Gum confirmed
Hạng C
20/3/15
572
2.952
93
Có nên mua Suzuki Ertiga ?

Chào các bác, em mới tham gia diễn đàn còn ít kinh nghiệm về xe. Để đảm bảo an toàn cho bản thân và gia đình em chuẩn bị nghiên cứu để cưới vợ 2 (em sắp lấy bằng lái). Em đang phân vân chiếc Ertiga của Suzuki (vì khả năng tài chính hạn chế và gia đình em có 6 người). Tuy nhiên không biết xe Suzuki đi có bền và hay hư vặt hay không? [pagebreak][/pagebreak]
Em nghe nói phụ tùng thay thế của Suzuki ít và phải chờ đợi lâu hơn các hãng khác làm em phân vân.
Mong các bác khai sáng và tư vấn thêm cho em ạ.

Cảm ơn mọi người nhiều.

• Like
Reactions: thaigia
Gum confirmed
Hạng C
20/3/15
572
2.952
93
Cám ơn bác bkav, ý bác là sao em chưa hiểu.
Em đang có nhu cầu và tìm hiểu thêm thông tinvề xe này ạ.

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Theo quan điểm cá nhân của mình thì bác nên chọn dòng Caren tầm giá tiền, vì lúc trước khi mua xe mình cũng đã xem và thử em Ertiga này, so với em Caren thì không bằng những điểm sau:
- Máy 1.4 so với 2.0
- Nội thất không rộng bằng em Caren, bố trí hàng ghế 2 không gập hết được, khi ra vào hàng ghế 3 thì lối vào hẹp, nội thất nỉ rất mau dơ và xuống cấp.
- Dàn lạnh nhìn lỗi thời giống thập niên 90 ấy.
- Gương gập tay thì phải, trang thiết bị thì nghèo nàng.
- Dịch vụ thì so với Trường Hải kém, hôm vào sô rum hông ai thèm tiếp, hồi sau có bé mới vào làm bị đẩy ra tiếp.
Mấy cái option gắn thêm thì giá trên trời.
..còn nhiều điểm nữa mà nếu o sánh em Caren thì thua nhiều á.

Cuối cùng mình chọn PS vì ráng chút :))

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Ưu điểm: tiết kiệm xăng, kiểu dáng ngoại hình đẹp.

su VN em nói thật tệ từ xe máy đến ô tô

Tệ đều hết hay vài chiếc thôi bác?
Xe máy ở nhà có 1 chiếc Suzuki Hayate. Ấn tượng: độ vọt chấp xe Honda cả cột điện, xe nhìn thì nhỏ nhưng nặng kinh. Khuyết điểm: ngoại thất có vẻ mau xuống hơn Honda
Xe ô tô thì dòng Wagon là quá trâu bò rồi ;-) Mấy chiếc mới em chưa được đi nên ko dám phán.

Chào các bác, em mới tham gia diễn đàn còn ít kinh nghiệm về xe.
Để đảm bảo an toàn cho bản thân và gia đình em chuẩn bị nghiên cứu để cưới vợ 2 (em sắp lấy bằng lái).
Em đang phân vân chiếc Ertiga của Suzuki (vì khả năng tài chính hạn chế và gia đình em có 6 người).
Tuy nhiên không biết xe Suzuki đi có bền và hay hư vặt hay không.
Em nghe nói phụ tùng thay thế của Suzuki ít và phải chờ đợi lâu hơn các hãng khác làm em phân vân.
Mong các bác khai sáng và tư vấn thêm cho em ạ.
Cảm ơn mọi người nhiều.

Em nếu có ngân sách như bác sẽ chọn xe chạy lướt, dòng cao cấp hơn đi cho sướng. Mua xe mới thì quá ổn rồi, nhưng đi phải nâng niu giữ kỹ hơn, mau mất giá hơn mà tốn thuế 10% ko đáng

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
Tệ đều hết hay vài chiếc thôi bác?
Xe máy ở nhà có 1 chiếc Suzuki Hayate. Ấn tượng: độ vọt chấp xe Honda cả cột điện, xe nhìn thì nhỏ nhưng nặng kinh. Khuyết điểm: ngoại thất có vẻ mau xuống hơn Honda
Xe ô tô thì dòng Wagon là quá trâu bò rồi ;-) Mấy chiếc mới em chưa được đi nên ko dám phán.
tệ là tệ dịch vụ cứ ko phải ko phải chất lượng xe đâu bác, xe Su bền lắm, nhưng ko có nghĩa là ko hư hỏng, ngay cả mấy ônng thợ trong gara và cả ông anh chuyên về phụ tùng cũng đều nói với em Su kén đồ, hiếm và khó kiếm lắm, né cho lành, cái này là do Su VN thôi chứ do ai
p.s về xe máy em thích chiếc Su en 150 lắm, nhưng có anh trên os chuyên phân phối phụ tùng xe 2b khuyên bỏ ý định đi, ổng làm nghề đó mà kiếm đồ còn khó, nói chi là em :D