Tập Lái
19/12/19
2
0
0
27
Hỏi kinh nghiệm đi đường từ Hội An về Đắk Lăk

Các bác cho em hỏi... từ Hội An về Đắklăk nên đi đường nào an toàn nhất ạ... Vì lý do k đặt đc vé nên phải cày cuốc một mình chạy về... Em bắt đầu khởi hành vào 29 tết này

Lần đầu nên cần chuẩn bị những gì.. Mọi ng tư vấn e ít kinh nghiệm đi đường xa vs ạ...
Cảm ơn

Last edited by a moderator:
Tập Lái
19/12/19
2
0
0
27
các bác cho e hỏi... từ hội an về đắklăk nên đi đường nào an toàn nhất ạ...
vì lý do k đặt đc vé nên phải cày cuốc một mình chạy về...
lần đầu nên cần chuẩn bị những gì.. mọi ng tư vấn e ít kjh nghiệm đi đường xa vs ạ...
cảm ơn

MDH confirmed
Hạng D
31/3/12
1.033
1.798
113
Hội An - Quảng Ngãi - QL 24 đèo Vi ô Lắc

Hạng B1
14/6/14
98
93
18
Hội An - Quảng Ngãi - QL 24 đèo Vi ô Lắc

Đèo Violak đi 1m có mà nằm xe hả bác, đường vừa xấu vừa khó đi.

Theo em có 2 đường (em thường hay đi), bác chủ xem sao:

1. Đi theo đường Hồ Chí Minh (AH17): QL14E > Đi AH17 về Kon Tum > Pleiku > Ma Thuột (Dak Lak).

Đường này đi ngắm cảnh cây cối, rừng núi, xe cộ thị trấn cũng nhiều.

2. Dễ đi nhất: từ Hội An đi theo QL1A tới Tuy Hoà > QL 29 tới Sông Hinh rồi tiếp tục bám đường tới ngã 3 QL 20 - Đông Trường Sơn (Tân Lập) thì quẹo trái > chạy 1 đường là về tới M'Drak > Buôn Ma Thuột (Dak Lak).

* Tuyệt đối từ QL 29 không đi vào QL 19C, đường nát toàn đá tảng.

Đường này trục chính nên không phải lo lắng gì cả. Về tới M'Drak chạy thêm tí ăn cơm gà 52 là khoẻ.

** Tổng thời gian đi khoảng 9 - 10 tiếng nên bác cứ cân đối thời gian.

• Like
Reactions: thằng nhà quê 2
14/6/17
879
424
63
Vòng vô quy nhơn đi ql 19 lên gia lai, đường này xe khách đi nhiều!
Em cũng tính mùng 3 đi đắc lắc từ quy nhơn lên. Bác nói xe khách đi nhiều vậy có ổn không? đường xá ok không bác. Em đi sedan city. biển báo tốc độ và xxx có nhiều không bác nhỉ. lần đầu đi đường này nên hơi lo.

14/6/17
879
424
63
Đèo Violak đi 1m có mà nằm xe hả bác, đường vừa xấu vừa khó đi.

Theo em có 2 đường (em thường hay đi), bác chủ xem sao:

1. Đi theo đường Hồ Chí Minh (AH17): QL14E > Đi AH17 về Kon Tum > Pleiku > Ma Thuột (Dak Lak).

Đường này đi ngắm cảnh cây cối, rừng núi, xe cộ thị trấn cũng nhiều.

2. Dễ đi nhất: từ Hội An đi theo QL1A tới Tuy Hoà > QL 29 tới Sông Hinh rồi tiếp tục bám đường tới ngã 3 QL 20 - Đông Trường Sơn (Tân Lập) thì quẹo trái > chạy 1 đường là về tới M'Drak > Buôn Ma Thuột (Dak Lak).

* Tuyệt đối từ QL 29 không đi vào QL 19C, đường nát toàn đá tảng.

Đường này trục chính nên không phải lo lắng gì cả. Về tới M'Drak chạy thêm tí ăn cơm gà 52 là khoẻ.

** Tổng thời gian đi khoảng 9 - 10 tiếng nên bác cứ cân đối thời gian.
Em từ quảng ngãi đi đắt lắt thì nên đi vào Tuy hòa luôn hả bác. tết này e lên đó chơi mà lần đầu chạy nên cũng lo.