Tập Lái
30/6/22
1
0
1
41
Mấy anh em cho em hỏi nhờ.
Em có lắp cái HUD Vietmap H1X, lắp xong đi thì nhanh hết bình, cạn kiệt luôn, xe không còn báo yếu ắc quy như trước. Xong, em thay bình mới ở hãng đi được 01 tháng thì nay lại hết bình.
Em không biết là khi gắn cái HuD thì có cần lưu ý gì không? Hay là do thiết bị này nó ăn bình nhiều.
Em cảm ơn nhiều.

HUD Vietmap H1X đi nhanh hết bình ắc quy, do đâu?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.455
21.554
113
Pháp
Tháo thử ra thì biết ngay thôi, bác làm sao so sánh các xe khác nhau về vận hành, bình điện dynamo .... cứ độ chế thì dính có ngày. Chưa tính dân làm điện xe ráp cho có ráp mà thôi. Nó nuốt điện hay không là do người gắn, đọc theo bản chỉ dẩn. nếu tắt máy mà cứ nạp điện thì bình toi là đúng rồi
Còn nếu gắn HUB ngay chổ gắm ODB2 thì tuỳ theo .... hên xui, nặng thì nằm đường đổi cả ECU, nhẹ thì cháy tứ tung , gở ra thì hết ....

Sao VN khoái độ thay gì nân cấp nguyên bản, mua đồ tàu trôi nổi có mang hoạ ...

Hạng D
16/11/20
2.537
7.486
113
37
Em có lắp cái HUD Vietmap H1X, lắp xong đi thì nhanh hết bình, cạn kiệt luôn, xe không còn báo yếu ắc quy như trước. Xong, em thay bình mới ở hãng đi được 01 tháng thì nay lại hết bình.
Em không biết là khi gắn cái HuD thì có cần lưu ý gì không? Hay là do thiết bị này nó ăn bình nhiều.
Em cảm ơn nhiều.
Mình cũng gắn cái này qua cổng OBD của xe. Thấy tắt máy là nó cũng tắt theo nên chắc không phải nó. Bữa giờ bị hết bình toàn do bật đèn trong xe quên không tắt.

Hạng F
29/10/16
11.455
21.554
113
Pháp
Mình cũng gắn cái này qua cổng OBD của xe. Thấy tắt máy là nó cũng tắt theo nên chắc không phải nó. Bữa giờ bị hết bình toàn do bật đèn trong xe quên không tắt.
Cứ cắm càng nhiều cỗng ODB, càng độ tứ tung.... thì thợ và hãng xe càng mừng, nhớ là phải made in china ... no name nha :):):) chuẩn luôn.
Do dó em hỏi khi có vấn đề, độ hay không độ, vậy thôi ... các bác độ cứ độ là xe các bác ... hư đừng hỏi em, vì em chỉ tìm hiểu trên xe ... không độ thôi :):):)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/9/08
2.864
5.820
113
Nguồn 12V ở cổng ODB luôn có mà ta? Nó nối thẳng vói bình Ăc Quy không qua công tắc.

Thớt có vẻ dìm hàng Vietmap. :D

Hạng C
19/4/19
594
539
96
40
Chắc thợ đấu trực tiếp vào bình luôn rồi, chứ qua tẩu thuốc thì tắt máy là tắt luôn lấy gì mà hết được.

• Like
Reactions: Osin and tenxo
Hạng D
10/9/08
2.864
5.820
113
Chắc thợ đấu trực tiếp vào bình luôn rồi, chứ qua tẩu thuốc thì tắt máy là tắt luôn lấy gì mà hết được.
Khả năng là gắn vô cổng ODB cho gần.
HUD chắc tiêu thụ khoảng 50 mA > 1 ngày là 1.2 AH (khoảng 15% dung lượng bình)

dEs
11/5/20
2.091
137.336
113
Em cảm ơn nhiều.

View attachment 2738583*Ảnh minh họa
Dễ ợt. Vô app chỉnh, tắt HùD khi tắt máy, ko cho nó chạy ở chế độ chờ vẫn phát bluetooth.

Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
Tháo thử ra thì biết ngay thôi, bác làm sao so sánh các xe khác nhau về vận hành, bình điện dynamo .... cứ độ chế thì dính có ngày. Chưa tính dân làm điện xe ráp cho có ráp mà thôi. Nó nuốt điện hay không là do người gắn, đọc theo bản chỉ dẩn. nếu tắt máy mà cứ nạp điện thì bình toi là đúng rồi
Còn nếu gắn HUB ngay chổ gắm ODB2 thì tuỳ theo .... hên xui, nặng thì nằm đường đổi cả ECU, nhẹ thì cháy tứ tung , gở ra thì hết ....

Sao VN khoái độ thay gì nân cấp nguyên bản, mua đồ tàu trôi nổi có mang hoạ ...
Hàng cốt lõi phải gắn hàng Tèo mới hưởng thụ được bác ui...hè hè...