Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
21/7/13
146
795
93
Dear các bác và các mợ trên OS,

Trước đây em có hỏi ý kiến các bác và các mợ trên diễn đàn một lần về việc nên mua Mỹ Đức - Bình Thạnh hay Homyland2 - Quận 2; và em nhận được nhiều chia sẻ rất bổ ích. Vì vậy, hôm nay em mạo muội hỏi thêm lần nữa :)

Em định theo căn 2PN của Wilton Novaland, diện tích 74m tim tường, 68,7m thông thuỷ, quý 2/2017 giao thô, giá khoảng 2,080 tỷ (đã bao gồm VAT), địa chỉ ở đường D1, Bình Thạnh (cách đường Điện Biên Phủ vài trăm mét).

Các bác cho em nhận xét về CĐT, vị trí, giá cả,... (các bác chê Nova quá làm em quíu ^^)

Cảm ơn các bác trước :)

Đây là mặt bằng chung và layout căn em chọn:

Có nên mua căn hộ Wilton Bình Thạnh - Novaland

Có nên mua căn hộ Wilton Bình Thạnh - Novaland

Chỉnh sửa cuối:
xbb confirmed
Tập Lái
25/3/11
14
848
78
Dear các bác và các mợ trên OS,

Trước đây em có hỏi ý kiến các bác và các mợ trên diễn đàn một lần về việc nên mua Mỹ Đức - Bình Thạnh hay Homyland2 - Quận 2; và em nhận được nhiều chia sẻ rất bổ ích. Vì vậy, hôm nay em mạo muội hỏi thêm lần nữa :)

Em định theo căn 2PN của Wilton Novaland, diện tích 74m tim tường, 68,7m thông thuỷ, quý 2/2017 giao thô, địa chỉ ở đường D1, Bình Thạnh (cách đường Điện Biên Phủ vài trăm mét).

Các bác cho em nhận xét về CĐT (các bác chê Nova quá làm em quíu ^^), vị trí, giá cả,...

Cảm ơn các bác trước :)

Đây là mặt bằng chung và layout căn em chọn:

View attachment 295147

View attachment 295148
Bác chọn căn có ban công kéo dài từ phòng khách sang phòng ngủ nhỏ giống em :D
Về Novaland bác lo ngại điều gì?

Hạng B2
21/7/13
146
795
93
Vì tài chính em eo hẹp, nên em ráng theo đợt đầu để có giá mềm, nhưng nhiều bác cho rằng hàng Nova mới ra thì mềm, càng bán càng tăng giá, gần giao nhà thì giá như ban đầu, nhận nhà thì cắt lỗ :( nên em snghi mua bgio hay đợi săn hàng thở oxy như nhiều bác, nhất là bác ( @manchestervn :D ). Thú thật là bgio em theo thì gọi là ráng đu bám lắm...

@xbb : bác mua tầng mấy??giá bao nhiêu vậy??

Chỉnh sửa cuối:
xbb confirmed
Tập Lái
25/3/11
14
848
78
Vì tài chính em eo hẹp, nên em ráng theo đợt đầu để có giá mềm, nhưng nhiều bác cho rằng hàng Nova mới ra thì mềm, càng bán càng tăng giá, gần giao nhà thì giá như ban đầu, nhận nhà thì cắt lỗ :( nên em snghi mua bgio hay đợi săn hàng thở oxy như nhiều bác, nhất là bác (manchestervn :D ). Thú thật là bgio em theo thì gọi là ráng đu bám lắm...

@xbb : bác mua tầng mấy??giá bao nhiêu vậy??
Hi bác, em mua bên Đại lộ Mặt Trời, tầng 2x view sông ngắm cá. Em là cựu thành viên không chính thức đội kền kền của bác MU (nộp đơn mấy lần bác ấy không nhận, em tự nhận luôn :D ), có điều em rảo lòng vòng cả năm qua không có cái xác nào cho em rỉa. Nản quá và thấy thị trường đang bát nháo lung tung nên em mới xuống tiền cuối tuần rồi sau khi bị thuốc bởi cái ban công rộng rãi đó. Em thấy đúng là hàng Nova mới ra giá chưa cao lắm (chả mềm gì), càng xây càng bán càng tăng, còn gần giao nhà thì MAY RA mua được căn giá như ban đầu, hoặc cắt lỗ. Có thể xác suất của mỗi người mỗi khác & em không nhạy bén hoặc không đủ thời gian đi lùng sục hoặc network em không đủ, nhưng thú thật cả năm qua em ngóng lòng vòng chưa chụp được căn cao cấp nào cắt lỗ cả. Nếu bác nhạy bén thì cứ chờ tiếp ạ :D

