Hạng B2
31/7/12
433
251
63
Ông anh của em đang nghiên cứu con CD5 đời 2004, màu vàng đồng. Hình chi tiết trong đường link.
E đã xem qua và có vài nhân xét: dàn đồng còn cứng cáp, nội ngoại thất trung bình đối với con xe hơn 10 tuuori, kính quay tay ( kính tài độ bấm điện), loa sub độ gọn gàng sạch đẹp,...nói chung là k có gi để phàn nàn về nội thất.
Máy móc : thấy bị rung khá mạnh, k bật máy lạnh máy rung bần bật, ngồi trong xe giống như ngôi ghế..matxa. Bật máy lạnh thì máy rung và kêu hơi to. Vấn đề này khắc phục có khó k bác, tốn nhiều lúa không ah?
Do lần đầu ông anh của e mua xe, nên cũng nhờ các bác cho e xin lai lịch (nếu có), tai nạn đâm đụng? hay có yếu tố..bất hảo (cave) hay không nhé!!!

http://www.chotot.vn/quan-6/mua-ban-o-to/kia-cd5-04-16732466.htm

• Like
Reactions: oto lataca
Tập Lái
31/5/15
16
3
3
Sai Gon
Ông anh của em đang nghiên cứu con CD5 đời 2004, màu vàng đồng. Hình chi tiết trong đường link.
E đã xem qua và có vài nhân xét: dàn đồng còn cứng cáp, nội ngoại thất trung bình đối với con xe hơn 10 tuuori, kính quay tay ( kính tài độ bấm điện), loa sub độ gọn gàng sạch đẹp,...nói chung là k có gi để phàn nàn về nội thất.
Máy móc : thấy bị rung khá mạnh, k bật máy lạnh máy rung bần bật, ngồi trong xe giống như ngôi ghế..matxa. Bật máy lạnh thì máy rung và kêu hơi to. Vấn đề này khắc phục có khó k bác, tốn nhiều lúa không ah?
Do lần đầu ông anh của e mua xe, nên cũng nhờ các bác cho e xin lai lịch (nếu có), tai nạn đâm đụng? hay có yếu tố..bất hảo (cave) hay không nhé!!!

em cũng có xem trên mạng con này, nhưng vì ở xa quá ko có đến được bây giờ nghe anh tương thuật lại mới biết, chiếc này treo lâu lắm rồi mà giá cũng ko đổi, gần đây thấy xuất hiện chiếc nửa cũng màu đồng đó anh, nhưng 130 thôi. a cũng thử xem đi rồi pot cho a e biết với nhé. chúc a tìm được người yêu mới.

Hạng B2
31/7/12
433
251
63
em cũng có xem trên mạng con này, nhưng vì ở xa quá ko có đến được bây giờ nghe anh tương thuật lại mới biết, chiếc này treo lâu lắm rồi mà giá cũng ko đổi, gần đây thấy xuất hiện chiếc nửa cũng màu đồng đó anh, nhưng 130 thôi. a cũng thử xem đi rồi pot cho a e biết với nhé. chúc a tìm được người yêu mới.
Bác dẫn đường link cho e xem chiec màu đông của bác nha,thuong luong bữa giờ giảm còn 138tr òi,hehe

• Like
Reactions: oto lataca
Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49
Xe bị rung em đoán là do cao su chân máy bị lão hóa.
Bác kiểm tra dàn gầm có ok khôg, thường về làm dàn gầm cũng mất gần 10 chai đó.

Tập Lái
31/5/15
16
3
3
Sai Gon
Bác dẫn đường link cho e xem chiec màu đông của bác nha,thuong luong bữa giờ giảm còn 138tr òi,hehe
dạ nó ở trên chợ tốt đó bác ơi. hôm nay mở lên thấy quá trời xe luôn nhìn hoa mắt chẳn biết chọn cái nào.

Hạng B2
31/7/12
433
251
63
Sáng nay ông a e vừa công chứng mua bán xong, lụm chiếc đó luôn rồi.
Nói chung là dàn đồng và gầm còn cứng lắm, chạy k kêu lọc xọc như một số xe khác. Chỉ cần làm lại một số thứ như máy lạnh, cục cao su chân máy,...linh tinh nữa chắc khoản 10chai trở lại
Giá cuối cùng là 138 tr ;)
Bác nào biết chỗ sửa và dọn dẹp của dòng xe này cho e xin một số địa chỉ uy tín và chất lượng nhé!
Cám ơn các bác!

• Like
Reactions: kiaduoicut123
Tập Lái
31/5/15
16
3
3
Sai Gon

chúc mừng bác và anh bác. nghe đâu địa chỉ ở ông ROn ở Gò Vấp gần chùa Nghệ Sỉ số điện thoại 0903731409 em cũng tìm được vậy thôi gửi bác tìm hiểu thêm.

Attachments

Hạng B2
31/7/12
433
251
63
chúc mừng bác và anh bác. nghe đâu địa chỉ ở ông ROn ở Gò Vấp gần chùa Nghệ Sỉ số điện thoại 0903731409 em cũng tìm được vậy thôi gửi bác tìm hiểu thêm.
Cám ơn bác nhiệt tình giúp e. Có dịp xin được mời bác caphe để trao đổi về xe. E cũng mê xe hơi lắm, dịp này có ông anh đầu tư con xe cỏ, e cũng tham gia để học hỏi thêm.
Xe giữ giá hay không là do quan điểm người mua và người bán thôi bác. Nhìn chung nếu so sánh các xe cùng đời thì rẻ hơn nhưng về làm lại nhiều hơn thì đâu dzô đó.
Chiếc này e thấy ghi trên cavet xuất xưởng tháng 8/2004. Đời cuối 204 rồi, mà xe còn chất nữa, nên cũng hợp lý.

• Like
Reactions: kiaduoicut123