Hạng C
10/5/06
750
400
83
Chuyện là thế này: em xách con Caonon 400D vừa tậu được đi một chuyến miền Trung.
Vì có máy mới nên em ra sức chụp. Ảnh đẹp cũng có, ảnh xấu cũng có.

Sau khi lựa được gần 150 tấm ung ý nhất, em đem đến "Trung tâm" ảnh màu Sài Gòn ( góc NKKN - Lê Thánh Tôn) để rửa . Kết quả cực kỳ thất vọng, tấm nào màu cũng bị xỉn xỉn, chụp ngoài trời thì thấy bầu trời xám xịt.

Em dự định đem số ảnh đó đi rửa ở chổ khác, nhưng chưa biết chổ nào rửa ảnh chất lượng.

Các bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp dùm em với ạ!

Em xin cám ơn!

P/s: em ko biết nêu rỏ tên và địa điểm của "trung tâm" thì có vi phạm luật của diễn đàn ko, nếu có thì em xin xóa ngay ạ, nhưng em có 1 đống ảnh đáng thất vọng để làm tang chứng vật chứng !

Last edited by a moderator:
Hạng B2
RE: Chổ rửa hình đẹp ở Sài Gòn

Trích đoạn: huunhankt
Em dự định đem số ảnh đó đi rửa ở chổ khác, nhưng chưa biết chổ nào rửa ảnh chất lượng.
Các bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp dùm em với ạ!
@bác huunhankt!
Em ở HN, nhưng biết một tiệm rửa ảnh rất đẹp ở Sài Gòn( Theo em bit là nổi tiếng từ trước năm 75).Mỗi khi vô TP em thường làm ảnh ở đó, thấy chất lượng ảnh rất đẹp!
Theo em nhớ đó là tiệm Nguyên Kỳ ( Hay là Nguyễn Kỳ) trên đường CMT8, Q1. Nếu đi về trung tâm , sau khi qua ngã tư cắt Nguyễn Thị Minh Khai, tiệm đó năm phía bên phải, bên trái là công viên( Sorry vì em không nhở số nhà)
Chúc bác toại nguyện!

Hạng C
10/5/06
750
400
83

Cám ơn bác xa-lộ!
Đó là hiệu ảnh Nguyễn Kỳ nổi tiếng nhất Sài Gòn từ trước 75.
Ở đây chẳng những rửa ảnh đẹp mà chụp ảnh cũng rất đẹp, đặc biệt là ảnh chân dung.
Một lần nữa, cám ơn bác!

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Mạnh Sinh chính là hiệu con của nghệ sĩ Mạnh Đan cũng có 1 tiệm ngay ngã 3 Cao Thắng và ĐBPhủ. Trước kia do rửa thủ công trong phòng tối , trình độ và đẳng cấp của người rữa thể hiện rất rõ . Ngày nay do máy đảm nhận hết nên thực tình trình độ rữa các hiệu khg khác nhau lắm , trừ khi là tiệm thợ nghĩ hết nên chủ phải ra tay làm :D
Nói chung với KTS , theo em phải biết chút chút PS , các tạp chất như kiểu "xỉn xỉn " mà bác huunhankt đề cập sẽ giải quyết trong 30' .

Hạng C
2/5/07
700
320
63
HCM

Em hay rửa tại 243 Trần Hưng Đạo, tiệm Xuân Sơn, chuyên rửa cho thợ.

Hạng D

Trích đoạn: tuanhfam

Em hay rửa tại 243 Trần Hưng Đạo, tiệm Xuân Sơn, chuyên rửa cho thợ.
Có phải ngay góc THĐ với Nguyễn Biểu ko vậy anh Tuấn? Trước em rửa gần 500 tấm mà nó chả bớt cho em xu nào, chỉ khuyến mãi bộ ly hay mấy cái chén nhựa [&:][&:]

Hạng C
2/5/07
700
320
63
HCM

@DVDKNY: kg phải Vũ ơi, ở góc THĐ - Nguyễn Khắc Nhu. Lần tới rửa găp anh Bình chủ tiệm nói anh Tuấn giới thiệu sẽ tính giá thợ.

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48

em thì hay rửa ở Phương Quỳnh trên đường Nguyễn Huệ. Các cô chủ tiệm ở đây rất dể thương và vui tính. Hình rửa ra rất đẹp và ưng ý em lắm. E ít khi phải PS nên thường đưa luôn hình gốc ra cho tiệm này rửa.

Hạng D

Trích đoạn: tuanhfam

@DVDKNY: kg phải Vũ ơi, ở góc THĐ - Nguyễn Khắc Nhu. Lần tới rửa găp anh Bình chủ tiệm nói anh Tuấn giới thiệu sẽ tính giá thợ.
Vậy thì hay quá. Em thỉnh thoảng rửa chỗ này chỗ kia, xa lắc. Có chỗ này cũng khá gần. Thanks anh.:D

Hạng B2
22/11/06
419
31
28

bây giờ rữa bằng máy, 1 lần mấy trăm đến cả ngàn, cân chỉnh 1 lần rùi bấm nút nên nhiều khi hên xui lém, rữa 1 chỗ 1 kiểu ảnh, 2 lần khác nhau cho ra 2 ảnh khác nhau [:'(]