Hạng B1
8/10/14
86
101
33
23
Em đi từ Phước Kiển Nhà Bè, đi 4 bánh, phải có mặt ở VSIP, Thuận An, BD trước 10h sáng. EM đi lần đầu, không biết nên đi đường nào thì đỡ bị kẹt xe, đi tầm mấy giờ để đến VSIP đúng giờ đúng hẹn. Các bác hay đi cung đường này cho em chút kinh nghiệm nhé. cám ơn các bác nhiều

Hạng C
14/3/15
980
1.146
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Ra toi nga 4 Hang Xanh thi bac cu quat Xo Viet Nghe Tinh thang ra quoc lo 13 la toi. Tu do di len VSIP khoang 30p. Buoi sang thi huong ve do ko dong lam.

Van de la bac tim duong di toi nga 4 hang xanh. Co nhieu duong cho bac di toi nga 4 Hang Xanh, nhung di buoi sang thi hau het deu dong xe. Em nghi bac chu cu di Nguyen Huu Tho, qua cau Khanh Hoi (hoac re phai o Nguyen Van Linh di Nguyen Tat Thanh)ve huong Ton Duc Thang, roi cu the dam dau chay thang ra Hang Xanh theo lo trinh Ton Duc Thang/ Nguyen Binh Khiem/ Dien Bien Phu (hoac Ton Duc Thang/ Nguyen Huu Canh/ cau Sai Gon/ quay dau ve Dien Bien Phu). Ca nhan em thay di oto thi di Nguyen Huu Canh co ve nhanh hon la Nguyen Binh Khiem.

Hạng B1
8/10/14
86
101
33
23
cám ơn Bác @Latumi, em sẽ đi bằng đường Tôn Đức Thắng, NHCanh, đi dưới chân cầu SG rồi ra H.Xanh và theo XVNT. 8h em khởi hành có lẽ không bị trễ.

• Like
Reactions: Latumi
Hạng C
8/4/15
544
780
93
Vsip có 2 cái vsip ở bd, bác đi vsip nào?
Nếu vsip1:
Từ phước kiểng nhà bè đi lê v lương, nguyễn hữu thọ, kênh tẻ rồi thẳng khánh hội xuống bến vân đồn rẽ phải bvđ chạy miết cuối đường thì lòn dưới chân cầu khánh hội hướng bảo tàng hcm rồi lên cầu khánh hội qua q1.
-xuống cầu khánh hội chạy miết bến bạch đằng tôn đức thắng đến lê duẩn rẽ phải hướng sở thú.
-đụng sở thú rẽ trái nguyễn bỉnh khiêm chạy miết đụng vòng xoay đbp thì rẽ phải.
-đbp chạy đến ngã 4 hàng xanh thì cặp hông phải cầu vượt hx (hông lên cầu vượt) rồi ôm bùng binh rẽ trái xvnt.
-chạy miết xvnt sẽ lên cầu bình triệu, mua vé cầu đường bên kia dốc cầu thì chạy miết ql13 đụng ngã 4 bình phước, ôm bùng binh đi thẳng ql13 rồi sẽ tới trạm thu phí ngay trước cty nước uống hiệu con ruồi.
-mua phí xong đi thẳng là đại lộ bình dương chừng 4km (từ trạm phí) thì thấy bên phải là aon mall, bên trái là sân gốp sông bé thì sau lưng aon mall là vsip1.
Nếu cần có mặt lúc 10am thì bác đi từ phước kiểng lúc 8am đảm bảo ok.

Trên đây là kinh nghiệm của thằng lạc xoong kiêm chạy taxi dạo, nó là dễ đi và thông nhứt rồi. Đây hok phải là kinh nghiệm chung được nhiều người công nhận, bác chủ cần cân nhắc trước khi thực hiện theo.

Hạng C
8/4/15
544
780
93
Còn nếu vsip2 thì hình như thuộc bình phước lận, tèo chưa chở mái bai nào đến đó nên hông biết nghen :3dcuoi:

• Like
Hạng B1
8/10/14
86
101
33
23
Cám ơn bác henry, em nghĩ ra Tôn Đức Thắng rồi thì cứ quẹo phải ra Nguyễn Hữu Cảnh đi dưới chân cầu SG ra ĐBP, gần đến khúc đường D2 đi vào làn trong để quẹo ra XVNT. Đi đường này nhanh hơn lộ trình bác chỉ phải không?

Hạng C
8/4/15
544
780
93
Cám ơn bác henry, em nghĩ ra Tôn Đức Thắng rồi thì cứ quẹo phải ra Nguyễn Hữu Cảnh đi dưới chân cầu SG ra ĐBP, gần đến khúc đường D2 đi vào làn trong để quẹo ra XVNT. Đi đường này nhanh hơn lộ trình bác chỉ phải không?
Tèo đã đi rồi như vậy nhưng cảm nhận của tèo là xe đông hơn, còn thực tế chỉ dẫn của tèo là nhanh hơn, tuy nhiên còn tùy cảm nhận của mọi người nên tèo có khuyến cáo bác ở trên rồi đó :3dcuoi:

• Like
Reactions: goodman2014
Hạng C
14/3/15
980
1.146
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
neu bac chu di Nguyen Huu Canh vong xuong duoi chan cau Sai Gon thi co the di thang tiep xuong Ung Van Khiem de ra lai Xo Viet Nghe Tinh, vua khoi phai quay dau, vua tranh duoc doan ket xe cho nga 3 XVNT va Bach Dang. Tuy nhien duong Ung Van Khiem thi cung dong xe :3dtanghoaheo:

Hạng B1
8/10/14
86
101
33
23
Đường Ung Văn Khiêm đoạn này cấm ô tô rồi bác, cả D1 cũng vậy. Thứ 7 rồi em qua Thanh Đa, phải vòng ra HX mới được.
Đi từ Thanh Đa về lại D1 thì không cấm

• Like