Hạng B2
22/3/13
375
245
63
bạn em trên đg đi Tiền Giang bị tai nạn, va chạm với xe khách ngược chiều, lúc bị là ngày 12/08, ko có hoso Công an, xe đc đưa về trong ngày12 luôn, đến ngày 20/08 thi bên bảo hiểm xuống giám định, và họ yêu cầu phai có hoso của bên Công an: biên bản khám nghiem hien truong, bien ban khám xe, sơ đồ hiện trữuong, biên bản thoả thuận... Neu có moi bồi thuong 100%. Nhưng vấn đề là ko dễ dàng gì công an tien giang chịu làm lai hố, nên em lên đây mong các bác co cao kiến gì giúp bạn e ko ạ! Thanks các bác.

Hạng C
8/10/13
558
266
63
Xe bác bị thiệt hại nặng không? Nếu nhẹ bác khai quẹt vào gốc cây nào đó. Còn nặng thì bắt buộc phải có hồ sơ công an (chứng minh xe mình vi phạm hay không vi phạm, có thiệt hại về người hay không, hai bên đã giải quyết với nhau thế nào). Bảo hiểm không có chức năng của bên công an nên nó đòi phải có hồ sơ công an đó bác

Hạng B2
18/7/14
212
262
63
33
Ho Chi Minh City, Vietnam
Tình huống của bác chưa rõ lắm.
Ko biết lúc sự vụ xảy ra bác có alo cho hotline của bhiểm ko? Bởi vì thường va quẹt với xe khách ttên qlộ hay cao tốc thường tổn thất khá nhiều.

Hạng B2
24/7/15
220
198
43
44
Sài Gòn Phố
Xe mua bảo hiểm loại nào,của ai? Hồ sơ bảo hiểm trình ý chưa hay là mới chụp hình xe & viết bản khai tai nạn? Tai nạn xảy ra ,ko báo GT xuống lam ho sơ thì sao làm ho sơ lại dc.

Hạng B2
4/3/07
126
19
18
42
hi các bác

xe em bị bể đèn sau, các anh bảo hiểm yêu cầu xin xác nhận xxx, các bác chĩ giúp em ! giá cả nên đưa như thế nào là hợp lý

Đội ơn các bác

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
hi các bác

xe em bị bể đèn sau, các anh bảo hiểm yêu cầu xin xác nhận xxx, các bác chĩ giúp em ! giá cả nên đưa như thế nào là hợp lý

Đội ơn các bác
Trời tối không thấy đường nên bác de bẻ đèn sau, BH đền chứ càn gì xác nhạn xxx :3dcuoi:.
PS : Thật thà thường thua thiệt ... Vậy nha :).

• Like
Reactions: LOCPHATNGUYEN
Hạng B2
4/3/07
126
19
18
42
Trời tối không thấy đường nên bác de bẻ đèn sau, BH đền chứ càn gì xác nhạn xxx :3dcuoi:.

Bác chỉ em chi phí lấy biêan bản bao nhiêu hơp lý mai em đi làm

Hạng B2
18/4/14
499
722
93
TPHCM
đúng rồi, bảo hiểm ko chịu thì bác về de vào cái tường nhà bác cho banh dít luôn cho nó thay cản sau và đèn cho bác luôn đi, gớm mấy chú BH thích làm khó dễ khách hàng.

• Like
Reactions: D2Q
Hạng B2
25/12/14
234
293
63
Bác có báo BH hay chưa cũng ko thành vấn đề, bây giờ bác cứ báo lại BH là trời tối, tôi de xe bị cấn cột bể đèn. Sáng ra chạy lên gara hãng bác thích kêu bọn BH trong đó ra cho nó chụp hình làm hồ sơ.
Quên ngay và luôn cái vụ va quẹt xe kia đi, nó có hỏi thì bảo tự sửa rồi, còn vụ này là mới.
Thích làm khó dễ với khách hàng à!

• Like
Reactions: D2Q
D2Q
Hạng B2
20/1/15
211
213
43
đúng rồi, bảo hiểm ko chịu thì bác về de vào cái tường nhà bác cho banh dít luôn cho nó thay cản sau và đèn cho bác luôn đi, gớm mấy chú BH thích làm khó dễ khách hàng.

Đó là vì các chú ấy chưa nhận dc bồi dưỡng, cafe ... hehe.