Hạng B2
5/3/10
464
25
28
Em có bà nhạc chuẩn bị dẫn 1 đoàn 50 người, gồm bà con phật tử và hàng xóm đi làm từ thiện ở Cẩm Giang, Gò Dầu, Tây Ninh (nằm trên QL22B). Sau đó đoàn sẽ quay lại và qua chùa Hội Khánh (tượng phật nằm dài nhất VN) ở đường Yersin TDM làm lễ dâng hương.

Xem trên bản đồ thì em thấy ở TT Củ Chi có tỉnh lộ 8 chạy thẳng tới TDM là gần nhất, nhưng vướng 2 cái bến phà mới qua TDM được.

Vậy các bác ở gần khu vực này cho em hỏi, đường tỉnh lộ 8 có dễ đi ko, bến đò Mỹ Hảo và bến đò Bình Mỹ có chở xe 50 chỗ qua sông ko. Hay có đường nào ngắn hơn ko.

Hạng D
2/9/09
2.548
4.942
113
Tp.HCM
Bác phải chạy về cầu vượt Củ Chi quẹo trái tỉnh lộ 8, thẳng 1 đường tới Thủ Dầu Một, đường này tương đối đẹp, đường tắt qua Bến Xúp gân hơn không bao nhiêu nhưng đường cực sấu.

Hạng B2
5/3/10
464
25
28
Em xem trên bản đồ thì thấy 2 cái bến đò, em tưởng ko có đường qua, vậy chạy thẳng tỉnh lộ 8 thì có cầu qua đường Huỳnh Văn Cù đúng ko. Đường này có trạm xxx nào để lưu ý với lái xe ko bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/9/08
128
3
18
Xì phố
Đâu có qua cái phà nào bác, chắc cái map của bác lâu rồi, tỉnh lộ 8 chạy thẳng hoài qua cầu Phú Cường là tới TD1 rồi. Qua cầu là đường Huỳnh Văn Cù rồi bác.

Last edited by a moderator:
Hạng C
14/4/11
519
578
93
dathuong nói:
Bác phải chạy về cầu vượt Củ Chi quẹo trái tỉnh lộ 8, thẳng 1 đường tới Thủ Dầu Một, đường này tương đối đẹp, đường tắt qua <span style=""color: #ff0000;"">Bến Xúp</span> gân hơn không bao nhiêu nhưng đường cực sấu.

Em bắt giò bác tí nha :D : ý bác nói là Bến Súc phải không? Đi đường Bến Súc - Dầu Tiếng gần hơn cũng nhiều chứ bác? Nhưng đi xe nhỏ thì được chứ đi xe 50 chổ hơi khó. Với lại đường này đang làm Đoạn từ TX TDM tới Rạch Bắp thì đi khá tốt vì làm xong rồi. Đoạn Rạch Bắp Dầu Tiếng thì hơi chua. Qua Dầu Tiếng phải đi đường đê của hồ Dầu Tiếng để tắt qua Núi Bà. Túm lại là bác không nên đi đường này :D.
Còn nếu đi đường ngoài thì bác cứ đi thẳng QL22 hướng về SG, tới cầu vượt Củ Chi thì bác đừng chạy lên cầu mà cặp bên phải để vào vòng xoay dưới gầm cầu và quẹo trái vào Tỉnh Lộ 8. Đi thẳng TL8 tới cầu Phú Cường, qua cầu nộp phí. Tiếp tục chạy thẳng đến vòng xoay chợ Cây Dừa (vòng xoay nhỏ xíu hà), rồi quẹo phải vào đường CMT8. Chạy thẳng CMT8 là đến vòng xoay Chùa Bà. Tại vòng xoay Chùa Bà, bác ôm theo hướng 9 giờ là đường Yesn.
Lưu ý là: QL22 cũng như TL8 Củ Chi nên chạy theo bảng. TL8 đường đẹp nhưng bắn cũng rát lắm, có hai chổ hay bắn là qua cầu Láng The (CV nước CC) chuẩn bị vào khu dân cư và qua khỏi KCN Tân Quy (gần tới chợ Hòa Phú). Nói chung lưu ý ngắn gọn là nên chạy đúng luật GT :D.

Hạng B2
5/3/10
464
25
28
Thanks các bác, em thấy rồi, có cái cầu Phú Cường dẫn từ tỉnh lộ 8 qua TDM. Quyết định đi đường này vậy, đường lạ chắc bác tài cũng ko dám chạy nhanh nên cũng khỏi sợ xxx.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Bản đồ chưa cập nhật nhỉ? Bây giờ đâu còn 2 bến đò: Bình Mỹ và Mỹ Hảo nữa.

Hạng B2
5/3/10
464
25
28
Bản đồ em mới chụp trên Google Map đó bác. Hồi đầu chưa zoom sát vô nên ko thấy cái cầu.