Hạng B1
19/12/17
53
20
8
38
Cho mình xin thông tin dự án, thấy bảo có sổ rồi giá 4 tr/m2

Attachments

Hạng D
4/8/11
1.048
4.270
143
Nhìn Tiến độ thanh toán và Vị trí thì có mùi lừa, chiếm dụng vốn

• Like
Reactions: ghien cafe
Hạng B2
14/6/17
121
209
43
35
Nhìn Tiến độ thanh toán và Vị trí thì có mùi lừa, chiếm dụng vốn
Lừa thì chắc không đến nỗi đâu bác, dự án tôi đã đi xem và tôi có mua đây này, họ hẹn cuối năm nay công chứng nhưng chắc mình cứ trừ hao thì cũng phải sang năm sau. Tôi mua căn chung cư ở TPHCM mà họ cũng giao trễ tới nửa năm hơn mà... giao trễ là khẩu vị chung của thị trường BDS Việt Nam rồi. Felicia đang xây dựng hạ tầng hàng ngày, đối diện là khu du lịch sinh thái gần cả trăm hecta của cùng chủ đầu tư mà, bác lên mạng search đi, giờ này cứ dự án nào có 1/500 mà mua, về lâu về dài không sợ dính quy hoạch, giải tỏa..., thời của bds hỗn độn ăn xổi không theo quy hoạch qua rồi, nhà nước đang siết mà, kệ rẻ rẻ mua vứt đó.

Hạng C
23/12/18
593
200
43
43
Lừa thì chắc không đến nỗi đâu bác, dự án tôi đã đi xem và tôi có mua đây này, họ hẹn cuối năm nay công chứng nhưng chắc mình cứ trừ hao thì cũng phải sang năm sau. Tôi mua căn chung cư ở TPHCM mà họ cũng giao trễ tới nửa năm hơn mà... giao trễ là khẩu vị chung của thị trường BDS Việt Nam rồi. Felicia đang xây dựng hạ tầng hàng ngày, đối diện là khu du lịch sinh thái gần cả trăm hecta của cùng chủ đầu tư mà, bác lên mạng search đi, giờ này cứ dự án nào có 1/500 mà mua, về lâu về dài không sợ dính quy hoạch, giải tỏa..., thời của bds hỗn độn ăn xổi không theo quy hoạch qua rồi, nhà nước đang siết mà, kệ rẻ rẻ mua vứt đó.
Dự án này OK, mình cũng lấy 2 lô.

Hạng B2
14/6/17
121
209
43
35
Vâng bác. Bạn bè tôi cứ bảo vẫn số tiền đó mua được hẳn 1000m2 đất nông nghiệp có 60m2 thổ cư. Thôi em xin. 10×100 xong hạ tầng không có, ở khu rừng rú, diện tích lỡ cỡ, điện nước kéo k nổi, k có cống thoát nước... làm nông ko đủ, ở k xong. Thà mua hẳn 1 hecta trên Gia Lai, Dak Lak còn hơn. Còn không thì mua dự án mặt tiền, có 1/500 vứt đó để dành con cháu, 100-200m2 ở dư sức rồi, dọn dẹp có nổi đâu mà, có công viên, tiện ích...không sợ giải tỏa, quy hoạch lại.
Dự án này OK, mình cũng lấy 2 lô.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: riversouth
Hạng B2
19/12/16
343
8.967
108
Vâng bác. Bạn bè tôi cứ bảo vẫn số tiền đó mua được hẳn 1000m2 đất nông nghiệp có 60m2 thổ cư. Thôi em xin. 10×100 xong hạ tầng không có, ở khu rừng rú, diện tích lỡ cỡ, điện nước kéo k nổi, k có cống thoát nước... làm nông ko đủ, ở k xong. Thà mua hẳn 1 hecta trên Gia Lai, Dak Lak còn hơn. Còn không thì mua dự án mặt tiền, có 1/500 vứt đó để dành con cháu, 100-200m2 ở dư sức rồi, dọn dẹp có nổi đâu mà, có công viên, tiện ích...không sợ giải tỏa, quy hoạch lại.
Xăp tơi nó đánh thuế bỏ không thì … hay thuế bđs theo năm 2-3% thì móm…

• Like
Reactions: huonggiang2014
Hạng B2
14/6/17
121
209
43
35
Xăp tơi nó đánh thuế bỏ không thì … hay thuế bđs theo năm 2-3% thì móm…

bác tham khảo nhé, mình nghĩ không phải tự nhiên đợt này mà Vin lại rầm rộ xây NOXH đâu, họ nói được và sẽ làm được đấy. Các nước trên thế giới đánh thuế bds và cũng không ngăn được giá tăng, nên theo mình nhà nước sẽ xây nhiều NOXH, làm nghiêm túc, bán cho đúng đối tượng, để giải quyết nhu cầu nhà ở thực, ổn định về mặt an sinh xã hội thôi, còn đất nền, đầu cơ thì để thị trường tự điều tiết, chỉ cần ngăn dòng vốn bank đổ quá nhiều vào bds thôi là ok rồi.
- Thật ra thời điểm này ai cũng chùn tay, không dám mua, sợ thuế, thì cũng không biết nó là thách thức hay cơ hội đâu bác, đánh thuế mình không dám chắc nhưng nếu có thì còn rất lâu nữa Việt Nam mới làm nổi bác ạ.

Hạng D
4/8/11
1.048
4.270
143
Quá xa, ai sẽ ở đó ? Người có thu nhập thấp, suy ra không bao giờ thành hình nổi những tiện ích như đô thị. Gần xịt như Star Village còn không hình thành khu dân cư nổi nữa là xa tít như vầy. Xem tiến độ thanh toán thì gần như trả hết mà không có gì bảo đảm trong tay thế thì cđt bỏ tiền ra làm cho xong đi rồi hẳn bán gia nhiêu thì bán

Hạng B2
14/6/17
121
209
43
35
Quá xa, ai sẽ ở đó ? Người có thu nhập thấp, suy ra không bao giờ thành hình nổi những tiện ích như đô thị. Gần xịt như Star Village còn không hình thành khu dân cư nổi nữa là xa tít như vầy. Xem tiến độ thanh toán thì gần như trả hết mà không có gì bảo đảm trong tay thế thì cđt bỏ tiền ra làm cho xong đi rồi hẳn bán gia nhiêu thì bán

Bác tham khảo cái này, nó là nơi tương lai có sân bay quân sự ( đông dân có thể sẽ được bổ sung thành sân bay lưỡng dụng), dự án KCN nhiều lắm bác. Mực nước biển dâng lên, khí hậu thay đổi, Bình phước địa thế cao, giao thông thuận tiện, tôi nghĩ tương lai không xa đâu... Dự án đẹp thế, đối diện khu du lịch sinh thái hàng trăm hecta, vừa có khu công nghiệp, cách TP Đồng Xoài có hơn 30km, giá mấy trăm tr tôi mua vứt đấy thôi nhưng tôi cũng nghiên cứu mới mua chứ bác. Như Bình Dương có THuận An, TDM và Tân Uyên vậy bác. Bây giờ người ta chê xa chứ sau này KCN xây lên xong thì thành gần hết.
Tất nhiên mình cũng mua ở Sài Gòn, vùng ven biển và thêm ít đất nông nghiệp vài hecta trở lên ở Tây Nguyên nữa, nhưng rải danh mục ra đó mà bác, mình chọn Bình Phước cho phân khúc đất có 1/500 giá dưới 1 tỷ.

• Like
Reactions: riversouth