Hạng B2
5/4/15
377
378
63
37
sài gòn
trong cuộc trò chuyện với ông anh vô tình em phát hiện ra. khi xe dán phim cách nhiệt màu đen , nếu là xe màu sáng, màu trắng, màu bạc. thường bị xxx bắt lỗi và làm khó dễ, em ko rành cụ thể lỗi gì. ai có kinh nghiệm chia sẽ để anh em biết mà tính. xe em chưa dán nên chưa biết, chỉ nghe vài người bị rồi phàn nàn thôi

Hạng B2
5/4/15
377
378
63
37
sài gòn
Hãy chia sẻ chuyện của mình bác ơi, chứ nghe ông anh của bà chị họ của cháu thằng bạn của đứa em họ mình thì thôi đừng nên.
ông anh mình làm xe dịch vụ có hơn 10 chiếc ô tô con, ổng bị rồi cảnh báo mình. mình cảnh báo anh em với ý tốt . chứ ko phải tạo topic nói chuyện phím cho qua ngày giờ. ý kiến chủ quan của mình, hi vọng ko làm bạn khó chịu. :D

Hạng B2
5/3/15
370
426
63
57
ông anh mình làm xe dịch vụ có hơn 10 chiếc ô tô con, ổng bị rồi cảnh báo mình. mình cảnh báo anh em với ý tốt . chứ ko phải tạo topic nói chuyện phím cho qua ngày giờ. ý kiến chủ quan của mình, hi vọng ko làm bạn khó chịu. :D
Cách đây khá lâu mình nghe nói là không cho dán keo màu tối. Nhưng thời gian gần đây mình thấy nhiều xe dán màu tối mình cũng chẳng hiểu!!!:3duongbia:

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng B2
5/4/15
377
378
63
37
sài gòn
Cách đây khá lâu mình nghe nói là không cho dán keo màu tối. Nhưng thời gian gần đây mình thấy nhiều xe dán màu tối mình cũng chẳng hiểu!!!:3duongbia:
chắc gặp mấy khu vực xxx đói kém quá thì nó mới hốt cạn tàu ráo máng như vậy. chắc luật có quy định. đợi bác nào cao thủ vào chỉ dạy ae mình biết

Hạng D
31/8/10
1.564
1.909
113
Theo sự hỉu bít nông cạn của em thì cái vụ lỗi kính dán phim cách nhiệt này thì cách đây cả hơn chục năm trước thì có. Khi đó bà con hay dán decal hoặc phim rất tối nên xxx không nhìn thấy gì bên trong, hay ben trong chở bao nhiu người để bắt lỗi chở quá số người. Còn bây giờ thực sự là khi nhận xe thì hãng hoặc cửa hàng đã dán, kiểm định không bắt lỗi thì xxx k có cớ gì để bắt lỗi mình cả, không lẽ ghi bb lỗi kính dán phim cách nhiệt hả bác?

Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Đôi khi em tự hỏi nếu có nhà sản xuất nào không thích làm cửa kiếng mà bịt kín mít luôn thì sao? Hỏi ông chú bên Viettel ổng không trả lời được. (Dĩ nhiên là làm gì làm cũng phải nhìn được kiếng chiếu hậu).

Hạng B2
5/4/15
377
378
63
37
sài gòn
Theo sự hỉu bít nông cạn của em thì cái vụ lỗi kính dán phim cách nhiệt này thì cách đây cả hơn chục năm trước thì có. Khi đó bà con hay dán decal hoặc phim rất tối nên xxx không nhìn thấy gì bên trong, hay ben trong chở bao nhiu người để bắt lỗi chở quá số người. Còn bây giờ thực sự là khi nhận xe thì hãng hoặc cửa hàng đã dán, kiểm định không bắt lỗi thì xxx k có cớ gì để bắt lỗi mình cả, không lẽ ghi bb lỗi kính dán phim cách nhiệt hả bác?
thông tin của bác có vẻ đúng. vì ko thấy số người hoặc chở hàng thì ko bắt lỗi đc. chiều nay em dán 3M màu nước trà cho nó sáng sủa tí.