Nên mua VinFast Fadil không?

• Total voters
    110
Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
Mấy bác cứ chê Wigo, cái đuôi nó đẹp nhất phân khúc mà
fadil xe GM/opel thì thương hiệu đâu bằng kia/hyunhdai

Hạng F
2/3/14
12.226
127.975
113
Theo em, là cứ Fadil mà chơi. Nói là xe Vinfast chứ thật ra chỉ có cái logo, em nó gốc Âu Mỹ mà. Vả lại với ở phân khúc đó thì kia, hay hyundai, tô, su, vinh phát thì cũng ko cách biệt gì quá lớn về mặt thương hiệu, tức là cũng ko thể lái wigo rồi chạy ngang i10 mà "vênh mặt" được, thế nhưng nếu chạy Fadil thì vẫn "tự sướng" được là đang chạy xe Việt, nhiều người nói ngu nhưng vẫn bất chấp để "yêu nước"... còm men từ một "tên ngu" đã đk xe vinh phát.
Tôi khuyên anh đừng nên đem yêu nước vào làm mẹ gì, bọn khác nó lại cắn
Đơn giản là với cùng giá thì Fadil options ngập mặt, hơn hẳn xe khác, ngon hơn. Thế thôi
Nó cũng gốc là xe GM / Opel đã được kiểm chứng, rebadge thôi
Khi giao xe sẽ có đầy đủ chứng nhận an toàn của Mỹ, Châu Âu

Hạng C
29/7/18
519
172
58
32
Hồ Chí Minh
xetot.com
bác nào dám làm chuột bạch chứ em thì không dám rồi đó :D có tiền thì mua xe vinfast fadil ủng hộ hàng VN cũng được nhưng theo em thì cứ chờ một thời gian sau khi xe ra mắt, co người trải nghiệm đánh giá rồi hẵng mua cũng chưa muộn. bác nào nghe lời mấy anh sale vin giờ mua giá rẻ, em nói thật là thị trường ô tô ngày càng cạnh tranh nên giá xe oto sẽ ngày càng giảm nên các bác cứ yên tâm mà chờ. Còn không chờ được thì Wigo, i10 mà tới thôi.

Hạng C
12/11/08
551
189
43
Mình thì ủng hộ bạn mua. nếu xe này là lướt qua vũng nước ngon ngon như con Klara thì chơi.

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
bác nào dám làm chuột bạch chứ em thì không dám rồi đó :D có tiền thì mua xe vinfast fadil ủng hộ hàng VN cũng được nhưng theo em thì cứ chờ một thời gian sau khi xe ra mắt, co người trải nghiệm đánh giá rồi hẵng mua cũng chưa muộn. bác nào nghe lời mấy anh sale vin giờ mua giá rẻ, em nói thật là thị trường ô tô ngày càng cạnh tranh nên giá xe oto sẽ ngày càng giảm nên các bác cứ yên tâm mà chờ. Còn không chờ được thì Wigo, i10 mà tới thôi.
Chỉ có những kẻ làm ăn chộp giật mới hô khẩu hiệu "người việt ủng hộ hàng việt". Mượn danh dân tộc lợi dụng lòng tin khách hàng. Những kẻ đó giờ chết hết rồi.
Người ta đầu tư bài bản thì không cần đến cái khẩu hiệu "lừa đảo" kia, nên họ cũng chẳng mướn ai đi hô khẩu hiệu thuê. em nghĩ những người vào đây hô hào như vậy là cố tình hạ thấp chiến lược Vin. Hãy để thị trường và lòng tin của khách hàng sẽ quyết định.

Hạng B1
13/1/16
75
76
18
44
Bạn không ngu. Những ai nói bạn ngu thì nên suy nghĩ lại vì chắc chắn họ không thể khôn hơn những người này:
https://www.google.com/amp/s/amp.24...5-chiec-xe-cua-vinfast-la-ai-c161a994330.html

https://www.google.com.vn/amp/s/amp...-xe-vin-fast-40-ty-dong-20190309105002964.htm
Không có nghĩa là những người này cái gì cũng biết, họ giàu có bỏ tiền ra mua để lấy tiếng và đang chơi với anh Vượng thì sao?

Hạng B2
18/4/16
204
151
58
32
Với giá 369tr với máy 1.4 và Option như vậy so với mức giá các xe cùng hạng hiện nay e nghĩ là được. Chưa rõ chất lượng thực sự như thế nào thôi. Còn cái đống chọn thêm e thấy chả cái nào đáng giá, quá đắt

Hạng D
6/12/14
1.339
1.300
113
Không có nghĩa là những người này cái gì cũng biết, họ giàu có bỏ tiền ra mua để lấy tiếng và đang chơi với anh Vượng thì sao?
* Đúng là không phải cái gì họ cũng biết, cũng giỏi. Nhưng chắc chắn có 3 thứ họ biết và giỏi hơn rất nhiều người, kể cả đại đa số trên OS: 1/ kiếm tiền, 2/ xài tiền, và 3/ chọn xe để đi. (1) và (2) thì chắc chắn rồi không bàn cãi. Còn (3) thì CEO Dũng đang đi xe Mer S500. Còn ông Hưng chắc không đi xe Morning chứ???!!!
* Thông tin 2 người rất giỏi kia mua xe Vinfast đã đăng rất rõ ràng: tên, tuổi, nghề nghiệp, nơi làm việc, ... mà bạn vẫn nghi ngờ này nọ thì bạn muốn thế nào mới tin?

Chỉnh sửa cuối: