Tập Lái
5/5/13
44
0
0

số là em cưới vợ 2 dc 4 tháng:p,(vợ 2 em bị chồng trc bỏ rơi nên e mang về cưu mang
) mà chưa đi đăng kiểm lần nào,(nhờ ủy quyền
[/i]) nhưng đợt này nhờ ơn trên giảm thuế
, nên e đi sang tên đổi chủ. vậy là e phải đi đăng kiểm lại, sẵng đóng thuế đường bộ luôn
. (1 công dân yêu nước nữa xuất hiện) sáng nay 6h30 em đem xe vào trạm đăng kiểm bóc số (16) và làm thủ tục xong đâu đó hết, chờ tới lượt vợ 2 em dc vào đăng kiểm, chờ mãi…chờ mãi vẫn chưa thấy tới lượt e, nhưng mấy anh chị tới sau em đã dc đăng kiểm rồi (sao kì vậy ta) em rất là thắc mắc, nhưng ko dám đi hỏi (sợ đụng chạm đến các thần linh) nên ngồi chờ nữa, chờ cho đã đời luôn cũng đến……...? giờ nghỉ trưa của các ngài, thôi e cũng đành đem vợ 2 về nhà vợ cả ăn cơm (dù sao cũng nghỉ việc 1 ngày rồi, đếch sợ) đến 1h30 e lên tiếp và cái điệp khúc ngồi chờ nữa lại bắt đầu (thôi kệ, việc gì liên quan đến các ngài cũng phải chờ và đợi…ko sao hết…đợi tiếp ĐỢI CHỜ LÀ HẠNH PHÚC mà
)…… á..h..ashhh cuối cùng vợ 2 của e cũng dc gọi tên, rút điện thoại ra xem mấy giờ rồi. thì ra đã 15h10 e vội vàng đem vợ 2 vào khu đăng kiểm và ngồi chờ kết quả thông báo, dc khoảng 15p thì có một ngài ra nói với e, (xe của chú bị lỗi dán phim và sơn đen trên nóc ) trời ơi..chết ko chứ lị??? còn vậy nữa hả, xe nào cũng dán phim hết mà đâu riêng gì xe e. E đứng đực cái mặt ra 1 lúc và quay qua xin xỏ (các anh có phương án nào giúp e ko, chứ thật tình từ nhỏ đến giờ lần đầu e mới biết vụ dán phim là sai và cũng lần đầu đi đăng kiểm nên có phần ko biết mong các anh chỉ dẫn thêm cho e với …trích nguyên văn[/i]) các bác biết sao ko ? ngài ấy nhìn e chiều mến rồi phán, thôi bây giờ mỗi lỗi 100k nhé.? (ah thì ra là vầy thôi hả..ok liền) e liền rút tiền ra đưa, thì bác ấy lại nói “ đừng đưa vậy, tờ giấy nè kẹp vào đấy rồi đem tới phòng kỹ thuật bỏ vào đó, e vâng dạ xong thì làm theo hướng dẫn, vừa đi vừa nhìn vào tờ giấy thì thấy ghi biển số vợ 2 của e và kèm theo lỗi trời ơi đó.,,,,,phù,,cuối cùng vợ 2 của e cũng đã dc đăng kiểm xong chờ dán tem nữa là ok, trong khi chờ đợi dán tem. thôi thì đi mua gói thuốc làm vài hơi cho ấm lòng đã vì trời đang mưa lâm râm, lúc e quay lại thì thấy 1 ngài đang câm tem đứng trc vợ 2, e liền nở nụ cười xã giao thì bị bất ngờ thêm lần nữa ( nãy giờ a đi đâu vậy, a có biết tôi đợi a ko, a làm tôi mất thời gian quá) bố khỉ cái thằng….e vừa mới đi chưa dc 10p mà nó nói e làm mất thời gian của nó, còn e đợi tụi nó cả 1 ngày trời. lần đầu đi đăng kiểm xe mà từ bất ngờ này sang bất ngờ khác, thôi kệ vì mình là người vn mà (trùm chịu đựng) nhưng thiết nghĩ người việt nam sao mà khổ quá muốn tích góp mua cái xe đã khổ rồi, bây giờ có xe còn khổ hơn…đúng là rõ khổ
ghi chú: [/b]sẵng mấy bác cho e hỏi, khi đi đăng kiểm có bác nào bị lỗi như e ko, và khi đăng kiểm còn những lỗi tào lao gì nữa ko, mong mấy bác chia sẽ và cho ae mới 1 vài kinh nghiệm

Tập Lái
19/2/13
17
4
3
pro186.com
Em đi đăng ký xe ngoài chi phí riêng của con xe thì em chi thêm 2.000.000VNĐ nữa cho anh " Cò " , anh " Cò " này quen biết với cơ quan chức năng thế nên mọi thứ rất nhanh chứ không chờ cả ngày trời như bác vậy đâu .

