Hạng B1
22/10/20
70
49
18
29
căn hộ Universe Complex nằm mặt tiền QL1A cách khu công nghiệp Amata chỉ 5p , sở hữu vị trí khá tốt , đi vào trung tâm thấy khá gần ,mình ở Sài Gòn hướng đầu tư cho thuê ở đây các bác thấy ổn không ạ ?

• Like
Reactions: TG Real Estate
Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
Bác mua để cho thuê.em nghĩ bác search dự án topaz twins ở biên hòa.Nó nằm ngay khu d2d khu biệt thự triệu đô ở biên hòa.trung tâm của biên hòa luôn.
Giá 1 căn 2pn là từ 2.5t - 3 ty
Giá cho thuê là từ 12tr-16tr
Còn của hưng thịnh thì chỗ đó kẹt xe lắm.nhưng gần các kcn hơn.tương lai giá cho thuê như thế nào thì em không biết

• Like
Reactions: Namdang
Hạng B1
22/10/20
70
49
18
29
Bác mua để cho thuê.em nghĩ bác search dự án topaz twins ở biên hòa.Nó nằm ngay khu d2d khu biệt thự triệu đô ở biên hòa.trung tâm của biên hòa luôn.
Giá 1 căn 2pn là từ 2.5t - 3 ty
Giá cho thuê là từ 12tr-16tr
Còn của hưng thịnh thì chỗ đó kẹt xe lắm.nhưng gần các kcn hơn.tương lai giá cho thuê như thế nào thì em không biết
Mình nghĩ gần kcn thì khả năng cho thuê cao hơn các chuyên gia và người nước ngoài rất thích ở căn hộ

Hạng B1
22/10/20
70
49
18
29
Với dân số 1.1 triệu dân và mức độ gia tăng hộ dân trung bình từ 30.000 hộ/ năm, hiện Biên Hòa đang là thành phố trực thuộc tỉnh có dân số đông nhất cả nước.
Tuy nhiên từ 2018 tới nay, ngoài #Biên_Hòa_Universe_Complex hiện chưa có dự án căn hộ nào mới được mở bán mới.
- Đặc biệt theo số liệu thu thập được thì số lượng dự án mở bán từ 2010- 2017 chỉ có 4 dự án với con số căn hộ rất khiêm tốn chỉ 1.048 căn/ 1.1 triệu dân !
- Đó là chưa kể các phân khúc dự án này thuộc dòng trung bình, khá, chưa có dự án chung cư nào có quy mô với hơn 2,9 ha ( gấp gần 3 lần dự án Topaz Twins, gấp 10 lần dự án Amber Count,...) và bàn giao cao cấp với thiết bị Smarthome ,... như dự án #Biên_Hòa_Universe_Complex
Sở hữu nhiều khu công nghiệp lớn như Loteco, Agtex Long Bình,... Hiện tại, TP Biên Hòa sẽ chính thức mở rộng khu công nghiệp Amata lên 570 ha, cùng với khu công nghiệp Hố Nai 3 lên thêm 120 ha kéo theo sự gia tăng của lực lượng tri thức thu nhập cao cùng các chuyên gia nước ngoài tới sinh sống.
Mặc dù covid nhưng giá cho thuê đầu năm 2021 của căn hộ Topaz Twins mới bàn giao gần đây nhất vẫn ở mức 12- 15 triệu/ tháng căn 2 phòng ngủ.
Đây là con số đáng mơ ước với dự án cùng giá và phân khúc tại TP. HCM hiện tại, chứng tỏ nhu cầu ở và cho thuê ở TP. Biên Hòa là có thật!
--------
Với những số liệu trên, hi vọng cả nhà đã có cái nhìn khách quan hơn về thị trường chung cư TP. Biên Hòa.
Cơ hội sở hữu căn hộ cao cấp nhất tại TP. Biên Hòa vẫn còn trong tầm tay với khung chiết khấu tới 22% ạ
Hiện tại Biên Hòa đang có bao nhiêu căn hộ đang bán Bác

• Like
Reactions: AnKhangHungThinh
Hạng B1
22/10/20
70
49
18
29
Dạ hiện tại Biên Hoà bàn giao hết rồi ạ. Chỉ có Biên Hoà Universe là mới mở bán thôi anh. Trong 10 năm nay Biên Hoà chỉ có 4 chung cư thôi ạ
Bác đánh giá về khả năng cho thuê của dự án cao k ạ

Hạng B1
22/10/20
70
49
18
29
Có nên mua căn hộ Biên Hòa Universe Complex của Cđt Hưng Thịnh để cho thuê

Hôm qua Hưng Thịnh mở bán block mới mình cũng tham gia xem Block mới có gì hấp dẫn mà đợt trước có ông bạn lặn lội từ Sài Gòn về Biên Hòa đầu tư
Nhìn khung cảnh bán hàng và vị trí dự án khá đẹp không cách xa trung tâm , nằm trọn ngay cụm khu công nghiệp Biên Hòa 2 và Amata
Chính sách bán hàng PTTT cực kì tốt
Mua nhà còn được tặng xe Mazda mang về
Hôm qua cũng tò mò hỏi anh bạn tại sao anh chọn căn hộ này mà k phải Sài Gòn với mức tài chính 2ty thì giờ Sài Gòn làm gì còn căn hộ nào đầu tư tốt ? Và anh cũng nói căn hộ Hưng Thịnh anh mua đầu tư bán chênh lệch tốt so với các dự án khác nên anh chọn Hưng Thịnh
Nghe anh tư vấn xong mình cũng háo hức chọn cho mình 1 căn Block Lucky

• Like
Reactions: ngoccanhit
Hạng B1
22/10/20
70
49
18
29
Các bác trao đổi như đưa đẩy với nhau quá. Không thấy có tiếng nói trái chiều nào để nghe 2 tai nhỉ.
Mình cần lời trái chiều từ các bác đã quan tâm và đã đi xem dự án rồi ạ , bạn sale cđt thì bạn chắc chắn đưa mọi thông tin về dự án để mình nắm rồi bác