Hạng B2
5/10/15
480
809
93
48
Mình là fan của các dòng xe bán tải và vừa quyết định mua em Toyota Hilux bản mới nhất 1 tháng trước. Sau 1 thời gian sử dụng, mình nhận ra 1 số ưu điểm vượt trội cũng như nhược điểm của em này, hôm nay rảnh rang sẽ viết 1 bài review chi tiết Hilux cho anh em. Bản mình đang sở hữu là bản 2.8G 4x4 AT có giá 878 triệu. Theo mình thì giá này là hợp lý cho một chiếc bán tải đa dụng vừa đi được đường trường mà vừa sử dụng được trong thành phố.

Một số ưu điểm của Toyota Hilux: Đầu tiên phải kể đến không gian nội thất xe rộng rãi phù hợp sử dụng cho gia đình, thùng xe rộng lại vô cùng tiện lợi. Như nhà mình hay đi picnic hoặc về quê cuối tuần cứ phải nói là được của nó hehee, vì tha hồ chất đồ mà không sợ chật cốp như các dòng xe 4 chỗ thông thường nên vợ mình khoái lắm. Mình cũng rất ưng quả nội thất bọc da rất hiện đại sạch sẽ và dễ vệ sinh của Hilux. Ghế ngồi cũng rất thoải mái được thiết kế ôm sát người không bị vặn người, nghiêng người hay chao đảo như các xe gầm cao khác, cảm giác ngồi rất vững và yên
tâm nhé.

Về vô lăng thì mình cảm thấy khá đầm tay, dễ điều khiển với nhiều chế độ. Xe lái sướng lại rất tiết kiệm (như mình đi thì trung bình chỉ khoảng 7-8l/100km đường hỗn hợp), chở đồ dã ngoại thoải mái luôn. Có lần mình chất đồ đầy thùng sau leo dốc khá dễ, đặc biệt bật cái power mode lên thì xe bốc cực kỳ anh em ạ. Tầm nhìn của bán tải thì cao rồi, mà thiết kế cột A của Hilux rất vừa phải, không chắn tầm nhìn như các xe khác nên anh em lái cũng an toàn và dễ quan sát hơn. Chưa kể đến một mớ các tính năng an toàn được trang bị cho em nó nữa, cơ bản đi em này an tâm các
anh em ạ.
Cảm nhận Hilux 2.8G AT sau một tháng sử dụng

Cảm nhận Hilux 2.8G AT sau một tháng sử dụng

Về nhược điểm thì nói thật cũng hơi khó kiếm, chắc tại mình mê em nó mất rồi. Tuy nhiên mình khuyến cáo các anh em nào thích luồn lách ngõ nhỏ thì các em bán tải chịu chết nhé, chỉ đi đường to thôi. Với cả khi anh em chạy xe một mình không chở thêm ai hoặc không tải hàng thì giảm xóc cảm giác hơi cứng, chắc tại được thiết kế cho việc tải nặng nên thế.

Tóm lại mình thấy em Hilux này hợp lý, ngon, bổ, rẻ (bản tự động 1 cầu thì còn rẻ nữa). Sử dụng xe thì vừa bền vừa lành nên cũng yên tâm, chạy xa chạy gần sà sã cũng không phải lo gì cả. Bác nào muốn bàn luận thêm về em này cứ thoải mái đóng góp ý kiến ở phần comment nhé!!

Hạng B2
Super Moderators
14/7/19
292
437
63
Máy hilux đặc trưng máy của 1 cái xe tải, kêu to quá. Được cái siêu bền, Đi làm ăn thì quá ok

• Like
Reactions: nqcreddevil
Tập Lái
15/5/19
30
9
8
33
Trong các mẫu bán tải thì em vẫn mê em này nhất đấy! Vừa năng động khoẻ khoắn đi đường trường mà đi trong nội thành style cũng rất là oke!

• Like
Hạng B1
15/5/19
64
27
18
33
Hilux mà sử dụng cho gia đình mình thấy không ổn lắm, ghế sau bị dựng quá, ngồi chả thoải thoải mái gì

• Like
Hạng B2
12/2/19
219
112
61
32
Bên em hiện tại đang còn 1 em Hilux 2.8G AT 4x4 giao ngay trong tháng 12. Các bác muốn rước em nó đi Tết thì alo cho em ngay và luôn nha. Em hỗ trợ hết mình giá cực đẹp ạ. Em cám ơn các bác ^^.