Hạng C
15/3/06
612
0
16
50
đâu đó
RE: Nam du ký- hồi ức 1 chuyến đi.

Không khí cao nguyên thật trong lành, thức dậy sau 1 đêm ngon giấc thấy người thật khoan khoái dễ chịu, mọi người cũng đã dậy, sau công việc cho cá nhân và thu dọn đồ đạc cả đoàn xuống ăn sáng:
Nam du ký- hồi ức 1 chuyến đi.

Rồi chất đồ lên xe:

2 con xmã và các thành viên DDB:

Thảnh thơi dạo xem phố phường Ban Mê và cafe sáng:

Sau cữ cafe đoàn lên đường đi Buôn Đôn, 1 ngày thong dong, không bị sức ép của thời gian, đi theo ngẫu hứng tới đâu hay tới đó, thả mình trên ghế xe đầy thư thái, khe khẽ hát theo lời nhạc của Đức Huy đang phát ra trong xe:"Tôi yêu những gì đến tự nhiên ....."
Cảnh cao nguyên êm đềm quá, những con đường nhỏ thưa người, những ngôi nhà gỗ cũ kĩ nằm lọt trong những khu vườn, lác đác vài người đàn bà đeo gùi túc tắc đi bộ, vài trẻ nhỏ nô đùa...
Và đây Buôn Đôn, ấn tượng đầu tiên là những chú Voi:

Vào gửi xe thì gặp cái này:

Ngôi nhà rông:

Cây cầu treo lắt lẻo mà ai đi trên nó cũng như người say:

Những trái mít chưa dậy thì:

Thảnh thơi ngồi dưới gốc si già:

Đây túp lều tranh nhưng vào trong thì chẳng thấy 2 quả tim vàng đâu:

Cũng như bao điểm du lịch khác, luôn nhan nhản thợ chụp ảnh dạo.
Đứng chờ và gạ khách ngay ngay khi vào cầu treo:

Đến khi ra cũng không thoát:

Kết thúc buổi dạo chơi Buôn Đôn DDB về lại Ban Mê ăn trưa chia tay bác Binden và Tvson, đoạn này rất bùi ngùi và nhiều sự kiện nên cho em tạm dừng, nghỉ tí để lấy lại sức viết tiếp......

Hạng B2
3/8/06
443
0
16
49
Hà nội

@Ducanh: Bác có còn nhớ hai ẻm lúc em và bác đi mua áo rét hông?Hay là em lại đi PlayC mua áo với bác nhể!:)Tiếc cho cả bác và em lại đúng ngày SN OS 5 năm bác ợ!:)[8D]

Lão Mộc
30/11/06
1.431
8
38
BÌNH ĐỊNH

Bác Đucành với bản năng đang trỗi dậy:D
[/img]

[/img]

Bác Rùa đang tác nghiệp mấy em chim VA đậu trên cây.

[/img]

Bác truongthon sau khi trèo lên cao phát hiện ra mấy em dân tộc tắm suối ...nhìn mặt thoả mãn thế.

[/img]

Hạng D
14/3/07
1.512
23
38
101

Trích đoạn: maihan

Xin lỗi, cho em xì pam 1 cái. Lần sau có đi kiểu này, có lẻ nên trang bị thêm cái điện thoại S-fone hay cái USB EVDO MODEM của S-fone để dự phòng khi khi vào khách sạn có mạng bị lỡm nghen các pác.
nếu chỗ đó không có sóng Sfone, hoặc có sóng Sfone mà chưa có 1x thì.. cũng ngồi cười thôi bác ạ

@duccanh.. hehehe em nhìn cứ tửơng là tazan còn zane đâu mất tiu rồi bác :D:D:D

Hạng C
15/3/06
612
0
16
50
đâu đó

Trích đoạn: sunlight911

@Ducanh: Bác có còn nhớ hai ẻm lúc em và bác đi mua áo rét hông?Hay là em lại đi PlayC mua áo với bác nhể!:)Tiếc cho cả bác và em lại đúng ngày SN OS 5 năm bác ợ!:)[8D]

