc và nhanh nhất với số tiền đó.

mtl confirmed
Hạng B2
19/6/09
233
616
93
35
Cá nhân e thấy startup này không có gì nổi trội. Có lẽ shark thuy muốn đầu tư vào con người là chủ yếu( ngay lúc đầu đã đòi 51%). Hy vọng bạn này không rơi vô vòng lẫn quẫn rồi trở lại đi làm thuê

• Like
Reactions: Johnnie371
Hạng F
2/3/14
12.226
128.021
113
Mình hiểu cái platform của gameshow này nên chả bao giờ theo dõi. Cụ thể nhất là cái bản ghi nhớ các bạn tham gia phải đọc và ký trước khi bấm máy quay. Mình thấy clip này trên fb do 1 người bạn comment nên hiện trên feed nên cũng tò mò coi đủ 13 phút hơn. Lúc đầu thấy ý tưởng ổn (speaking and listening thôi, cho mass target), nghe tới phần tài chính cũng ổn (14% net net margin), nhưng không có giá trị “đột phá”, ngay lúc này mình thấy đây không phù hợp với từ “start up” mà đơn thuần chỉ là khởi nghiệp. Tới lúc deal tiền đầu tư và % sở hữu thì thấy bạn Biên Hoà sai lầm.

Hy vọng bạn lỡ tham gia rồi thì làm tới nóc và nhanh nhất với số tiền đó.
Mình cũng không coi. Nhưng mình thấy nếu là cafe thì quá nhiều, từ quán cafe cóc của sinh viên đến những khởi nghiệp lớn hơn chút cũng cafe chưa kể ba chục chuỗi cà phê đã có. Mình muốn thấy nhiều start up mảng khác hoặc ngay trong ẩm thực thì là món khác, bún cháo gì cũng được, chứ cà phê thì nhan nhản.

• Like
Reactions: We
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.233
113
www.phindeli.com
Mình cũng không coi. Nhưng mình thấy nếu là cafe thì quá nhiều, từ quán cafe cóc của sinh viên đến những khởi nghiệp lớn hơn chút cũng cafe chưa kể ba chục chuỗi cà phê đã có. Mình muốn thấy nhiều start up mảng khác hoặc ngay trong ẩm thực thì là món khác, bún cháo gì cũng được, chứ cà phê thì nhan nhản.
Cafe + dạy tiếng Anh giá rẻ.
Mình chưa bao giờ coi show này trên truyền hình. Nhưng thấy CNL đưa cái link thì cũng click vào coi, coi hết clip gần 20p vì thích tính cách em Quyền này.