lee confirmed
Hạng C
14/12/06
987
8
38
62
RE: Nam du ký- hồi ức 1 chuyến đi.

C ơn bác du canh đã cho ae thêm một ký sự với những lời văn hay, những tấm hình phản ánh nơi đoàn đã qua. đã cho mọi người thấy được các bác trên OS với chỉ có nick. Mong rằng ae có đi đâu cũng có những bài viết tương tự để mọi người cùng chia sẻ.

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

Trích đoạn: tranvietanhtuan

về tới đâu rồi pác ui :D ra nha trang chả thấy ọp iếc gì hết

bọn em về tới nhà cách đây 2 tuần rồi bác ợ, tiếc quá....tiếc quá hẹn bác khí khác vậy

O.S.P.D
4/12/06
701
23
63
Hà nội

Trích đoạn: maihan

@ltvbach: pác có đi trong chuyến Nam Du này à. Em chưa biết mặt pác, có hình post lên cho em coi nhé:D

Em có đi bác ạ. Bản mặt em, bác Ducanh chủ thớt này post xí lắm, hôm nào em gửi bác mấy tấm hình nghệ thuật:D
Vui tý, em hay vào SG, lần gần nhất em phone bác nhé!

@Ducanh: Bác post tiếp đê, giữ phong độ thượng thừa nhé!
Khổ mấy cô nào đọc thớt này;):D Người ăn không hết kể lần chẳng ra. Ôi cuộc đời!

Hạng C
15/3/06
612
0
16
50
đâu đó

Trích đoạn: carpenter

Bác Ducanh đâu rùi ,tiếp tục đi chứ ,câu giờ quá ....sốt cả ruột

Lượt về em mải ôm cái vôlăng (do nghe mọi người khen SF nhiều nên em cố cầm lái qua nhiều địa hình để cảm nhận được nhiều:D) nên không có tí ảnh ọt nào ạ, không lẽ lại toàn lời xuông thì ai đọc !Em đang đàm fán với truongthon để mua ít ảnh mà đòi tác quyền cao ngất ngưởng, gạ mãi chưa đi tới đâu! Bác tác động giúp em tí, ngửa cổ mãi để nói chuyện trên trời với lão ý mỏi quá rồi:D

Tập Lái
4/9/07
42
0
6

Đọc xong thấy hay quá, xem ảnh thấy thèm quá! Giá mà .....
Tiếp đi bác ơi!

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0

Trích đoạn: ducanh

Lòng phơi phới nghĩ tới những cung đường mới đang chờ đón thì chân con xmã kéo DDB trở lại với thực tại là lốp trước đã bị xì hơi, chạy qua 3 hàng làm lốp chỉ nhận được những cái lắc đầu và xua tay, mịa kiếp dân gì mà lười, hơn 8h sáng vẫn chưa chịu làm!Thế là DDB đành phải tự chiến, tháo lốp gọi xích lô chở đi vá, sau khi vá xong lại fải đảo ra lốp sau để chạy cho lành!

Xong mọi thứ DDB tiếp tục đúng hành trình : Đi Hội An
Và rồi cũng tới Hội An, không hiểu sao em lại mê cái vùng đất này thế?có hoài cổ quá không?Những mái ngói rêu phong trên khung nhà gỗ, những mảng tường vàng cũng ố vết rêu phong của thời gian, những con phố nhỏ gập gềnh, những ngôi chùa cổ...........và con người nhẹ nhàng trong giọng nói và tha thướt trong những tà áo dài:
Bác ducanh viết rất hay!

Tui thích nhất đoạn tô đậm thứ 2, nhưng lại ...khó đọc đoạn tô đậm thứ 1!
Mong rằng cảm hứng của bác vẫn còn tràn trề để viết tiếp nhé!

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Các bác này đi chơi đã hay @ bâygiờ lại viết bài quá hay ! tiếp đibác ơi !

