Hạng B1
4/11/15
93
88
18
57
Kia New Sorento và Mitsubitshi Pajero Sport chọn loại nào ?
Chào các bác trong diễn đàn !

Số là em đã định rước em new sorento nhưng thấy máy 2.4 của new sorento có vẻ yếu. Cùng phân khúc em thấy có pajero sport kiểu dáng cũng kẻ tám lạng người nửa cân với sorento nhưng máy mạnh hơn 3.0 , 220hp, không biét nó ăn uống cở nào ? Các bác nào đã từng kinh qua 2 xe này cho em một lời khuyên nên rước em nào ? Ưu nhược điểm của từng em ngoài động cơ thì nội, ngoại thất, an toàn, trang bị ... Của 2 em nó thế nào ?[pagebreak][/pagebreak]

Cảm ơn các bác nhiều !

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/10/15
119
50
28
32
Chào các bác trong diễn đàn !
Số là em đã định rước em new sorento nhưng thấy máy 2.4 của new sorento có vẽ yếu. Cùng phân khúc em thấy có pajero sport kiểu dáng cũng kẻ tám lạng người nửa cân với sorento nhưng máy mạnh hơn 3.0 , 220hp, không biét nó ăn uống cở nào ? Các bác nào đã từng kinh qua 2 xe này cho em một lời khuyên nên rước em nào ? Ưu nhược điểm của từng em ngoài động cơ thì nội, ngoại thất, an toàn, trang bị ... Của 2 em nó thế nào ?
Cảm ơn các bác nhiều !
Xe New Sorento thì được thiết kế đẹp, bắt mắt, kiểu dáng hiện đại. Ngoài ra New Sorento được trang bị nhiều tiện nghi cho khách hàng như: cửa sổ trời toàn cảnh, khởi động bằng nút nhấn start -stop, chìa khóa thông minh, DVD-GPS Vietmap, 6 túi khí vòng quanh xe, ghế chỉnh điện và nhớ vị trí ghế,... Bác nên đến từng showroom xem xe rồi hãy quyết định nha bác. Bác cần thêm thông tin thì cứ alo cho em nha, em sẽ hỗ trợ bác hết mình luôn:3dcuoigif:

Tập Lái
23/8/15
30
34
18
57
Xe New Sorento thì được thiết kế đẹp, bắt mắt, kiểu dáng hiện đại. Ngoài ra New Sorento được trang bị nhiều tiện nghi cho khách hàng như: cửa sổ trời toàn cảnh, khởi động bằng nút nhấn start -stop, chìa khóa thông minh, DVD-GPS Vietmap, 6 túi khí vòng quanh xe, ghế chỉnh điện và nhớ vị trí ghế,... Bác nên đến từng showroom xem xe rồi hãy quyết định nha bác. Bác cần thêm thông tin thì cứ alo cho em nha, em sẽ hỗ trợ bác hết mình luôn:3dcuoigif:
Cảm ơn bác.
Mấy cái bác nói hình như pajero sport cũng có mà bác ?
E sẽ cân nhắc, khi nào quyết định e sẽ alo . Mà bác ỏ kia nào vậy , bác cho e số để e phone khi cần

• Like
Reactions: nopainnogain
Tập Lái
13/5/15
23
8
3
33
Độ ăn uống của 2 con thì như nhau cả bác àh! Pajero thì sử dụng khung gầm kiểu Bán Tải nên đi xe k êm như Sorento nhưng đi đường đèo dốc thì ổn hơn! Và it opt hơn Sorento! Tuy Nhu cầu của bác đi đg như thế nào thôi!
giữa con 2.4 với con 3.0 sao như nhau an uống như nhau được bác.

Tập Lái
23/8/15
30
34
18
57
Độ ăn uống của 2 con thì như nhau cả bác àh! Pajero thì sử dụng khung gầm kiểu Bán Tải nên đi xe k êm như Sorento nhưng đi đường đèo dốc thì ổn hơn! Và it opt hơn Sorento! Tuy Nhu cầu của bác đi đg như thế nào thôi!
cảm ơn bác !
Bác nói 2 e nó ăn uống như nhau e chưa tin

• Like
Reactions: Ganeskoto
Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Máy xăng At thì bác mua Mit Sport đi còn nếu máy Disel bác làm còn Sò New đảm bảo bác ko tiếc tiền đầu tư đâu 2 con này nằm cùng phân khúc giá nên ko cần lăn tăn quá. Có cái service của Mit bác phải coi lai chứ em thấy nó cục gạch nhất trong các xe em đã mua

Em đi New Sò Deisel 2015 7.4L 100Km đường hỗn hợp nhé xe em chứa quá 500km. Em dám cá bác con Sò em ăn đứt cả con Sò xăng và con Mit Sport về khoản ăn uống và speed hehehehe

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Máy xăng At thì bác mua Mit Sport đi còn nếu máy Disel bác làm còn Sò New đảm bảo bác ko tiếc tiền đầu tư đâu 2 con này nằm cùng phân khúc giá nên ko cần lăn tăn quá. Có cái service của Mit bác phải coi lai chứ em thấy nó cục gạch nhất trong các xe em đã mua

Em đi New Sò Deisel 2015 7.4L 100Km đường hỗn hợp nhé xe em chứa quá 500km. Em dám cá bác con Sò em ăn đứt cả con Sò xăng và con Mit Sport về khoản ăn uống và speed hehehehe
Sao lại so sánh ăn uống giữa máy xăng và máy dầu chớ, máy dầu bao giờ cũng tiết kiệm hơn, mà lại cho cs mạnh hơn.

Hạng B2
8/1/15
302
480
63
35
Hà Nội

Ăn uống e k nói nhưng bác nói ăn đứt về tốc độ so vói PSG nhà e là e hơi ngứa tai nha :))