Tập Lái
29/7/09
43
15
8
Báo cáo các bác sau 2 tháng cưới em FE2009, tuần trước em đậu xe gần Bệnh viện nhi đồng 1 (khoảng 9h đêm), đưa con vào khám bệnh 30 phút sau ra thì ôi thôi mất 2 mặt gương chiếu hậu, hôm sau em dạo qua một số cửa hàng ở An Dương Vương định nhờ họ cắt và gắn mắt cho vợ 2, họ gọi đi đâu đó 1-2 phút rồi báo lại em: Hiện tại anh tìm thấy 2 mặt gương xe của chú rồi (100%), giá 1tr/cặp, 20 phút gắn xong. Em bực mình quá, em nói thẳng "em không mua đồ của mấy thằng ăn cắp xe em, cho chúng nó giữ lại để thờ", thà em đặt làm đổ lởm để sau này chúng nó thấy mà không vặt hoặc em vào hẵng mua hàng mới.
Em gọi đến SGF, họ báo giá 770ngàn/cặp mặt kính. Em đang phân vân vào hẵng lắp đồ mới xịn hay là ra ngoài cắt hàng chợ gắn vào.
Nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn cho, cảm ơn các bác.

Tập Lái
8/10/07
34
0
6
em cũng từng bị như bác. nhưng nếu cắt kính chợ lắp vào thị trường của kính hẹp hơn kính xịn bác ah. tốt nhất nên mua hàng của hãng

Hạng D
20/8/09
1.136
4
38
11
ba banh nói:
Báo cáo các bác sau 2 tháng cưới em FE2009, tuần trước em đậu xe gần Bệnh viện nhi đồng 1 (khoảng 9h đêm), đưa con vào khám bệnh 30 phút sau ra thì ôi thôi mất 2 mặt gương chiếu hậu, hôm sau em dạo qua một số cửa hàng ở An Dương Vương định nhờ họ cắt và gắn mắt cho vợ 2, họ gọi đi đâu đó 1-2 phút rồi báo lại em: Hiện tại anh tìm thấy 2 mặt gương xe của chú rồi (100%), giá 1tr/cặp, 20 phút gắn xong. Em bực mình quá, em nói thẳng "em không mua đồ của mấy thằng ăn cắp xe em, cho chúng nó giữ lại để thờ", thà em đặt làm đổ lởm để sau này chúng nó thấy mà không vặt hoặc em vào hẵng mua hàng mới.
Em gọi đến SGF, họ báo giá 770ngàn/cặp mặt kính. Em đang phân vân vào hẵng lắp đồ mới xịn hay là ra ngoài cắt hàng chợ gắn vào.
Nếu xe Bác có mua bảo hiểm thì Bác làm việc với bảo hiểm đi

Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành
Gương FE tính vậy cũng không cao lắm bác ạ, vào hãng đi bác ơi.
Ngày trước em chỉ bị bên tài của C200 đời xưa, vào Haxaco đi tong hơn 3 chai đấy :)

Tập Lái
29/7/09
43
15
8
Em không mua bảo hiểm bác à, nên chỉ còn cách là mua hàng của hãng hoặc cắt kính dán vào (em thề không bao giờ mua lại của bọn ăn cắp)

Tập Lái
4/4/08
39
0
0
ai cung~ như bác thì bọn ăn cắp ăn mày hết...bác làm vậy là đúng.!!!!

Hạng B2
4/5/09
140
1
18
hoan hô bác, cho mấy thằng an cắp và phường tiêu thụ hàng gian an mày cho rồi. để chúng có đất sống là khổ a,e mình

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác
ba banh nói:
hàng chính hảng rẽ hơn hàng ăn cắp, kỳ này tụi vặt tai bẻ kiếng hết thời rồi.

em đùa tý chứ bác vào hãng làm cho nó ăn tâm, an toàn là trên hết bác ạh

Tập Lái
21/8/09
34
0
0
Chia buồn với bác. Đã ko mua bảo hiểm thì bác nên xỏ lỗ tai cho e nó. "Tính già hóa non" là vậy đó.

Hạng B2
12/4/09
206
7
18
47
HCM
SUp.com nói:
Gương FE tính vậy cũng không cao lắm bác ạ, vào hãng đi bác ơi.
Ngày trước em chỉ bị bên tài của C200 đời xưa, vào Haxaco đi tong hơn 3 chai đấy :)

Không biết trườc đây bác bị móc mắt như bác ba banh hay là bị luôn cả cục.

Vừa rồi lùi chiếc xe (FE2009) trong nhà ra, quẹt vào cửa là bể vỏ trằng ngoài "phần mạ Crom" của kiếng chiếu hậu phải. Đua vào City Ford để bảo hiểm làm việc, thay xong ký vào biên bản nghiệm thu thấy giá là 3.650.000d.

Khuyên bác ba banh nên vào hãng để thay:
1. Rẻ hơn như bác nói
2. Kiếng đúng chuẩn của xe.
Bác thấy một số xe đời trước, trên gương chiếu hậu có ghi dòng chữ "Object in the mirror is closer than it appears". Nếu bác cắt kếng e rằng không có chức năng này