Hạng C
15/3/06
612
0
16
50
đâu đó

Đường về:
Sau khi rời phi trường TSN, DDB lúc này có 10 người trên 2 xmã nhằm hướng Tây Nguyên thẳng tiến theo QL13, sau 1 cữ cafe tại Thủ Dầu 1 cho thêm tỉnh táo và giảm bớt tải cho xmã. DDB được cưỡi ngựa thực sự khi tới đoạn đường đang nâng cấp, xóc tung người, bui mù mịt và lòng đường để đi còn lại rất hẹp nên đã lấy đi tương đối nhiều thời gian của DDB. Khó khăn rồi cũng qua khi rẽ qua QL14, quang cảnh Tây Nguyên dần hiện ra trước mắt với ngút ngàn cây 2 bên đường cùng những con đường đất đỏ chen ngang những rặng cây cao vút, trời bắt đầu ngả dần sang tím xám, hoàng hôn trên cao nguyên đón DDB vào đất DakNong:
Nam du ký- hồi ức 1 chuyến đi.

Tới Kiến Đức, 1 thị trấn nhỏ của Dak Nong đoàn dừng lại để tiếp nhiên liệu cho xmã, tranh thủ giảm tải và hút điếu thuốc, mở cửa xe gió lạnh ùa vào trong khoang, với chiếc áo, khoác lên người, nhìn vào xe thấy báo nhiệt độ bên ngoài là 19oC.

Trời tối hẳn, con đường 14 ngoằn nghèo lượn lên lượn xuống, nhiều đoạn đặc quánh sương mù, đường vắng hoe lác đác gặp vài chiếc xe ngược chiều, bất chợt nhìn vào bản đồ thì ô hô đã bị nhầm sang QL 14C sát biên giới với Campuchia!Không tin vào gps dẫn đường, lôi bản đồ giấy ra xem thì ra đoạn này chỉ có 1con đường!

Nghỉ 1 lát chờ lắp thêm chụp vàng cho đèn sương mù của xmã:

Tiếp tục sau hơn 2h lầm lũi chạy trong đêm đen cùng cái bụng réo vang thì cũng nhìn thấy cây cầu Sêrêpok, Ban Mê đã ở rất gần, miên man nghĩ tới bữa tối nóng sốt đang chờ đón thì Truongthon ngồi ghế bên hô: ơ kìa, kèm theo là 1 tiếng xoẹt bên tai phải, 1 bóng đen lùi lại phía sau, nhấp chân phanh nhìn sang thấy gương phải đã bị cụp lại, may quá không sao! Chạy tiếp thêm chừng vài cây số thì lại 1 lần nữa bị cụp tai phải, ơn trời cũng lại may như lần trước...Hú vía !!!
Rồi Ban Mê cũng hiện ra, cả đoàn vào quán Ngon ăn tối:

Đêm cao nguyên yên tĩnh, dù mới chỉ hơn 10h tối nhưng đường phố đã vắng tanh. Trời se lạnh gợi nhớ những đêm chớm đông của miền Bắc, lang thang trên phố với bắp ngô nóng vừa thổi vừa gặm, bát chè vừng hờ hững chút khói vương ...chẹp chẹp thèm!Nhưng Ban Mê về đêm thì chỉ còn vài ngọn đèn vàng hiu hắt đứng chờ DDB:

Check in ks và chuẩn bị tác nghiệp:

Nhưng không thể làm gì vì cái mạng của ks quá lởm + mấy chú nhân viên ks thì chỉ giỏi cãi => đi phục hồi sức khoẻ!:D
Vẫn hậm hực vì cái mạng lởm, nằm mãi mà không ngủ được bực mình quá lên xe làm 1 vòng quanh Ban Mê xem có quán net nào không nhưng cả thành phố đã chìm vào giấc ngủ, về phòng lôi máy ra nghịch và đây là kết quả:

Lên giường nằm, tiếng ngáy đều đều của Truongthon ru em vào giấc ngủ lúc nào không hay, vậy là kết thúc ngày thứ 7!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/3/07
253
1
16

Xin lỗi, cho em xì pam 1 cái. Lần sau có đi kiểu này, có lẻ nên trang bị thêm cái điện thoại S-fone hay cái USB EVDO MODEM của S-fone để dự phòng khi khi vào khách sạn có mạng bị lỡm nghen các pác.