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Rút kinh nghiệm của bác để làn sau được nhanh chóng

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Chỗ bác hành dân quá…Mịa nó, ai cũng muốn kiếm tý ấy mà….Chia buồn cùng bác vậy…! Em ở VT thì ko thấy bị hành như vậy, có lẽ đợt này nhiều xe sang tên đổi chủ quá nên các bác ấy sinh hư chăng??? Có 1 lần em vừa đưa giấy vào xong là ra lái xe chen ngay vào hàng (tật bon chen !!!
), lúc tới lượt xe mình thì giấy chưa ra tới nơi! Thấy mấy bác cau có 1 tý, xong rồi cũng chạy vô túm cuốn sổ ĐK của em ra và làm luôn! Cũng ko thấy đòi hỏi gì hết….Có lúc thấy các bác ấy cũng tốt…hi hi...:D

Hạng D
4/2/10
3.389
29.771
113
Bình Phước
caphocsinh.xim.vn
Bullies nói:
Em đi đăng ký xe ngoài chi phí riêng của con xe thì em chi thêm 2.000.000VNĐ nữa cho anh " Cò " , anh " Cò " này quen biết với cơ quan chức năng thế nên mọi thứ rất nhanh chứ không chờ cả ngày trời như bác vậy đâu .
Kinh, đăng kiểm xe mà ... 2tr!!!
Chắc xe của bác ... nát lắm rồi hay sao

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
Năm ngoái em cũng lần đầu đi DK, nhờ anh tài xế của cty cùng mà ảnh hẹn hoài, em chạy xe lại làm 1 mình luôn. Nộp vô đợi khoảng tiếng tới xe mình, làm chừng 12 phút xong ra đậu ngoài bãi. Tranh thủ em mở nắp sau lấy miếng giẻ ra lau chùi chỗ gỡ miếng decal dán, chưa gỡ xong thì 1 anh chạy lại nói anh đậu xe gì mà tui hông thấy BS kiếm muốn chết, thôi mở cửa ra tui dán cho lẹ, xong ảnh dán luôn rồi về. Chỉ mất trăm mấy đóng lúc đầu + DK xong đóng 100 nữa, chả mất tiền cà phê gì.

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
Xe anh T chắc núp lùm nên ko thấy:D
thang455411 nói:
Năm ngoái em cũng lần đầu đi DK, nhờ anh tài xế của cty cùng mà ảnh hẹn hoài, em chạy xe lại làm 1 mình luôn. Nộp vô đợi khoảng tiếng tới xe mình, làm chừng 12 phút xong ra đậu ngoài bãi. Tranh thủ em mở nắp sau lấy miếng giẻ ra lau chùi chỗ gỡ miếng decal dán, chưa gỡ xong thì 1 anh chạy lại nói anh đậu xe gì mà tui hông thấy BS kiếm muốn chết, thôi mở cửa ra tui dán cho lẹ, xong ảnh dán luôn rồi về. Chỉ mất trăm mấy đóng lúc đầu + DK xong đóng 100 nữa, chả mất tiền cà phê gì.

Hạng D
7/4/08
2.045
13
38
40
Rạch Giá Kiên Giang
em thì k tốn xu nào .......giờ chút chạy vào đòi cái vụ 4c và 5C với nó nè.....
Xem cái giấy lại với cái giấy DK Xe có trùng là số chổ ngồi 05 hay 04 chưa ?

Hạng B2
18/9/07
247
3
18
Bullies nói:
Em đi đăng ký xe ngoài chi phí riêng của con xe thì em chi thêm 2.000.000VNĐ nữa cho anh " Cò "  , anh " Cò " này quen biết với cơ quan chức năng thế nên mọi thứ rất nhanh chứ không chờ cả ngày trời như bác vậy đâu . 
Quá hạn đăg kiểm 7 ngày, e mất đúg thêm có 2 xị!