Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
5/9/09
464
20
18
Xin các bác tư vấn cho em, từ Gia lai  đi Quảng bình có nên đi đường 14 ko ạ? có đoạn nào đường xấu ko? nếu có thì tránh bằng đường nào?
Cám ơn các bác trước.

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại
Đường 14 từ Kontum đến đoạn Quảng Nam thì tương đối tốt, cẩn thận đoạn ở Quảng Nam thôi bác ạ, nhưng em nghĩ mùa này mưa ít nên sẽ không bị sạt lở nhiều.
Tuy nhiên đi đường Hồ chí minh thì hơi vắng điều kiện ăn nghỉ không bằng Quốc lộ 1 nên bác phải tính toán lộ trình cho hợp lý. Bác lưu ý, dù đường vắng nhưng vẫn có thể bị bắn tốc độ đấy nhé.

Hạng D
14/4/09
1.023
166
63
Đà Nẵng
Hiện nay đi đường Hồ Chí Minh từ Gia Lai xuống Đà Nẵng rất tốt. Thời gian đi từ Gia Lai đến Đà nẵng khoảng hơn 6 h đồng hồ. Trên tuyến đường này hiện nay có rất nhiều quán ăn. Khi đi qua địa phận tinhr Kon Tum bác nên chú ý tốc độ ( ở đây XXX con cháu anh hùng Núp ghê lắm). Đến địa phận Quảng Nam bác chú ý đoạn Đại Hồng huyện Đại Lộc có hạn chế Zone 40 km/h (XXX cũng hay bắn). Từ Đà Nẵng ra Quảng Bình Thì bác Phải luôn luôn để ý tốc độ vì XXX từ Huế trở ra bắn ghê lắm. Vài lời cùng bác. Chúc bác thượng lộ bình an

Hạng B2
5/9/09
464
20
18
Cám ơn các bác nhiều, nếu đi QL 14 thẳng đến QB luôn thì sao các bác?

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Nếu đi QL 14 thì xuống Quảng Nam (Đèo lò xo), Quảng Ngãi (Măng Đen) làm gì sớm vậy các bác

Đoạn đẹp nhất đường 14 là xuyên qua rừng Bạch Mã, đã đi Quảng Bình thì không thể phí của giời này đươc. Tuy nhiên cung đường này khá vắng, nhớ đi ban ngày và mang đầy đủ đồ chơi nếu đi một xe
Theo em thì bác cứ chạy tiếp tới A Lưới rồi có đường xuống Huế. Đường tốt, A Lưới - Huế 60km.
Từ Huế đi Quảng Bình thì đi QL 1A khoảng 200km thì phải

Hạng D
14/4/09
1.023
166
63
Đà Nẵng
Đoạn từ Quảng Nam qua Huế có 1 vài đoạn hơi xấu và vắng vẻ. Nếu bác thích khám phá thì vẫn có thể đi đường Hồ Chí Minh ra đến Quảng Bình

Hạng B2
5/9/09
464
20
18
Cám ơn các bác nhiều, nếu em muốn đi QL 14 thẳng tới QB luôn thì nên ngủ đêm chỗ nào được ạ?

Hạng D
14/4/09
1.023
166
63
Đà Nẵng
Diana nói:
Cám ơn các bác nhiều, nếu em muốn đi QL 14 thẳng tới QB luôn thì nên ngủ đêm chỗ nào được ạ?
Nếu bác đi thoe đường HCM và từ từ khám phá thì có thể nghỉ đêm tại A Lưới Huế. Ở đây có đày đủ nhà nghỉ vàdịch vụ ăn uống từ A-Z. Vào nhà nghỉ thì có thể ngủ chay hoặc ngủ mặn thì tùy bác. Từ A Lưới ra đến Quảng Bình theo đường HCM e chưa đi nên k thể tư vấn cho bác được ( e chỉ đi từ Quảng Trị ra Quảng Bình). Còn nếu từ A Lưới bác k đi theo đường HCM thì bác đi như bác Duonglao đã chỉ.

Hạng B2
5/9/09
464
20
18
Hấp dẫn quá các bác nhỉ, em se đi theo QL 14 tới đường 9 thì xuống là vừa. Có gì em sẽ hỏi tiếp.
Cám ơn các bác nhiều nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.