Hạng B2
21/7/13
146
795
93
sao mesuri ko qua The Sun Avenue :D
Sun Avenue em có qua 1 lần (vì cái vụ lộn xộn ban công ở Masteri), nhưng vì em mua ở nên thực sự về thời gian giao nhà + khu vực chưa phù hợp cho tương lai gần (khu này em nghĩ chắc phải ít nhất 5 năm nữa ở mới thuận tiện). Với lại em đang làm ở Bình Thạnh nên thấy định cư cũng okie

• Like
Reactions: babibabi and xbb
Hạng B2
21/7/13
146
795
93
Hi bác, em mua bên Đại lộ Mặt Trời, tầng 2x view sông ngắm cá. Em là cựu thành viên không chính thức đội kền kền của bác MU (nộp đơn mấy lần bác ấy không nhận, em tự nhận luôn :D ), có điều em rảo lòng vòng cả năm qua không có cái xác nào cho em rỉa. Nản quá và thấy thị trường đang bát nháo lung tung nên em mới xuống tiền cuối tuần rồi sau khi bị thuốc bởi cái ban công rộng rãi đó. Em thấy đúng là hàng Nova mới ra giá chưa cao lắm (chả mềm gì), càng xây càng bán càng tăng, còn gần giao nhà thì MAY RA mua được căn giá như ban đầu, hoặc cắt lỗ. Có thể xác suất của mỗi người mỗi khác & em không nhạy bén hoặc không đủ thời gian đi lùng sục hoặc network em không đủ, nhưng thú thật cả năm qua em ngóng lòng vòng chưa chụp được căn cao cấp nào cắt lỗ cả. Nếu bác nhạy bén thì cứ chờ tiếp ạ :D
Em cũng ko biết chính xác thế nào, tìm mua thì đúng là đa phần giá CL cao, có một số ít thì CL chấp nhận được. Nhưng khi cần bán thì toàn phải bán CL thấp, trừ chi phí này nọ, phần còn lại xem như cafe cho vui thôi :( nên em ko dám mua theo phong trào, em chỉ quyết theo cảm tính của em sau khi nghe góp ý từ các bác, các căn em từng theo đều có giá trị ở phù hợp với hoàn cảnh của riêng em ở những thời điểm khác nhau :)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: babibabi
Tập Lái
16/4/15
0
6
2
33
bác thử tìm hiểu dự án SAIGONRES PLAZA bên em đi.
CĐT uy tín luôn, vị trí thuận tiện, tiện ích đầy đủ nữa mà giá lại mềm hơn căn bác để ý đây! có gì bác inbox em, em tư vấn cho.

• Like
Reactions: Bé Mập
Hạng B2
10/11/12
204
1.601
93
Em cũng nghiên cứu thằng này mãi rồi. Nếu Wilton mà động thổ mở bán sớm thì chắc em cũng đặt bên đó. Nhưng mê Masteri quá nên sau khi cân nhắc với Saigonres, em chọn Masteri.

Giá Wilton cao hơn hẳn 300 triệu so với cùng khoảng diện tích, trong khi xét về khoảng cách với khu trung tâm Tp.HCM thì chẳng mấy khác biệt. Chỉ được cái Wilton nằm ở mặt tiền lộ lớn nên nhìn có vẻ "ngon" về trực quan, còn về thực tế thì chẳng khác gì nhau cả. Chưa kể khu vực của Saigonres vẫn còn đang mở rộng rất hứa hẹn. Bến Xe Miền Đông di dời là cả một cuộc thay đổi đáng kể chưa thể nói trước được.

Saigonres nằm ngay ven sông hưởng gió sông. Wilton nằm ở khu vực hơi lộn xộn do "tàn dư" của khu ổ chuột thời Bến xe Miền Đông và chợ Văn Thánh cũ, xa sông Sài Gòn hơn nhiều.

Status
Không mở trả lời sau này.