Nhớ lắm bác ơi!:D Thôi bác cứ ở nhà vui cùng SN OS đi, 1năm mới có 1 lần đới! em sẽ mua giúp bác 1 cái áo + 1 tấm hình của hai ẻm rồi gửi EMS ra cho bác nhé!:D:D:D

@vdtducthuan : Zane bỏ iem theo bác chộp ảnh dạo đạo mạo kia rùi:(

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

Chuyến đi này ăn sâu vào tâm trí em : giờ này tuần trước, 2 tuần trước, rồi sẽ là năm trước, ôi nhớ quá

Hạng B2
3/8/06
443
0
16
49
Hà nội

Trích đoạn: ducanh

Trích đoạn: sunlight911

Nhớ lắm bác ơi!:D Thôi bác cứ ở nhà vui cùng SN OS đi, 1năm mới có 1 lần đới! em sẽ mua giúp bác 1 cái áo + 1 tấm hình của hai ẻm rồi gửi EMS ra cho bác nhé!:D:D:D
Khó có ai chu đáo như bác ![8D]:D

Hạng C
15/3/06
612
0
16
50
đâu đó

Lại tiếp về bữa trưa chia tay 2 bác kia, trên đường về BMT ăn trưa gạ mọi người : hôm nay ghé quán cơm Sài Gòn ăn nhẹ nhàng thôi nhé, nhưng chưa tới quán đó thì gặp cái này:

Vậy là DDB quyết định dừng chân ở đây:

Sau bữa chia tay vui vẻ, DDB lên đường đi Pleiku, nhặt nhạnh được vài cảnh trên đường
Công bằng xã hội:

Vô luật, nhưng như áo dài trắng kia thì có thể tin rằng thế hệ sau sẽ văn minh hơn:

Ra khỏi thành phố, con đường 14 trải dài, uốn éo bên những rặng cây cao,

Không cầm lòng nổi trước những gọi mời hấp dẫn của cung đường đẹp bác Hội trưởng quyết cầm cương con hắc mã để thử tí, và đây cây cầu 110, ranh giới giữa DakLak và Gialai khi hắc mã tung vó (đoạn này em ngồi nghế phụ để tác nghiệp tí nhưng chỉ chộp được vài hình, còn là ngồi lẩm nhẩm : con ở hiền lắm trời ạ! cũng may là có mang theo bỉm):

Giữa bạt ngàn cây mọc ra chiếc quán nhỏ, đẹp và thơ mộng lạ lùng,DDB dừng chân nghỉ ngơi và giảm tải:

Bên ly cafe Ban Mê:

Phút suy tư:

Sau cafe DDB tiếp tục lên đường, hắc mã lúc này được cầm cương bởi Sunlight, như ngầm muốn nói với hội trưởng : không phải ngẫu nhiên mà SantaFe được nhiều người ca tụng đến thế đâu! Và đây là minh chứng (phải dùng 2 bỉm đồng thời):

Nổi tiếng chạy nhanh như xe khách mà họ cũng chỉ có thế này:

Bóng tà dần buông,DDB tới Pleiku khi cả thành phố đã lung linh trong những ánh đèn, trạm dừng nghỉ của DDB là ks Đức Long:
Cứ tưởng sảy nhà là thoát sư tử:D ai ngờ vừa đến cửa ks lại gặp:

Check in tại ks mới lòi ra là Sunlight để quên bằng lái trong xe, mà xe lại để ở nhà, ke ke như vậy là có ông lái chui tới 8 ngày mà không ai biết. Một quyết định nhanh chóng được đưa ra: từ ngày hôm sau Sunlight lên xe chỉ để ngủ!oh bla bla bla!:D:D
Sau bữa tối, cả đoàn bắt đầu tác nghiệp, đọc tin lũ lụt tại miền trung và sạt lở đường nghiêm trọng trên đường HCM đoạn từ Kon Tum trở ra thoáng chút lo trên gương mặt của các thành viên (bác Rùa lo nhất thì phải), hội trưởng quyết định ngày mai theo QL19 đi Qui Nhơn rồi chạy thẳng về Vinh, thầm nghĩ được đấy,đây mới là việt dã. Post thêm vài cái hình báo cáo, xem tí tin tổng hợp bóng đá rồi lên giưòng lăn ra ngủ!Kết thúc ngày thứ 8.

Last edited by a moderator: