Nên mua VinFast Fadil không?

• Total voters
    110
Tập Lái
25/4/18
2
3
3
36
Ghê thật mới có 3 page mà team dlv của vinfast đã đông đủ rồi :D :D

Hạng F
2/3/14
12.226
127.980
113
Người Việt ta đa phần hình thức nên sính ngoại
Con wigo cùi chả có gì xấu như hủi mà giờ bán còn nhiều hơn i10
Fadil ngon nhất với cùng giá tiền
các bạn hình như có thành kiến với Vin quá. tôi thấy giá cả và hàm lượng công nghệ trên chiếc này đều ăn đứt mấy con Nhật Hàn mà sao các bạn vẫn cứ chê. tui vừa chốt option sáng nay.View attachment 1894617 View attachment 1894617 View attachment 1894618

Hạng F
2/3/14
12.226
127.980
113
Vinfast hiện tại đã làm chủ tất cả các khâu: r&d, sản xuất linh kiện, lắp ráp, thử nghiệm, phân phối. Nên nó mới là hãng duy nhất ở VN cho lựa chọn option, dịch vụ hậu mãi sẽ đáp ứng nhanh và chất lượng. Có thể nói là yên tâm.
Riêng phadin không phải là bản all new mà mượn thiết kế từ một chiếc nào đó ở châu âu có mặt trên thị trường cỡ phải 5 năm rồi, nên em không đánh giá cao thiết kế con fadin lắm. Nếu so với mấy bản thiết kế xe cỡ A vừa công bố thì thua xa, mà đợi bản mới thì có lẽ phải sang năm.
Tuy nhiên so với Morning, i10 thì mấy con này cũng đâu có mới, thiết kế nhàm chán gần chục năm. Chưa kể về cảm giác lái dù chưa đc thử nhưng em tin nó hơn moring, i10 nhiều vì nó là xe châu âu, kích thước lại lớn hơn gần một cỡ.
Nếu bác có nhu cầu ngay thì nên cân nhắc. Trong cái option kia bác chỉ cần lắp đúng cái màn hình ngoài ra không có cái nào thực sự cần thiết
Con xe của GM / Opel cũ rebadge lại đấy, có mặt cả chục năm rồi
Mấy thánh cứ cuồng ngoại auto chê Việt chứ y con Fadil gắn nhãn GM / Opel lên thì các anh lại chả khen nức nở

Hạng F
2/3/14
12.226
127.980
113
Thực ra xe này không phải của Vinfast nên chất lượng đã được khẳng định lâu rồi. Vấn đề của bác là xem giá này có xứng đáng mua hay không thôi. Em nghĩ những việc khó thế này bác về hỏi vợ bác là chắc ăn nhất, bà ấy quyết thế nào thì làm theo thế ấy, sau chắc chắn không bị cằn nhằn ^_^

Còn em chia sẻ kinh nghiệm mua xe Klara của em, em bảo vợ "giờ em chưa có cái xe máy nào, làm cái chạy cho nhẹ nhàng, anh thấy Vinfast Klara A1 (bản li-ion) hợp lý với giá 35 triệu hiện tại, mà chi phí bảo trì gần như không có, không bỏng bô, không mùi xăng xe khó chịu, không phải nhức đầu nhớ thay nhớt thay lọc gió, thay dây đai, ....Sau 7 năm pin yếu rồi thì giá pin lúc đó cũng không thể đắt như bây giờ mà khả năng cao là thay xe rồi. Vingroup thì không thể chết dễ thế được. Mà xe đời đầu chắc chắn là có lỗi nhưng bảo hành chắc chắn ngon, đời đầu mà không bảo hành ngon lành thì sẽ chẳng ai chịu mua nữa." thế là vợ em bảo "ok, chiến", 10 phút sau em gọi cho đại lý rồi đặt cọc qua chuyển khoản. Xe về phát là hai vợ chồng tranh nhau chạy, ô tô cũng bị bỏ ở nhà. Chạy nó sướng gì đâu, êm ái, không ồn tí nào, sạc thì chung cư cho sạc miễn phí luôn. Em là dân văn phòng, đi xa đã có ô tô, trong thành phố thì không thể chạy hết 80km/1 ngày được, nên Klara hoàn toàn đáp ứng yêu cầu. Ô nhiễm thì chỉ tập trung ở cái cục pin và điện sạc, mà mấy cái này tái chế 100% cả rồi.

Nhưng nếu bảo em giờ mua Klara thì không ạ, em sẽ đợi MBI bán xe MBI S, xe chạy nhanh hơn 120%, chạy xa hơn 25%, xạc nhanh hơn 100%, giá rẻ hơn 20% so với Klara A1. Sự thật mà đúng như thông số thì Klara chắc chắn dẹp tiệm hoặc là phải giảm giá.

Em thì em luôn ủng hộ Vinfast, vì chỉ có Vinfast giám đầu tư cơ sở hạ tầng trạm sạc điện. Mà sự thật là Vinfast vào phát là MBI nhảy vào ngay, chứ mấy thằng Honda, Toyota hơn 50 năm qua có đầu tư được cái gì cho Việt Nam. Nhưng em cũng là khách hàng như bác nên em luôn chọn cái xứng tiền.

Kết luận : bác đợi em rồi ta cùng mua xe ô tô điện Vinfast đi ạ, nghe đâu cuối năm nay có thông tin để đặt cọc, năm sau nhận xe. Em đảm bảo mấy cái hãng tên tuổi ngay khi thấy Vinfast sản xuất xe điện sẽ rầm rập đổ bộ vào Việt Nam, chứ nếu không có Vinfast thì họ sẽ ngồi rung đùi mà bán xe xăng thôi.
Klara ngon nhé, đi sướng hơn xe xăng, đi rồi xe máy khác xếp xó

Hạng B2
27/10/17
111
129
43
39
Người Việt ta đa phần hình thức nên sính ngoại
Con wigo cùi chả có gì xấu như hủi mà giờ bán còn nhiều hơn i10
Fadil ngon nhất với cùng giá tiền
Nay làm thêm nghề dlv à? Hay là bị TH đuổi rồi?

Hạng D
26/1/11
1.170
1.221
113
Có xe chưa, chưa có thì mua trên giấy? Thà đi mua baic q7 hay zotye có xe sẵn lái thử nun, còn bác đủ bản lĩnh chính trị thì cứ xúc, lên đây hỏi là vô nghĩa. Thớt này nhạt....:), còn làm cái bình chọn nữa chứ. Dạo này thấy ae ít chém vinfast quá, sợ sợ nó chìm làm phát cho nó nổi nên lại á

Tập Lái
29/7/17
20
33
13
43
Theo em, là cứ Fadil mà chơi. Nói là xe Vinfast chứ thật ra chỉ có cái logo, em nó gốc Âu Mỹ mà. Vả lại với ở phân khúc đó thì kia, hay hyundai, tô, su, vinh phát thì cũng ko cách biệt gì quá lớn về mặt thương hiệu, tức là cũng ko thể lái wigo rồi chạy ngang i10 mà "vênh mặt" được, thế nhưng nếu chạy Fadil thì vẫn "tự sướng" được là đang chạy xe Việt, nhiều người nói ngu nhưng vẫn bất chấp để "yêu nước"... còm men từ một "tên ngu" đã đk xe vinh phát.

Hạng D
6/12/14
1.340
1.303
113
Theo em, là cứ Fadil mà chơi. Nói là xe Vinfast chứ thật ra chỉ có cái logo, em nó gốc Âu Mỹ mà. Vả lại với ở phân khúc đó thì kia, hay hyundai, tô, su, vinh phát thì cũng ko cách biệt gì quá lớn về mặt thương hiệu, tức là cũng ko thể lái wigo rồi chạy ngang i10 mà "vênh mặt" được, thế nhưng nếu chạy Fadil thì vẫn "tự sướng" được là đang chạy xe Việt, nhiều người nói ngu nhưng vẫn bất chấp để "yêu nước"... còm men từ một "tên ngu" đã đk xe vinh phát.
Bạn không ngu. Những ai nói bạn ngu thì nên suy nghĩ lại vì chắc chắn họ không thể khôn hơn những người này:
https://www.google.com/amp/s/amp.24...5-chiec-xe-cua-vinfast-la-ai-c161a994330.html

https://www.google.com.vn/amp/s/amp...-xe-vin-fast-40-ty-dong-20190309105002964.htm

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Mình yêu nước nên ủng hộ hàng nội địa. Nhưng mở bát thì " tiếng nói thị chường " hết 72 %. Vậy là sao ta ??? Thùng phiếu cũng tiêu cực à.