Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Chào các bác,
Mấy bữa nay em toàn đi từ BH lên SG bằng tuyến đường XLHN - Khu CN Cao - Cầu Rạch Chiếc 2 - Vành đai 2 - Đường dẫn cao tốc - Mai Chí Thọ, đoạn đường này tuy xa hơn đường thông thường là đi thẳng QL52 qua cầu Rạch Chiếc 1 rồi quẹo vào Cát Lái khoảng 5km, tuy nhiên đường trong khu CN cao khá thông thoáng, nên thời gian các bác đi cũng nhanh hơn đường cũ. Đặc biệt là ko phải tốn 15k thu phí cho cầu RC1 nữa. Em khuyên các bác nào hay đi tuyến BH - Hầm Thủ Thiêm hoặc ngược lại thì nên chọn tuyến đường này để đỡ kẹt xe và tốn 15k (hơn 1 lít xăng rồi)

Đường khá vắng và thông thoáng
Cập nhật tuyến đường từ Biên Hoà lên SG qua cầu Rạch Chiếc mới

Cầu Rạch Chiếc 2 trước mặt

Qua cầu là tới ngã tư Vành đai 2 và đường liên phường.

Hạng C
14/3/15
980
1.146
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
lâu lâu bảo vệ khu CNC dừng xe hỏi thăm cũng hơi phiền :D. (đoạn rẽ từ Xa Lộ Hà Nội vào khu CNC)

Đường thoáng quá, hy vọng bác Thăng tăng tốc độ lên thay vì 50 như hiện tại.

• Like
Reactions: vioswhite
Tập Lái
22/5/14
44
49
18
43
Trong khu CNC đường rất nhiều, rất tốt nên em thấy đi là phải có định hướng chứ không là chạy lòng vòng ngay.

Đường bác chủ đi có lẽ là đi từ Biên Hòa hướng về ngã tư Thủ Đức trên Xa lộ Hà Nội, qua ngã 3 trạm 2 1 chút, gặp đèn xanh đèn đỏ thì rẽ trái vào khu CNC, sau đấy đi thẳng, lên cầu vượt, đi thẳng tiếp đến khi gặp vòng xoay thì rẽ phải, thẳng tiến về phía cầu Rạch Chiếc 2. Đến khúc này thì em tịt, chưa đi đến nơi bao giờ :D

Ở cổng khu CNC mấy hôm nay đã dỡ cổng chắn, có lẽ chủ trương cho xe chạy thoải mái không hỏi thăm sức khỏe như trước nữa.

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Em đi đường này hoài mà chưa hề bị bảo vệ hỏi, em nghĩ xe tải mới bị hỏi thôi các bác.

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Mấy bác qua cầu Rạch Chiếc 2 đi thẳng luôn theo hướng mũi tên chỉ đi Cầu Phú Mỹ, chừng 400m là có đường nhánh lên đường dẫn cao tốc, các bác quẹo phải vô chạy được khoảng 3km cao tốc là tới Ngã tư Lương định của và Mai Chí Thọ.

• Like
Hạng C
28/7/14
569
769
93
Cách đây khoảng 1 tháng, em đi xe 5 chỗ vào CNC mà cũng bị ách lại hỏi đi đâu.

Hạng C
5/6/13
525
424
63
Vậy nếu bị bảo vệ CNC hỏi thăm thì các bác trả lời thế nào để được đi tiếp nhỉ?
Pass: "bạn anh Hà sô-nát" được hem?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like