Hạng B2
4/1/09
452
319
63
Việt Nam quê hương tôi
Cái gì cũng có cái giá của nó pác ơi, ai đem xe oto so với bán tải (mà chính xác là tải) bao giờ đâu pác! Thích chiếc nào mần chiếc đó thôi. Ai nói mua bán tải đi chơi oai? Chứ tớ thấy bán tải đi chơi quê rình! Sáng đi cafe mà mấy thằng bạn lái sedan ra mình đi con SUV to lf cũng thấy quê quê rồi nói chi bán tải! Chưa có xe thì xe mẹ nào không thích, mà có rồi thì mới biết Xe nào phù hợp với hoàn cảnh nào! Nên đại gia là phải có dăm ba xe, xe đi làm, xe đi dã ngoại! Còn chưa có điều kiện thì mầm con CUV đa dụng đi đâu cho khỏi quê! Ai nói thì trả lời vì nó đa dụng! Xong.

Em vẫn đi song song 2 xe bác ạ. Nhận xét bác chính xác, đi bán tải như cưỡi trâu quê thấy bà, ngồi bán tải dầu hôi rình nhức đầu. Cần việc đi trèo đèo lội suối em mới đi bán tải cobf đi phố chở vợ con đi em vẫn chạy con xe cùi 1.6 máy xăng

Em thì khác các bác, em vẫn chủ yếu đi bán tải vì nó cũng là phương tiện để di chuyển thôi nên không có gì phải ngại cả.

Hạng D
31/5/14
3.460
4.289
113
Mấy bác đi xe xăng mà chạy thử xe dầu thì không chê với khó chịu mới lạ.
Nếu các bác xác định quyết tâm sang dầu thì nên lằng nghe người đi xe dầu và đọc thêm thông tin, còn không thì cứ tiếp tục chạy máy xăng đi. Cứ phải tự ép mình làm gì cho mệt.

Xe máy dầu chạy trong phố với vận tốc thấp thì xẽ khó chịu hơn xăng, muốn dễ chịu thì các bác lại phải tập thói quen đạp chân ga máy dầu, nếu phang kiểu chân ga máy xăng sang thì máy nó gào ngay, mà việc thay đổi thói quen chân ga không phải một chốc một lát mà được.

Còn lên cao tốc thì máy dầu cũng ko khác máy xăng, chạy càng lâu thì máy dầu còn lì và bốc hơn.

Quay trở lại con biturbo thì cho đến lúc này em thấy nó ngon nhất về tổng thể trong tầm giá.

Em thì thấy chạy máy dầu trong city thoải mái hơn, trong tình trạng kẹt xe khi nhả phanh thì dầu nó trườn tới nhiều hơn hạn chế tình trạng đạp ga, còn xăng thì nhấp chân ga nếu lố 1 tí xe sẽ chồm lên cảm giác rất mệt :D

Hạng B1
12/3/14
79
51
18
Em nói độ bốc vọt của máy dầu là giữa ev với San chứ có so với máy xăng đâu. Bác đọc mà ko hiểu rõ ah. Còn về kona em nói là cảm giác tay lái nó hơn th San thôi chứ có nói gì về máy móc đâu
Bác muốn so sánh máy xăng với dầu thì em xin thưa độ bốc của xăng hơn dầu là do nó vọt liền nhưng kiểu lướt đi. Còn độ bốc của máy dầu do nm nó cao hơn xăng gần gấp đôi (ví dụ San dầu 440nm, San xăng 240nm) nên San dầu nhà em đạp trên 2500rpm là cái cảm giác nó bốc đầu vì dẫn động cầu trước nên cái cảm giác dính ghế. Em test độ dính ghế của mer c300 glc300, bmw x3, audi q7, volvo xc90 rồi, đều ko có cái cảm giác đó. Nhưng mấy xe trên tăng tốc nhanh hơn San nhiều. Các bác đọc hiểu thì đừng chửi em xe sang mà thua San ah

hi bác , bác dữ quá mình cá luôn bác là chuyên gia rồi , bác nằm lùm vơi nick mới thôi . mong bác thường xuyên viết bài để mọi người xa gần đọc bài ..am hiểu thêm về xe và xe . thanh bác nhiều .

Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
Bác đi con f150 hay ranger raptor xem nó có quê không. Bản chất đã quê thì chạy mẹc thì vẫn quê.
Cái này đúng.dân quê thì lên xe gì vẫn quê..Giống như dân miền ngoài vào miền trong..cái thói chạy xe bố đời.ăn mặc thì tềnh toàng,màu sắc hoa hòe,ăn nói thì thô thiển,oang oang như cái chợ..có chuyện cứ lôi bố ông này,chú ông kia ở trung ương....nên dù có đi xe sang vẫn bị chúng nó khinh,nó chửi ngang cờ hó

Hạng B2
20/6/13
283
297
73
Xe chỉ là phương tiện thôi, ai thích xe gì thì mua xe đó.
Mà suy cho cùng tiền của tôi thì tôi thích mua xe gì là quyền của tôi, cũng như sở thích tiêu dùng của mỗi người cũng khác nhau nữa: người thích sự thực dụng, người thích khoe mẽ, người thích sự bình dân không nổi bật...
Nên nhìn xe cũng có thể đoán được con người vậy, nên không thể áp đặt là người này thích thì người khác phải thích theo và nhà sản xuất xe sản xuất để phục vụ cho những nhóm này hoặc nhóm khác tùy theo định hướng của nhà sản xuất.

• Like
Reactions: Ba gác. and Quocdp
Hạng B2
13/8/16
128
236
43
42
Tâm sự của 1 ng đi santafe 3 năm và ngồi thử eve bi chưa đc 30p theo các bác là có khách quan ko :)

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Tâm sự của 1 ng đi santafe 3 năm và ngồi thử eve bi chưa đc 30p theo các bác là có khách quan ko :)
Hà hà, em đi focus 6 năm, cũng chê Camry, 5008, xtrail.. Đúng cái của mình thì cái gì cũng nhất.

Hạng B2
20/1/12
139
24
18
everest 2.0 thay bao nhiêu lít nhớt? và bao nhiêu Km phải thay các cụ.

Hạng B2
13/4/17
214
112
58
40
Em thì thấy chạy máy dầu trong city thoải mái hơn, trong tình trạng kẹt xe khi nhả phanh thì dầu nó trườn tới nhiều hơn hạn chế tình trạng đạp ga, còn xăng thì nhấp chân ga nếu lố 1 tí xe sẽ chồm lên cảm giác rất mệt :D
Bác này cảm nhận giống e, dầu chỉ cần nhả phanh là chạy tới, xăng thì nhấn ga chồm tới rồi phanh rúi lại rất chán.