Hạng D
7/11/13
1.099
8.152
113
Các bác cho em hóng kinh nghiệm ăn uống, nấu nướng tại hai điểm trên. Do gia đình em có hai bé còn nhỏ nên cũng muốn hóng để ăn uống cho hợp với các bé. Tụi em đi tự túc nên tiêu chí bổ và rẻ ạ. Cuối tháng này tụi em đi nên cần hóng nhanh ạ. Em cảm ơn.

Hạng B2
17/9/12
242
1.851
93
Hochiminh
E cũng hóng ké ở và ăn uống ở Meo bơn và Sydney. Tết này 2 vợ chồng em đi bụi tự túc.

Hạng D
7/11/13
1.099
8.152
113
E cũng hóng ké ở và ăn uống ở Meo bơn và Sydney. Tết này 2 vợ chồng em đi bụi tự túc.
Sydney tụi em ở nhà thuê airbnb khu Bondi. Ăn uống mua đồ của Coles về nấu cũng nhanh mà rẻ. Giống như đi chơi cả ngày khi về thì ghé siêu thị tại trạm cuối mua ít đồ về nấu. Bus và train hầu như đúng giờ và cũng dễ đi.

Hạng B2
17/9/12
242
1.851
93
Hochiminh
Sydney tụi em ở nhà thuê airbnb khu Bondi. Ăn uống mua đồ của Coles về nấu cũng nhanh mà rẻ. Giống như đi chơi cả ngày khi về thì ghé siêu thị tại trạm cuối mua ít đồ về nấu. Bus và train hầu như đúng giờ và cũng dễ đi.
Từ sân bay Syd về Bondi xa ko bác ? Đi bằng phương tiện gì thì ngon bổ rẻ.
Ngoài Nhà hát con sò ra thì đi tham quan những đâu ?
Tự nhiên hứng lên cái làm Visa Úc xong giờ đi luôn.
Chưa nghiên cứu gì cả.hix :D
Thanks bác

Hạng D
7/11/13
1.099
8.152
113
Khoảng 40 phút. Bác ra trước ga đến có bus đi vô dowtown khoảng $2 so với đi train (đa số đều đi train) là $17.
Tham quan khu Dowtown -Toà nhà Victoria
Biển Manly. Đi phà chỗ nhà hát qua, chụp hình đẹp
Biển Bondi,
Đi lên Blue Mountain...

Hạng B2
24/11/06
203
3.446
93
Úc mùa này di nóng chết luôn , đem theo nón và uống nhiều nước nha anh .
Sydney đi tối cuối tuần ra Darling Harbour hay có pháo hoa miễn phí , an uống thì đồ chau á hay vn mấy khu central hay townhall cũng nhiều . Đi lại bằng bus hay train thì anh mua cái card opal nạp vô $50-100 gì đó chừng nào hết thì thôi.

Hạng C
14/12/09
675
2.069
93
Các bác cho em hóng kinh nghiệm ăn uống, nấu nướng tại hai điểm trên. Do gia đình em có hai bé còn nhỏ nên cũng muốn hóng để ăn uống cho hợp với các bé. Tụi em đi tự túc nên tiêu chí bổ và rẻ ạ. Cuối tháng này tụi em đi nên cần hóng nhanh ạ. Em cảm ơn.
Tự nấu chắc bác đi chợ Việt Nam ? Qua Seattle thì xuống chợ Ba Miền rẻ, đồ ok...hên gặp lúc cua sale làm vài con về ăn! Nằm trên đường Martin Lutherking nên có thể dùng xe điện đi cho tiện.
Thích chợ chau Á sạch đẹp thì xuống khu International District vô Uwajimaya chợ Jap nhưng giá cao hơn khá, bù lại có nhiều thứ để mua cho bé.
Chợ Mỹ thì khỏi bàn luôn nhé, mà nếu cần thì cứ Wholefood mà vô!

Hạng B2
9/1/15
446
1.978
93
44

nếu mướn nhà có bếp núc thì cứ ra chợ chinatown xúc đồ ăn về chất vô tủ thôi bác, rồi quánh bài chia phe nấu cơm và rửa chén :)

Hạng D
16/1/13
4.800
81.117
113
Giờ có smart phone thì lo gì chuyện ăn uống . Khi cần tìm quán nào gần là được .