Hạng C
9/8/13
610
407
63
45
DSG VIETNAM
Tình hình là nhu cầu này đã trở nên thiết thực mỗi khi chúng ta qua hầm Thủ Thiêm, nếu quên bật đèn khả năng bị xxx hỏi thăm hơi cao.

Không biết các bác OSer đã có ai độ cảm biến tự bật đèn khi trời tối chưa nhỉ nếu có offer hợp lí em nghĩ chắc nhiều người muốn vì option này ít khi nằm trong tiêu chuẩn xe bán ra tại Việt Nam

Hạng D
9/5/09
3.408
16.125
113
Cái gì cũng có thể độ đuwowjc. Vấn đêf là bác có máu và đủ máu hay không thôi.

Để auto light cần cái sensor gắn trên tablo ( hàng tàu 40-50 usd), dây nhợ, giắc cắm, relay (15-20usd). Sau đó nếu bác tự tin để auto theo công tắc riêng thì rẻ, không thì mua cái cần bật giống xe zin full option ở nước ngoài. Hàng new tầm gần 200, hang 2nd thì săn trên ebay chắc cos tầm dưới 100.

Tóm lại bác đi xe nào?

Hạng C
9/8/13
610
407
63
45
DSG VIETNAM
Richievn nói:
Cái gì cũng có thể độ đuwowjc. Vấn đêf là bác có máu và đủ máu hay không thôi.

Để auto light cần cái sensor gắn trên tablo ( hàng tàu 40-50 usd), dây nhợ, giắc cắm, relay (15-20usd). Sau đó nếu bác tự tin để auto theo công tắc riêng thì rẻ, không thì mua cái cần bật giống xe zin full option ở nước ngoài. Hàng new tầm gần 200, hang 2nd thì săn trên ebay chắc cos tầm dưới 100.

Tóm lại bác đi xe nào?

Em định làm cho Innova Bác.

Tập Lái
5/8/13
18
2
3
41
Đà Nẵng
Bên em đang ngâm cứu cái này, sẽ ra mắt các bác 1 hoặc 2 tuần tới ạ, giá cả rất Việt Nam nhé :)

Hạng C
9/8/13
610
407
63
45
DSG VIETNAM
Bác nhớ thông báo cho anh em OS khi nào sẵn sàng nhé, miễn phí cho chuột bạch luôn để em xung phong :))

Tập Lái
5/8/13
18
2
3
41
Đà Nẵng
Thực ra modun ni bên em có rồi. Demo mạch của nó đây ạ
[tube]http://youtu.be/FNE5vW2_RDk[/tube]
Khi xe vào môi trường thiếu sáng, cảm biến ánh sáng cảm nhận được, điều khiển rơle mở làm sáng đèn tải. Khi xe ra khỏi môi trường thiếu sáng, ánh sáng tác động vào cảm biến, mạch hoạt động điều khiển rơle làm tắt đèn tải.
Công tắc nguồn đóng vai trò như nút nhấn chức năng auto-light, khi bật thì xe bạn hoạt động chế độ auto, khi tắt thì xe bạn hoạt động chế độ bình thường.
Rơle đầu ra chỉ có công suất nhỏ, nên muốn điều khiển đèn chính hoặc đèn gầm, thì bạn phải đệm thêm rơle công suất cho đầu ra.
Mạch có biến trở chỉnh được độ nhạy của cảm biến vào thời gian nhạy của đầu ra.
Các bác cho ý kiến nhé.