Hạng B2
23/9/11
320
9
18
các bác nào biết loại dung dịch nào xóa vết xước trên kính lái chỉ em với...hôm thứ 6 em có đem xe vào hãng KIA Trường Hải Biên Hòa để sơn lại vài chổ bị trầy, đến thứ 2 mới nhận xe lúc nhận xe trong hãng không nhìn thấy bị gì về nhà em đem xe đi rửa mới phát hiện ra 2 vết xước bên ngoài kính lái hix đúng là bọn trong hãng ẩu thật em không biết nó làm cách nào mà để xước cả kính lái xe em thật po tay luôn.bác nào chỉ em cách khắc phục với thanks AE nhiều

Hạng B2
6/12/11
205
0
0
Kính bị xước mà bác hỏi cách khắc phục thì quả là khó, chẳng lẽ lại mang ra mài???
Bác xem vết xước có ảnh hưởng gì đến tầm nhìn của bác không, nếu không quá nghiêm trọng thì bác cứ để vậy thôi. Còn không thì bác chỉ còn cách khắc phục bằng cách thay kính lái mới bác ạ.
Mà sao bác không mang lại Kia Biên Hòa để làm rõ mọi chuyện nhỉ?

Hạng B2
23/9/11
320
9
18
Lúc nhận xe em ko kiển tra kỹ vì ra ngoài có nắng mới thấy cái này chắc do lỗi em khi nhận xe ko kiểm tra kỹ nhưng bên trong hãng tói quá thì đâu có tháy.. Ko bit giờ phải làm sao nữa nói chung la bị bên lơ nên cũng ko ảnh hưởng, nhưng nhìn ngứa mắt quá

Hạng D
13/8/07
1.544
3.431
113
Cái này hồi xưa em đã làm 1 mục cảnh báo rồi....mà cái này rất khó phát hiện vì mình lấy xe ban ngày nhìn k thấy đâu, tối có đèn xe ngược chiều mới rõ....

Cái này chắc chắn là do thợ ẩu trong 2 trường hợp:
1. Khi sơn không che chắn kính khi sơn, bị bụi sơn bám kính lái...có nhiều cách khắc phục không tổn hại kính lái nhưng các bác thợ dùng giấy nhám quánh cho nhanh --> trầy kính

2. Tiến bộ hơn: có che chắn kính, nhưng dán nilon che bằng keo ở 4 cạnh kính...khi sơn xong, mở nilon ra k có miếng bụi sơn nào --> mừng quá, --> nhưng sao kính em vẫn trầy là do lại lười và tiện tay có giấy nhám sẵn, quánh phát sạch keo, xong việc lấy tiền --> kính em lại trầy.

Em bị cả 2 trường hợp đều là hãng kia ở 2 nơi khác nhau......bó tay, mà em k chỉ bị kính lái mà bị tất cả các kính.....

Bác chủ chấp nhận thôi vì k có cách khắc phục đâu, em đem vô hãng bắt đền, họ kêu để họ khắc phục, bằng cách quánh bóng...--> nghe xong bỏ chạy luôn vì biét kết quả còn thảm hơn.

Mà nhắc tới em còn tức lắm, đem vô bắt đền họ bảo tại gạt nước làm trầy chứ k phải tại họ vì họ che rất kỹ. Nhưng em cho họ thấy vết trầy k trùng với chiều gạt nước và nếy mình chậm 2 ngón tay lại thì vết trầy bằng đúng bề rộng 2 ngón tay....---> do bọc giấy nhám vô 2 ngóntay, mình để ý thợ sơn sẽ thấy thao tác này..... Em sợ hãng luôn, chả có trách nhiệm gì, còn 1 chỗ thì đỗ thừa là vết trầy củaphim nhiệt. Em nói là giờ tui lột ra mà k phải anh dán lại tui nha....anh thợ lẻn đi chỗ khác....

Dài dòng, và khuyên bác đừng khắc phục vig không thể tốt hơn trừ khi thay kính mới

Hạng B2
23/9/11
320
9
18
Không lẽ giờ đập cái kính rồi để bảo hiểm đền trời đúng là thợ ẩu thất em về tưởng đâu bị gi nên dùng chai vệ sinh kính lái AX II,Lâu lâu tưởng hết giờ còn thê thảm hơn nữa chạy xe mà nhìn kính cứ rợn rợn lem nhem giờ không bit làm sao đúng là hoạ vô đơn chí mà

Của e thì bị ntn các pác ơi..ko biết khắc phục ntn,e sờ móng tay bị cấn lợm cợm bực gì đâu các pác àh.
Lỗi do là như vầy: Hôm vừa rồi đi dự lễ KH ở Tân Hiệp Phát BD trời mưa to như nước đổ,e de xe zô cửa vướng phải cây dù ngả cái đùng trúng gạt nước bó bị lộn ngược lại và thế...quẹt tới quẹt lui vài đường cơ bản thế là...ôi thôi xót.!