Tập Lái
9/10/16
14
15
3
40
Mazda6 2.0 2016: làm gì khi đi mưa bị mờ kính?
Hi mọi người. Mình ở TPHCM mới mua Mazda6 2.0 xanh đen được gần 4 tháng, buổi tối đi mưa thì kính bị đóng sương làm mờ kính cản tầm nhìn, dùng chức năng sưởi vẫn không hết. Mong các bác chỉ giáo cách sử dụng.[pagebreak][/pagebreak]

Hôm qua trưa sài gòn mưa lớn. Mình chở con đi học dù bên ngoài mưa không thấy đường nhưng cần gạt nước để auto kính vẫn trong suốt.

Chiều tối bên ngoài lại mưa lâm râm thôi nhưng phía gần đáy kính bị hiện tượng mờ kính. Làm tầm nhìn hạn chế. Mình thử bật chế độ sởi kính trước như sách hướng dẫn nhưng tình hình k cải thiện mà tệ hơn. dùng gạt nước cũng k hiệu quả. Phải dừng xe mấy lần lấy giẻ lau.

Còn 2 kính chiếu hậu bị nước mưa bám nhiều có cách nào k mọi người.

Rất mong ae có kinh nghiệm hướng dẫn giúp

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/2/15
1.125
6.628
113
Anh bật đúng cách không, hay bật lộn sấy kính trước lộn sang sấy kính sau ^^

Tập Lái
9/10/16
14
15
3
40
Anh bật đúng cách không, hay bật lộn sấy kính trước lộn sang sấy kính sau ^^
Hic. Có biểu tượng mà sau mà lộn được, bấm nút trên. Chỉ không hiểu tại sao lại như vậy.

Hạng D
9/2/15
1.125
6.628
113
Bấm nút hình như là sấy kính sau, anh phải vặn nút qua nấc cuối thì mới sấy kính trước, em nhớ mang máng vậy, để tối về coi lại,

• Like
Reactions: tonychanh
Tập Lái
25/4/16
30
24
8
49
Quan trọng nữa là bác phải để nhiệt độ trong xe thấp hơn nhiệt độ bên ngoài thì kính mới ko bị hấp hơi nước, trời mưa mà bác chỉnh nhiệt độ trong xe 24-25 độ là kính bị mờ liền.