Hạng B2
16/10/20
102
553
93
32
Đi đường đèo gặp những bác tài có tâm như này thì thất ấm lòng.
Nhiều khi đi các đường đèo, mãi khó chịu với mấy anh xe khách, xe rau mà quên mất vẫn có nhiều tài xế rất dễ thương, dùng đèn ra hiệu cho xe phía sau như trong video này

Đôi khi muốn vượt mà không biết tình hình bên trên như thế nào, còn gì bằng khi gặp những tài xế dễ thương ra hiệu cho mình như vậy, phía trước thoáng là họ còn chạy sát vào cho mình vượt nữa.
Chạy trên đường gặp những trường hợp như này đủ ấm lòng rồi các bác ạ

Hạng C
10/8/20
518
952
93
Em đi đèo BL gặp hoài, mấy bác tải nặng vẫn ra hiệu bằng xi nhan khi nào mình có thể vượt khi nào không. Mình chạy sau bật nhan xin vượt mà bác thấy đằng trước an toàn là nhan phải cho mình lên. Còn nếu không thì nhan trái để mình biết không vượt được. Vượt xong mình lịch sự nhá đèn khẩn cấp 2 cái cảm ơn.

Hạng B2
6/9/17
465
10.992
93
Nếu đi phượt các đường đèo ở phía Bắc thì thường gặp xe chạy như vậy. Kể cả xe 2 bánh chạy buổi tối nơi đường đèo họ cũng xi nhan đầy đủ để cho các xe khác biết khi có khúc cua.

Ban ngày thì xe tải chạy trên đèo nó không bấm kèn xe ầm ĩ. Tài xế trước luôn quan sát gương chiếu hậu, nếu thấy có xe phía sau họ sẽ tìm cách cho vượt lên khi nào đường đủ rộng, khỏi cần bấm kèn. Tới chỗ rộng là họ xi nhan phải và tấp vào cho xe sau chạy qua.

Vậy mới biết, tất cả là do môi trường sống mà ra. Ở thành phố số bon chen nên luôn sinh ra tính ích kỷ. Còn những người sống giữa thiên nhiên họ lại rất hiền hòa.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
mình gặp nhiều tài xe tải như vậy lắm,

còn bọn lái xe khách, chúng nó chèn mình khỏi lên luôn

Hạng B2
15/1/19
137
3.194
94
46
Mình thì có ấn tượng đẹp với bác tài xe tải trên tp Đà Lạt. Ngã ba Nguyễn Văn Cừ và 3/2 cấm quẹo trái theo giờ mà mình ko biết, xi nhan tính quẹo, bác tài xa tải chiều đối diện bấm còi và đá đèn, chỉ chỉ xuống đất. Lúc đó mình cũng nghi là có gì bất thường nên quẹo phải theo các xe khác cho lành. Hôm sau chạy lại thì quả thật có bản cấm quẹo trái theo giờ. Bởi vậy cuộc sống người xấu cũng có mà người tốt cũng ko hiếm.

• Like
Reactions: CaMap2001
Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Em cũng từng ra hiệu bằng đèn xi nhan cho xe sau như vậy, cứu nó bàn thua trông thấy. Nhưng sau khi vượt qua em xong, chẳng những nó không cảm ơn mà còn chỉ tay sừng sộ để chửi em...........

....................nó đi xe máy. Hic! Cái đồ vô ơn.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Em đi đèo Bảo Lộc gặp rồi. Mà nói chung em nhát, em chỉ tin em nên em lẽo đẽo tiếp đến đoạn em có được tầm nhìn đầy đủ em mới vượt. :p