Tập Lái
3/5/11
8
1
3
Chào các Pác, em là dân mới tập tành có con KM rước được một năm rồi. Dạo này đi chơi ban đêm ra xa lộ bực mình quá, em đọc trên diễn đàn thì thấy có 2 cách là một là độ toàn bộ bxinon cho xe ( cách này chi phí cao và phải làm lại chóa, cách này thì khỏi bàn cãi nữa) cách 2 là chỉ thay bóng H4 osram night breaker pls mà thôi ( cách này đơn giản và chi phí thấp ). Em nghe nói là cách 2 cải thiện được khoản 80% độ sáng so với bóng theo xe nhưng ánh sáng bị chóa xe đi ngược chiều và hay bị các pác XXX cho ăn biên bản. Cho em hỏi là pác nào đã sử dụng cách 2 rồi tư vấn giúp em với. thanh kiu very nhiều

Hạng B2
29/7/09
465
51
28
xe mình dùng cách 2 nè, cải thiện khá rỏ nha bác, chưa hề bị XXX hỏi thăm, còn bác để loá xe ngược chiều coi chừng bác chỉnh bóng cos cao quá, xe mình chỉ gắn có bóng cos, hiệu Phillip

Tập Lái
3/5/11
8
1
3
""" xe mình dùng cách 2 nè, cải thiện khá rỏ nha bác, chưa hề bị XXX hỏi thăm, còn bác để loá xe ngược chiều coi chừng bác chỉnh bóng cos cao quá, xe mình chỉ gắn có bóng cos, hiệu Phillip """
Xe KM cos và pha chung mà, xe của pác chỉ gắn bóng cos la sao??????

Last edited by a moderator:
Hạng C
25/9/03
691
76
28
47
Ho Chi Minh
www.netsolution.vn
Chào bác khanhcoi2000,
Rảnh bác ghé qua bên em, em lấy bóng đèn OSRAM Night Breaker H4 trong xe em gắn cho bác chạy vài đêm để test cho yên tâm xem có chóa người đối diện ko nhé.
Chúc bác sớm chọn được cặp bóng như ý !

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net
Em đã thay đèn của bác gatre76 rồi, cải thiện khá nhiều. Em thấy chỉ thay bóng thì sao bị loá xe ngược chiều trừ khi bác xài bóng xenon mà không dùng projector thì mới bị chói chứ bác. Hoặc bác chạy bằng pha.

Hạng C
21/12/10
974
1
18
53
gatre76 nói:
Chào bác khanhcoi2000,
Rảnh bác ghé qua bên em, em lấy bóng đèn OSRAM Night Breaker H4 trong xe em gắn cho bác chạy vài đêm để test cho yên tâm xem có chóa người đối diện ko nhé.
Chúc bác sớm chọn được cặp bóng như ý !
Bác cho hỏi Sportage thì bóng nào là hiệu quả, hôm trước em mới thay xenon chổ bác Trung nhưng cũng ko thấy hiệu quả lắm, nhờ bác tư vấn giúp.

Hạng D
13/3/11
1.497
378
83
Bác nào có hình ảnh độ xa của bóng này cho em tham khảo với .

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Bác xài bóng H4 OSram NBP90 đi, em đã xài qua nhiều đời xe của KIA xe nào em cũng chơi bóng này hết và rất hài lòng, mà làm gì có chuyện bị xxx hỏi thăm bao giờ, độ chói của NBP 90 làm sao mà bằng được Bi xenon mà hỏi thăm hả bác! Chỉ cần bỏ ra dưới 600k ngon bổ rẻ, mà không phải đục khoét làm mất zin của xe, một việc rất nên làm đó bác

Hạng D
30/3/10
1.502
66
48
TPHCM
Cho cháu xin địa chỉ mua bóng đó ạ! Thế là làm bóng này với led day-light trước, khi nào có xèng thì chơi bi-xenon:D

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
superboy1201 nói:
Cho cháu xin địa chỉ mua bóng đó ạ! Thế là làm bóng này với led day-light trước, khi nào có xèng thì chơi bi-xenon:D
Siêu con trai gọi cho số này nè, nói ổng chuyển Tín thành cho Siêu contrai xuống Cà mau là hôm sau có liền: 0913771764, hỏi ổng coi Cerato xài chấu H4 hay chấu gì trước nhé.

• Like
Reactions: quocminh1828