VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.
RE: Nam du ký- hồi ức 1 chuyến đi.

Rồi, hôm nay bác DuCanh đưa anh em về đến Đà Nẵng. Khi nào đi tiếp đây ta. Em đang chờ bác nhé.;)

O.S.P.D
25/5/05
638
15
18
43
Hóc Môn

Bác Ducanh làm cái ào lên cho AE mãn nhãn,cứ rón rén thía này khó chệu quá :D

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Sắp đến đoạn bác Gùa ở HN. Chời, đến đoạn đấy thì...[8D]. Bác "chạy" bác DuCanh đi là vừa.:D

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

Trích đoạn: honam

có mỗi con Tôm hùm là hay...:mad:, các bác đểu quá rình ngay lượt ra HN để ăn chơi hoành tráng, còn thằng em lượt đi thì bóp mồm bóp miệng oàn mình chịu trận ai hiểu đây hả trời.......:(:(
Đấy là có cán bộ TW tập kết ra Bắc thì mới ăn chơi hoành tráng như vậy, nếu không có bác RUA thì chỉ up phong cảnh lên thôi DUCANH nhỉ :D:D:D

O.S.P.D
4/12/06
701
23
63
Hà nội

Trích đoạn: ninjarua_nvn

Bác Ducanh làm cái ào lên cho AE mãn nhãn,cứ rón rén thía này khó chệu quá :D
Nu pagađi

Truongthon mấy hôm nay được chiêu đãi mệt nghỉ, bởi lộ tý thông tin định post vài cái ảnh Phong Cảnh lượt về đới bác Gùa àh;):D

Hạng D
7/9/07
1.763
5
36
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: honam

có mỗi con Tôm hùm là hay...:mad:, các bác đểu quá rình ngay lượt ra HN để ăn chơi hoành tráng, còn thằng em lượt đi thì bóp mồm bóp miệng oàn mình chịu trận ai hiểu đây hả trời.......:(:(
Tại bác bỏ đoàn 4 bánh trước mừ.

Hạng C
15/3/06
612
0
16
50
đâu đó

Đây Hải Vân quan trong 1 chiều gió lạnh:
Nam du ký- hồi ức 1 chuyến đi.

Đổ đèo:

Vẫn đổ đèo:

Rời Hải Vân cũng là lúc bóng đêm trùm lên mọi vật, mang theo nó là chút mưa lắc rắc cùng những cơn gió lạnh đầu mùa, 2 con xmã lao nhanh trong đêm đen, các thành viên DDB bắt đầu có dấu hiệu của sự gà gật do hiệu ứng của bữa cơm ngon và rượu ngọt mang lại. Không khí trên xe yên ắng lạ thường, văng vẳng chút âm thanh khe khẽ phát ra từ chiếc CD trong xe. Nhưng bỗng chiếc pedal phanh bị miết mạnh kèm theo là những tiếng pằm pằm, 2 con xmã bật lên rồi dúi xuống kèm theo là những tiếng hự hự bật ra 1 cách tự nhiên từ những chiếc cổ đang nghẹo đi bởi cơn buồn ngủ nó vật, không hẹn mà mọi con mắt đang nhắm nghiền bỗng tròn xoe, ngơ ngác đồng thời nhìn vào vệt đèn pha đang quét trên mặt đường, đâu đó phát ra câu chửi thề thật gọn ghẽ. Ai đó cất lời thảng thốt : có chuyện gì khủng khiếp vừa sảy ra vậy? Dạ thưa không có gì ghê gớm cả, chỉ là chúng ta đang chạy trên con đường tránh TP Huế mới được làm xong cách đây chưa lâu thôi ạ, khẽ trả lời trong khi mắt vẫn căng lồi, mặt gần như dán vào kính để tìm có thêm được cái ổ trâu nào nữa không để nhảy vào cho mọi người tỉnh hẳn ngủ còn trò chuyện cùng, chứ thức 1 mình buồn lắm! Nhìn kĩ cái mặt đường thì thấy công nghệ làm đường của VN cao tới mức có thể mạ nhựa mà không cần thảm nhựa dày như xưa nữa!
Vài cái hình Huế trong đêm:

Phố Huế trong đêm mưa lạnh vắng:

Thoát khỏi con đường tránh cũng là lúc Huế đã ở sau lưng, ghé vào cây xăng gần Tứ Hạ để tiếp nhiên liệu cho xmã và hút điếu thuốc cho tỉnh ngủ, sau vài câu chuyện không đầu không cuối đủ để điếu thuốc làm hết nhiệm vụ của nó DDB tiếptục lên đường. Đi được không lâu chợt thấy loang loáng ánh đèn pha từ phía sau, qua gương chiếu hậu thì thấy 1 người đang rạp mình trên chiếc wave tầu cùng mái tóc đang được gió hất ngược về phía sau như 1 thổ dân da đỏ, nhấp nhẹ chân phanh và hạ kính xuống 1 chút cũng là lúc chiếc xe máy lao tới kề ngang con xmã, kèm theo đó là cánh tay gạt gạt gấp gápý chừng như muốn yêu cầu xmã dừng lại, 1 chiếc đầu trong xe thò ra sát cửa sổ xe cùng câu hỏi: “có việc gì thế đồng chí ơi?” Lẫn theo tiếng gió là câu trả lời nhẹ nhàng nhưng đầy khẩn khoản : “Anh cho em xin tiền xăng ạ!” Ke ke, thì ra là xăng thì đã đổ đủ nhưng xiền thì vẫn nằm im trong túi - sự đãng trí hay đến 1 cách đầy bất ngờ như thế !Cầm tiền, nói cám ơn kèm theo là 1 câu rất Huệ :"May quá hỷ!" "Vâng may quá, bởi nếu không sẽ là 1 cái nhìn rất khác về chúng tôi, dù nguyên nhân chỉ là do mải vui chuyện mà quên", hội trưởng trả lời! (Đoạn này được viết nguyên văn theo lời kể của Hội trưởng mà không hề có thêm chút gia vị nào cả!).
4 tiếng đồng hồ sau vụ quên dễ thương đó, DDB tới Hà Tĩnh, dừng nghỉ ghé thăm quán cháo quen của Sunlight! Chỉ sau 40’ khi những chiếc dạ dày thôi không đòi hỏi thì DDB cũng đã tới nơi cần tới đó là chiếc giường trong khách sạn Phương Đông! Kết thúc ngày chạy dài nhất trong hành trình ! Ngày thứ 9 kết thúc trong nuối tiếc của các thành viên DDB vì ai cũng biết đây sẽ là đêm cuối bên nhau , chắc còn lâu nữa mới có cơ hội qua đêm cùng nhau như thế này!

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Ngày thứ 9 kết thúc trong nuối tiếc của các thành viên DDB vì ai cũng biết đây sẽ là đêm cuối bên nhau , chắc còn lâu nữa mới có cơ hội qua đêm cùng nhau như thế này!
Hay!Nhưng hơi buồn vì sắp đến hồi kết!

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

cho em khóc tý cảm động quá, thật tiếc là chuyến đi ra em ko tham dự. Nhưng vẫn còn hồi kết đấy bác ducanh nhể??[8|][8|]