Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
24/8/14
3
0
1
44
Chào các bác,chả là sắp tới e có chuyến đi cùng công ty 1 tháng ở Seattle,do điều kiện đi theo đoàn như vậy nên e không thể đi chơi xa được,chỉ loanh quanh trong Seattle thôi nên mong các bác nhiệt tình chỉ dẫn e đi chơi ở Seattle thế nào,shopping thế nào cho nó ngon bổ rẻ.....Cũng chỉ tại cái món tiếng tăm của e nó hơi lộ cộ nên không tự nghiên cứu được,hi vọng nhận được chỉ giáo của các bác,e xin chân thành cám ơn trước.

Hạng D
5/1/10
2.794
16.525
113
Chào các bác,chả là sắp tới e có chuyến đi cùng công ty 1 tháng ở Seattle,do điều kiện đi theo đoàn như vậy nên e không thể đi chơi xa được,chỉ loanh quanh trong Seattle thôi nên mong các bác nhiệt tình chỉ dẫn e đi chơi ở Seattle thế nào,shopping thế nào cho nó ngon bổ rẻ.....Cũng chỉ tại cái món tiếng tăm của e nó hơi lộ cộ nên không tự nghiên cứu được,hi vọng nhận được chỉ giáo của các bác,e xin chân thành cám ơn trước.
Google: things to do in seattle

Hạng B2
29/11/13
336
408
63
40
Tp. Hồ Chí Minh
Không biết giờ chỉ bác có trễ quá không. Xưa em cũng học ở cách Seattle khoảng 150miles, có lên chơi vài lần. Em cho bác vài hình minh họa (mẫu là bà xã em, bác thông cảm em ko có hình cảnh không)
Nổi tiếng nhất ở Seattle có Space Needle. Đây là ngọn tháp cao nhất vùng Tây Bắc Mỹ. Từ trên cao có thể dòm thấy cả toàn vùng
Hỏi kinh nghiệm đi chơi và shopping ở Seattle

Xung quanh khu vực Space Needle có bảo tàng pha lê.

Bảo tàng âm nhạc (hình đầu tiên là bảo tàng âm nhạc)
Duck tour là một tour đi trên chiếc xe vừa đi được trên mặt đất, vừa đi được dưới nước, tham quan một vòng quanh khu vực Space Needle. (chiếc xe trong hình đầu tiên). Còn đây là một số hình ảnh trong tour

Ngoài ra bác có thể đi xem chợ hải sản ở Public Market Center. Chú ý là gần ngay khu chợ này có quán cà phê Starbuck thủy tổ. Chỗ này em ko có hình.
Nổi tiếng thứ nhì ở Seattle là công ty Boeing. Du khách được phép vào tham quan. Chỗ này phải nói là trên cả tuyệt vời. Bác phải cố đi một lần cho biết nhé.

Ngoài ra mùa này ở vùng Tây Bắc là mùa trái cây. Bác hỏi xem gần đó có farm nào không, đi đến đó bác sẽ được tận tay vặt cherry, blueberry, peach, ...

Xa hơn nữa bác có thể đi Mountain Rainier, hưởng thụ cảm giác trượt tuyết.

Cuối cùng là tiết mục mua sắm. Ở Mỹ hệ thống mua sắm phân cấp theo đẳng cấp. Bác rủng rỉnh hầu bao thì có thể vào Nordstrom, Macy's. Vừa vừa thì vào Target, Fred Myer. Yếu hơn thì vào Ross, Marshall, ... Tuy nhiên em recommend bác chịu khó đu theo ai đó xuống bang Oregon, cách Seattle khoảng 3h chạy xe, chỗ này miễn thuế mua sắm nhé bác :3dquaytay:. Còn ở Seattle em nhớ là đánh thuế 9%.
Chúc bác có một chuyến đi vui.

Attachments

Hạng B2
9/5/12
168
427
63
ui chao, nhà xưa của em đây Seattle :D
- Lòng vòng Seattle thì bác đi Pike Market ngay downtown, còn có mấy cái shopping mall ở đó: Westlake, Pacific Mall... vòng vòng khu này bác đều đi bộ được hết nhé.
- Ra khu phố tàu + việt cũng gần đó ăn uống cho rẻ. Khu này có chợ Nhật Uwajimada cũng nên đi cho biết, chợ sạch đẹp bán nhiều đồ import từ Japan. Bên ngoài chợ có tiệm ramen Samurai Noodle ăn ngon, giá cũng phải chăng cỡ < $15
- Còn đi chợ Mỹ thì bác đi Whole Food Market có ở nhiều nơi, e khoái đi chỗ này :D
- 2 quán bánh mì phải thử là: Salumi (italian) & Paseo (cuban sandwich)
- Shopping thì bác nên đi Outlet mall trên North exit 278 gì đó em quên rồi, google là ra
- Còn gì nữa không ta, nhiều nơi để đi quá em nhớ không ra hết oeoeoe....

Tập Lái
24/8/14
3
0
1
44
Thks bác hieupdx, 18/10 này e mới lên đường,e ở Seatle 2 tháng,chắc là ở khu Renton,bác còn ít kinh nghiệm nào thì phọt nốt cho e với nhé,đa tạ đa tạ:3dquaytay:

Tập Lái
24/8/14
3
0
1
44
Bác Oriental_Noodlee ơi có kinh nghiệm gì nữa không,chỉ giúp e với,18/10 e mới lên đường cơ,e quan tâm đến mấy vụ outlet,bác cho e xin kinh nghiệm đi shopping ở outlet với,tks bác nhìu

Status
Không mở trả lời sau này.