Hạng C
22/11/07
535
0
0
RE: Hãng Honda Việt Nam bỏ qua quyền lợi khách hàng

1. Các khách hàng mua xe không nhận được cái tờ rơi này, và khuyến cáo này ko hề nằm trong Hướng Dẫn Sử Dụng kèm theo xe.
2. Tờ rơi thì hoàn toàn không có giá trị pháp lý
. Căn cứ trên 1 tờ rơi để quy trách nhiệm cho khách hàng là điều cực kỳ vô lối và vi phạm nghiêm trọng đạo đức kinh doanh.
3. Sáp thơm nó giống như nến vậy, có chứa chất silicon làm đông dung dịch lỏng. Tuy nhiên cái miếng xài trên xe Newcinc là miếng thơm khô ko liên quan quái gì đến sáp.
4. Ngay trong Honda Cộng Hòa có bày bán các loại đầu DVD, màn hình 2din có xuất xứ như bên ngoài để bán cho khách có nhu cầu lắp. Vậy lời khuyên ko mua bán lắp ráp thiết bị ko phải của Honda là sao?

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Vần đề xe của bác newcinnc không phải do nước hoa ...mà là do trình độ tay nghề thợ kém ... chuối nên phán lung tung nhằm móc túi khách hàng ..và biểu hiện sự vô trách nhiệm đối với khách hàng mua xe Honda khi gặp sự cố. Vì xe bác ấy sau khi mang ra ngoài kiểm tra vệ sinh thì tình trạng kêu đã hết :D. Lần sau các bác có nhu cầu mua Honda Civịt.. thì chạy xa cái đại lý Cộng Hòa này thì tốt hơn, theo đánh giá chung của anh em đang sử dụng Civic .. thì bên Honda Kim Thanh làm ăn có trách nhiệm và chuyên nghiệp hơn, vẫn bảo trì và kiểm tra xe mặc dù khách hàng mua xe chỗ khác.

Còn phụ kiện ráp thêm như DVD thì thợ các Sale của Cộng Hòa em lạ gì :D Cũng toàn là lấy hàng tàu ở ngoài vào bán với giá mắc gấp đôi :D.. được tiếng ráp chính hãng mà thôi. :D

Vấn đề không phải là chiếc xe, vấn đề là con người và cách hành xử kém chuyên môn của cái gọi là đại lý chính hãng Honda tại TP.HCM! :(

Hạng B2
17/3/08
189
3
18
44
SàiGon
www.vitagifts.vn

bác newcinnc gửi hết thông tin qua [email protected] đi. Em làm cho nó 1 bài cho bàn dân thiên hạ đều biết tránh xa cái đại lý Cộng Hòa này ra. Chứ không về sau toàn là anh em chúng ta dính chấu thôi .
:D

Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48

Mình cũng mua xe của Honda Cộng Hòa nhưng không gặp tình huống xấu như bác newcinc. Cái này có lẽ do mấy anh thợ của Cộng Hòa tính làm gà bác newcinc thôi. Một con sâu làm rầu mà.
Dù sao thì cũng phải tức dùm cho bác newcinc.

Hạng D
29/10/07
2.005
9.356
113
HCM
www.bsdinsight.com

tránh honda cộng hòa thì muốn mua thì mua chỗ nào bác ơi, ở quê mình làm gì có nhiều lựa chọn đâu bác. He he, mấy bác seo oto ở VN chẳng có câu: mua không mua thì biến đó sao bác

Hạng B1
9/10/06
70
2
8
45
www.matbao.net

Nhân tiện, em cũng sực nhớ ra chương trình giới thiệu mua xe Civic tặng phiếu quà tặng 1.500.000 VND. Cái này có DukePham làm chứng ạ.

Chẳng là em mua Civic trước DukePham, em mua ở Cộng hòa, khi DukePham mua thì hắn thấy trong Honda Cộng Hòa có standy của chương trình này. Thế là DukePham điền trong order là em giới thiệu.

Khi DukePham lấy xe đã có hỏi Saler về chương trình này và được thông báo "Phiếu mua hàng sẽ gửi về địa chỉ của bạn anh" (tức là em). Em có nhớ là DukePham có nhắc nhở saler thêm 1 lần khi đi bảo dưỡng xe thì phải.

Nay, xe DukePham đi sắp mòn hết lốp :D (hình như mấy tháng rùi á) và đã bán rùi nhưng em vẫn chưa nhận phiếu kia. 1.5tr không to nhưng cố tình quên nó thì chứng tỏ cái tính gian lận của Honda Cộng Hòa rất ư là bự.

DukePham đâu rồi. Vào confirm cho con 7892 fát coi đúng không?

Hạng B1
9/10/06
70
2
8
45
www.matbao.net

Trích đoạn: DukePham

1. Các khách hàng mua xe không nhận được cái tờ rơi này, và khuyến cáo này ko hề nằm trong Hướng Dẫn Sử Dụng kèm theo xe.
2. Tờ rơi thì hoàn toàn không có giá trị pháp lý
. Căn cứ trên 1 tờ rơi để quy trách nhiệm cho khách hàng là điều cực kỳ vô lối và vi phạm nghiêm trọng đạo đức kinh doanh.
3. Sáp thơm nó giống như nến vậy, có chứa chất silicon làm đông dung dịch lỏng. Tuy nhiên cái miếng xài trên xe Newcinc là miếng thơm khô ko liên quan quái gì đến sáp.
4. Ngay trong Honda Cộng Hòa có bày bán các loại đầu DVD, màn hình 2din có xuất xứ như bên ngoài để bán cho khách có nhu cầu lắp. Vậy lời khuyên ko mua bán lắp ráp thiết bị ko phải của Honda là sao?

Mình nghĩ, nếu như thực sự nước hoa và sáp thơm "nguy hiểm" như vậy thì:

- Phải có khuyến cáo trong tài liệu hướng dẫn

- Giả sử in tài liệu hướng dẫn không có, thì khi bàn giao xe phải có phát tờ rơi khuyến cáo (Cái tờ này khi nhận xe ở Honda CỘng Hòa đảm bảo chắc chắn không bác nào được nhận hả :D:D Confirm 1 phát coi.

- Giả sử saler "quên" phát tờ rơi hoặc hết tờ rơi thì khi bảo dưỡng xe, các chú kỹ thuật có trách nhiệm nhắc nhở khách hàng khi thấy trong xe có sáp thơm, nước hoa, v.v.... Xe em bảo dưỡng 5, 6 lần rồi mà chưa được nhắc phát nào. Có bác nào được nhắc không?

Hạng B1
9/10/06
70
2
8
45
www.matbao.net

Trích đoạn: vita

bác newcinnc gửi hết thông tin qua [email protected] đi. Em làm cho nó 1 bài cho bàn dân thiên hạ đều biết tránh xa cái đại lý Cộng Hòa này ra. Chứ không về sau toàn là anh em chúng ta dính chấu thôi .
:D

Đã gửi email nha. Check xong nhớ reply confirm.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

a thế hóa ra xe Civic "giá rẻ" nên đến nước hoa cũng có thể làm hỏng quạt :D bố khỉ :mad: coi thường người tiêu dùng đến thế là cùng :mad:

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com

@newcinc : rút kinh nghiệm lần sau Bác nhớ mua nước hoa hay sáp thơm ở CH nha => ở đó có loại không dùng silicon rất thích hợp cho dàn cách quạt Civic.

@vita : ủng hộ Bác 2 tay v/v tẩy chay cách làm ăn láu cá của Honda Cộng Hòa .

@DukePham : sao Bác nở lòng chia tay cô Châu phi 1.8kg vậy Bác? Tại Anh hay tại ả . Nếu nó có vấn đề gì Bác nhớ post lên OS nha , vì mình thấy Bác quá cưng chiều em nó , tút từ chân tới ...ruột:D . Còn 2.0 Bác ghi là white/red là sao ??? Chẳng lẻ em da trắng lai da đỏ???:):D:D