Hạng B2
24/9/15
172
34
18
48
Anh cho em mua
1. Chữ nổi wagon R (nếu có)
2. Một bộ đèn trần trước, đèn led như trong hình
3. Nếu anh có Bộ ruột của đèn trần này thì cho em mua, em mua cho bạn em, xe nó có cái vỏ và công tắc rồi nhưng không có bộ ruột (không có dây và đèn led.
Cảm ơn anh nhiều.

Hạng B2
24/9/15
172
34
18
48
Thi công lắp ráp vào xe, mục này em tự thực hiện 1 mình

Sau khi tháo cảng xe, rất ngạc nhiên ngay tại hốc đèn có 3 cái chốt nhựa để lắp bộ đèn - lại phải thay đổi thiết kế, mỗi lần thay đổi thiết kế lại phải chạy ra chợ mua đồ, mất thời gian quá.

Gá thử tấm mica và đèn Led vào, may quá vừa y chang

Một cặp

Định vị lỗ khoan để đặt tấm mica vào

Sau khi áp dụng hình học không gian để đưa vào hình học phẳng, cân chỉnh khoan được 3 cái lỗ

Đặt em nó vào và định vị đèn Led với tấm mi ca

Cũng lại hình học tùm lum chiều, chẳng giống ai... Em cố định tấm mica đen vào miếng nhôm. Một pat

Ba pat, như thế này thì quá chắc:

Đặt vào và lật em nó lên xem chính diện

Kéo cái ghế ngồi xem cho đã và suy nghĩ chiêu kế tiếp

Thôi để đó và làm tiếp cái bên kia

Gần thêm 1 tí

Mọi thứ được cắt rất chuẩn, tuy nhiên cần phải áp dụng chống vào nước bằng keo Silicon

Bên kia cũng vẫn thế

Vật tư là 1 ống Silicon nên keo là vô tư
Bác kỹ sư điện có khác. Em chạy ra mua 1 cặp 500k

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Anh cho em mua
1. Chữ nổi wagon R (nếu có)
2. Một bộ đèn trần trước, đèn led như trong hình
3. Nếu anh có Bộ ruột của đèn trần này thì cho em mua, em mua cho bạn em, xe nó có cái vỏ và công tắc rồi nhưng không có bộ ruột (không có dây và đèn led.
Cảm ơn anh nhiều.
Chữ nỗi Wagon R không có cái này :)
Bộ đèn trần trước + Led: Khoảng tối đa 3 tuần anh sẽ gửi cho em.
Bộ ruột của đèn này thì chắc mua luôn cái đèn đi em ơi, còn không thì em chụp hình cho anh xem thử có chế độ như thế nào hay không

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Olety
Hạng B2
24/9/15
172
34
18
48
Em khoe bác xe em ráp đồ ngoại thất mua từ bác đó. Đẹp và cá tính ghê. Cám ơn bác nhiều nhé

Hạng B2
24/9/15
172
34
18
48
Chữ nỗi Wagon R không có cái này :)
Bộ đèn trần trước + Led: Khoảng tối đa 3 tuần anh sẽ gửi cho em.
Bộ ruột của đèn này thì chắc mua luôn cái đèn đi em ơi, còn không thì em chụp hình cho anh xem thử có chế độ như thế nào hay không
Vậy em không mua bộ ruột nữa.
À, anh có đồ chơi nội thất gì để đựng cốc cà phê trong xe không? Nếu có em đặt hàng luôn. Em là con nghiện cà phê.

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Có phải tay nắm cửa sau của anh đó không? Đẹp quá, SWG phải lắp thanh này mới đẹp.
Chỗ để cốc nước chắc phải đợt hàng sau anh sẽ mua về. Tối nay sẽ có hình, đồ chính hãng đấy nhé.
Em lắp thêm chụp mâm nữa mới đẹp xe, ai lại để mâm sắt như thế, nếu muốn mâm suzuki thì anh cũng có luôn

• Like
Reactions: Olety
Hạng B2
5/10/15
139
84
43
42
anh huy bộ full inox của em chừng nào có.công nhận gắn strut bar vào cua khác hẳn lúc chưa gắn đó a huy