Hạng C
26/9/17
626
3.698
93
Nhà em gốc nông rân nên cố gắng đầu tư cho con học để tương lai không phải lao động khổ cực như thầy u nó. Bé hiện 4.5 tuổi, em cho học anh văn được 2 tháng, thấy bé chăm chỉ và có tiến bộ. Mấy nay bé xin đi học thêm tiếng Hàn. Sở dĩ bé biết trên đời có tiếng Hàn là vì ba của bé nói tiếng Hàn với khách và bé mở phim Ninja go gì đó bằng tiếng Hàn mà bé không hiểu. Bé xin học có vẻ tha thiết.
Theo các anh chị, có nên cho bé học thêm tiếng Hàn không? Em có hỏi dò ở trung tâm thì lứa tuổi như bé phải học kèm 1 thầy 1 trò. Em chỉ sợ bé còn nhỏ không tiếp thu được, cho học nhiều cũng sợ loạn xí ngầu, tẩu hoả nhập ma.
Xin ý kiến của các anh chị.

Hạng C
17/4/15
523
20.801
93
Nhà em gốc nông rân nên cố gắng đầu tư cho con học để tương lai không phải lao động khổ cực như thầy u nó. Bé hiện 4.5 tuổi, em cho học anh văn được 2 tháng, thấy bé chăm chỉ và có tiến bộ. Mấy nay bé xin đi học thêm tiếng Hàn. Sở dĩ bé biết trên đời có tiếng Hàn là vì ba của bé nói tiếng Hàn với khách và bé mở phim Ninja go gì đó bằng tiếng Hàn mà bé không hiểu. Bé xin học có vẻ tha thiết.
Theo các anh chị, có nên cho bé học thêm tiếng Hàn không? Em có hỏi dò ở trung tâm thì lứa tuổi như bé phải học kèm 1 thầy 1 trò. Em chỉ sợ bé còn nhỏ không tiếp thu được, cho học nhiều cũng sợ loạn xí ngầu, tẩu hoả nhập ma.
Xin ý kiến của các anh chị.
Cho xem Dysney thôi là xong.

• Love
Reactions: VHMK
Hạng D
12/10/12
2.428
88.006
113
Mình ở khu người Bông, thấy thế này: Ở nhà nói tiếng Quảng, Hẹ. Đi học nói tiếng Phổ thông, tiếng Việt. Rảnh lại độp thêm tiếng Anh. Kết quả là các bé sức học chậm hơn so với người Việt vì loạn ngữ.

Hạng B2
13/12/07
168
1.616
93
44
vietnam
Có mấy đứa bạn đại học cửa em học nào là Nhật, TQ, Anh nhưng rốt cuộc thấy làm cho tây hết. Một nghề cho chín còn hơn chín nghề.

Hạng C
22/5/14
939
48.589
93
Mình lớn còn học ko xong, nhỏ chưa rành mặt chữ thì ko nên nhồi tiếng Hàn vào.
Muốn thì đợi lớn hơn khi đã rành tiếng việt

• Like
Reactions: VHMK and ngoctieutu