Hạng D
13/1/14
1.936
12.155
113
Ford Fiesta có thêm phiên bản Trend sedan 1.5L số tự động
Ford Việt Nam vừa chính thức giới thiệu phiên bản Ford Fiesta Trend sedan 1.5L số tự động mới, bổ sung vào dòng xe Fiesta của Ford. Giá bán đã bao gồm thuế VAT được Ford đưa ra cho phiên bản mới này là 566 triệu đồng, khá cạnh tranh trong phân khúc.[pagebreak][/pagebreak]

Ford Fiesta Trend sedan 1.5L số tự động vừa được giới thiệu vẫn giữ những đường nét quen thuộc của dòng Fiesta Sedan. Xe được trang bị động cơ xăng Duratec 16 van, 1.5 lít mạnh 112 mã lực, mô-men xoắn cức đại 140 Nm.
hộp số tự động 6 cấp với chức năng chuyển số thể thao.

"Phần lớn các xe được ưa chuộng trong phân khúc xe sedan hạng nhỏ là các xe trang bị hộp số tự động và có mức giá cạnh tranh. Việc cải tiến và làm phong phú thêm dòng xe thịnh hành Ford Fiesta, vốn đã là chiếc xe dẫn đầu thị trường về khả năng tiết kiệm nhiên liệu, vận hành và thiết kế giúp chúng tôi đáp ứng tốt hơn nhu cầu của khách hàng Việt Nam," ông Jesus Metelo Arias, Tổng giám đốc Ford Việt Nam, chia sẻ.

Ford Fiesta là một trong những dòng xe nằ trong chiến lược One Ford của hãng xe oval xanh, ba năm liền là dòng xe bán chạy nhất ở châu Âu. Tại thị trường Việt Nam, Ford Fiesta được khách hàng đánh giá cao về giá trị, độ an toàn và tiết kiệm nhiên liệu. Trong năm 2014, đã có 1.245 xe Fiesta được Ford bán ra tại thị trường Việt Nam.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
27/5/08
752
377
63
47
Em mê em Fiesta này quá nhưng chưa sở hữu em nó dc, em bị buộc xài xe 7 chỗ mới đau!

Hạng B2
25/1/14
104
13
18
Xe ford phiên bản Trend có bản số tự động là đúng rồi, có mấy anh đi Fiesta số sàn đâu mà, những dòng xe nhỏ như Spark, Morning, Fiesta dần không sản xuất số sàn nữa rồi.

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
bác sales nào cho bảng so sánh em này với em sedan titanium với vì thấy giá chênh lệch khá nhiều

Hạng B2
21/10/13
499
109
43
40
Phú Mỹ Ford
bác sales nào cho bảng so sánh em này với em sedan titanium với vì thấy giá chênh lệch khá nhiều
Em Titanium thì Full option được trang bị nhiều tiện nghi tiện ích hơn bác ( Khởi động nút bấm / chìa khóa thông minh, Cảm biến đèn, gạt mưa, cảm biến sau, ghế da, mạ crom, 7 túi khí ) còn động cơ hộp số giống nhau.
Em trend này ghế nỉ 2 túi khí như mấy con Vios ấy mà, được cái giá tốt :D

Hạng D
14/1/13
1.774
1.582
113
Fiesta nhìn ngang thì đẹp, nhìn từ đằng sau kinh quá. Đó là quan điểm của em, đừng chém nha các bác. Lúc xưa mua xe coi k biết bao em fiesta, cuối cùng lại chon Forte :D.

Hạng B2
30/5/13
264
289
63
Fiesta 2011 vẫn có em này, nhưng từ 2014 lại không sản xuất, giờ có lẽ nhu cầu người dùng vẫn nhiều, em này thì vừa đủ. Ai muốn hơn tí thì chọn Titanium, em trend này thì tiết kiệm được kha khá so với bản Titanium, chỉ khác một số trang bị thôi.

Hạng B2
30/5/13
264
289
63
Fiesta nhìn ngang thì đẹp, nhìn từ đằng sau kinh quá. Đó là quan điểm của em, đừng chém nha các bác. Lúc xưa mua xe coi k biết bao em fiesta, cuối cùng lại chon Forte :D.
Theo cá nhân em thì Forte chỉ có thiết kế an toàn, chứ còn ko thể nói là đẹp được. Mấy em dòng 2014 đã khắc phục được nhược điểm cái đuôi, em thấy đẹp đấy chứ :)