Tập Lái
13/3/13
12
0
0
khi mua ở showroom chính hãng audi thì nên chọn những OP nào cho xe

Hạng B2
11/12/12
275
273
63
chẳng có lựa chọn nào cho bác....kinh nghiệm từ em ra....

Hạng B2
19/12/12
177
0
16
35
Bác xem xét BMW 535i GT đi ạ. OP đầy đủ, phong phú, vô cùng đẳng cấp, chỉ lép Series 7 1 chút thôi ạ.

Hạng C
10/4/13
882
4
16
47
Em vô Audi xem xe xong rồi rối mù luôn, không biết cái chuẩn là như thế nào nữa,

Hạng B2
11/12/12
275
273
63
Bác chủ đã chọn được xe chưa?
Theo ý của E thì Xe nhập qua Liên Á thì Bác không có lựa chọn khác, nếu thật đặc biệt thì Bác phải trả giá rất cao và thời gian chờ đợi. Nhưng những cái gọi là option (so với 1 số xe cùng dòng và đời của thị trường khác VN) thì chỉ là bác thích lúc đầu thôi chứ công năng phù hợp cho VN thì chưa hợp lý lắm (VD như cửa sổ trời...có mấy khi Bác mở...để dùng nó...Camera de thì nếu không quan sát bên ngoài thêm thì Bác sẽ ko thể tin tưởng vào nó được.. hoặc DVD, màn hình gối đầu...Chỉ có người ngồi sau thích thôi, các cái này mấy bác trên OS làm cái rẹc mà rẻ nữa..) Còn ngoài ra các tính năng An toàn và cần thiết cho 1 chiếc xe thì các Cụ KS Đức đã tính hết rồi (họ không dám cắt ...để phá hủy danh tiếng hơn 100 năm của hãng, Bác yên tâm). Do vậy Bác cứ thích thì nhích thôi...còn không ưng trong hãng Liên Á thì Bác ra ngoài...mua lại, nhập từ thị trường khác VN về chắc Option hơn Liên Á nhiều, nhưng bác phải tốn phí Membership (cái này Em nghe cũng tốn tiền khoản >7k thì phải) cho hãng nếu Bác muốn Liên Á...dòm ngó "vợ" của Bác sau này nếu có vấn đề gì....Cái này thì hên xui lắm bác ơi. Như Em đây mới phải cho Vợ nhỏ của Em vào viện Liên Á vì 1 lỗi lãng xẹt như vầy : Bà cả hôm đó cỡi bà nhỏ A5...hết xăng nên ghé chỗ cây xăng ko quen thuộc ...xăng 95 đàng hoàng nhé... chạy được 1 bữa, sau đó bị xì khói trắng giống như bị cháy xe vậy...mọi người đi đường hỏang quá...Em cũng hoảng luôn....cuối cùng đem vào viện...xác nhận xăng 95 có pha xăng máy bay ...thế là chết....4 con bugi....sụt xịt...cũng may mắn là ko động đến máy....mất tiêu gần 15 chai....kể cả tiền kéo xe ra HN (Em ở ĐN)......thế là xui...nhưng cũng còn hên....Vậy Bác nên cân nhắc chuyện ....này.Chúc Bác chủ sớm được ...có vợ nhỏ.

Hạng B2
11/12/12
275
273
63
mec_gl450 nói:
kinh. 4 con bugi + tiền kéo mà 15 chai? bugi mua 6$-10$ 1 con. đúng là kinh bugi =))
Tổng thiệt hại là gần 15 chai...mà nguyên nhân chính là 4 con bugi bác ạ. 1 con Bugi gần 600 ngàn vnđ~28usd...còn phải thay bỏ toàn bộ nhớt cũ....cái này cũng gần 2chai....và chi phí cho các "bác sĩ" Liên Á...và phí....gì gì đó E ko nhớ hết...Trong đó phí vận chuyển xe thì 7 chai rồi.

Hạng D
6/11/07
2.412
6.613
113
cặp kèn A6 đời 2010 , trong hãng báo giá e là 4t mấy . e ra ngoài mua cặp Denso 450k xài tốt chán :D

Hạng D
30/7/11
1.302
240
83
60
Có lẽ trước khi đến showroom, bác nên tham khảo giá các option online bằng Audi configurator.
trên link này , hiện chỉ có các trang cho Mỹ, châu Âu và Á. Bác nên chọn quốc gia có ngôn ngữ phù hợp, dễ hiểu.
Lần lượt các bước chọn sẽ hiển thị giá các option. Chúc bác "lắp ráp" được chiếc xe như ý.