Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Lắp android box qua cổng hdmi crv 2019

Hạng B2
22/6/13
110
50
30
Các Bác cho e hỏi , mình có thể dùng adroid box kết nối qua cổng hdmi của crv 2019 được không ? Dùng màn hình xe làm màn hình không thôi ? Có Bác nào làm thử chưa ạ , cám ơn mọi người đã tư vấn .

Hạng C
21/9/10
841
27.152
93
46
Các Bác cho e hỏi , mình có thể dùng adroid box kết nối qua cổng hdmi của crv 2019 được không ? Dùng màn hình xe làm màn hình không thôi ? Có Bác nào làm thử chưa ạ , cám ơn mọi người đã tư vấn .
[Hình như] Nếu ko can thiệp gì thì cổng HDMI cũng chỉ để nghe...âm thanh, xe chạy thì cùng mất phần video. Honda thiết kế cái màn hình như cqq, nghe tiệm bảo có gắn màn hình gối đầu sau ghế cũng chả xem đc (phải cắt dây hay root gì đó)

Hạng B1
15/2/17
65
16
8
31

sao cực vậy anh :) Màn zin trên xe có thể Cài thêm app Youtube bản đồ Navitel Google maps mà không cần gắn thêm gì anh nhé

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Bác đầu tư cái màn khác sẽ tiện hơn. Hoặc bác muốn giữ nguyên cái đầu zin, nối android box có nhược điểm là khó điều khiển.
Bác ko dùng màn hình cảm ứng được phải dùng remote cho đầu android bất tiện, em ko biết apple carplay có bấm được ko vì xe e ko có.
Xe zin muốn coi được video phải cắt dây , xe em City thì e cắt được còn CRV của bác nên nhờ tiệm nó làm giúp.
Bác có thể thử trước bằng cách mua 1 sợu dây HDMI nối với điện thoại, bật màn hình qua HDMI rồi điều khiển trên điện thoại. Nhược điểm màn hình điện thoại tắt là màn hình cũng tắt theo .
Dây trên lazada bán khoảng 150-200k

Hạng C
21/9/10
841
27.152
93
46
Bác đầu tư cái màn khác sẽ tiện hơn. Hoặc bác muốn giữ nguyên cái đầu zin, nối android box có nhược điểm là khó điều khiển.
Bác ko dùng màn hình cảm ứng được phải dùng remote cho đầu android bất tiện, em ko biết apple carplay có bấm được ko vì xe e ko có.
Xe zin muốn coi được video phải cắt dây , xe em City thì e cắt được còn CRV của bác nên nhờ tiệm nó làm giúp.
Bác có thể thử trước bằng cách mua 1 sợu dây HDMI nối với điện thoại, bật màn hình qua HDMI rồi điều khiển trên điện thoại. Nhược điểm màn hình điện thoại tắt là màn hình cũng tắt theo .
Dây trên lazada bán khoảng 150-200k
Kết nối qua cổng hdmi cũng chỉ nghe đc âm thanh thôi, hình ảnh video vẫn chỉ có trên màn hình đt

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Kết nối qua cổng hdmi cũng chỉ nghe đc âm thanh thôi, hình ảnh video vẫn chỉ có trên màn hình đt
Như e trình bày ở trên thì phải cắt dây thắng tay và nối mát mới được nhé bác
Còm bên Thái nó bán sợi dây độ chỉ việc cắm rút thôi.
Mang ra tiệm họ làm cho chứ hãng ko làm nhé bác