Hỏi/Đáp Kỹ Thuật nâng cấp gương chiếu hậu

Tập Lái
26/4/04
7
0
1
Vietnam
thưa các bác, nhờ mọi người tư vấn hộ. là nếu gương chiếu hậu không gập điện phải dùng tay mà mình muốn nâng cấp thành gập bằng điện thì bằng các nào, và làm ở đâu là đảm bảo nhất(tphcm). vd: mazda 3, mazda 6. xin chân thành cảm ơn mọi người

Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam
RE: nâng cấp gương chiếu hậu

tôi ở hà nội thì tôi ra chợ giời,
xe mazda 323 GLXI đời 99-2000 gì đó
đổi một đôi gương cũ lấy đôi mới hết hơn 1 triệu
chạy ngon lành, nhưng phải chế thêm công tắc, vì công tắc của hãng bán đắt quá
gần 900 000 vnd một cái công tắc!- không thể hiểu nổi

Tập Lái
12/3/04
33
0
0
Hà nội

Bác m323 cho hỏi là cái đó lắp được cho các xe khác nhau hay chỉ Mazda? tôi ở Hà nội, Xe Spectra có thay được không? Nếu tiện, bác sms cho tôi theo số 0904009900, xin đa tạ.

Hạng B2
4/11/03
431
4
16
Fr
img69.photobucket.com

em có thể chế mình ngồi trong xe mà vẫn tự gập được 2 gương,nhưng.......nếu đang ngồi trong xe mà muốn gương mở ra thì chưa có cách [8|]

Đồ nghề : 2 cây đinh,đóng thẳng vào 2 gương
1,5 m dây dù,buộc mỗi đầu vào 1 đinh đã đóng vào gương
=>ngồi trong xe khi cần gập,chỉ việc kéo dây

Trời ơi, sáng kiến hày thế...gần đến đích rồi mà không chịu tư duy thêm...hè he..

Gợi ý:

Thêm một cây tre / gỗ dài 1.5M -> hạ kính xuống -> thò que ra đẩy...xong

Chú Fiateds nhớ đang ký cốp pi rai nhé. Chúc thành công !
:D

Trích đoạn: fiateds

em có thể chế mình ngồi trong xe mà vẫn tự gập được 2 gương,nhưng.......nếu đang ngồi trong xe mà muốn gương mở ra thì chưa có cách [8|]

Đồ nghề : 2 cây đinh,đóng thẳng vào 2 gương
1,5 m dây dù,buộc mỗi đầu vào 1 đinh đã đóng vào gương
=>ngồi trong xe khi cần gập,chỉ việc kéo dây

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

hehe. Cái này em đã thấy rồi. Bác nào có đánh tennis thì tìm chiếc Zace của Ôn Tấn Lực xem thử. Hôm trước anh Lực có biểu diễn cho em xem. Không thua Mer đâu nhé: Zace mà kính hậu cụp, có xi nhan trên kính lun.Bấm 1 phát là nó cụp vô, thêm 1 phát nó lại bung ra. Nghe ảnh nói làm gần 100$, vẫn giữ cái kính hậu cũ,gắn thêm 1 miếng thép bên dưới + cái motor (servo??? :Dcái này em không biết). Do là đồ chế nên em nghĩ xe nào cũng chế được, chỉ sợ cái motor lớn quá gắn vô kính hậu của sedan không được thôi.

Tập Lái
12/3/04
33
0
0
Hà nội

Bác automatic ời, bác có cao kiến gì thì chỉ giáo cho anh em với. Cả bác hoàng lâm nữa, mục chế các kiểu của bác hình như chưa cập nhật vụ này hỉ?

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Hiện tại ở SG có vài chỗ nhận nâng cấp kính hậu xếp được và gắn luôn đèn Xinhan cho vài lọai xe...!
Đây là công việc đòi hỏi sự khéo tay và kinh nghiệm "hàn chế" của thợ tay nghề cao, kiến thức thôi thì không đủ làm đâu bác ạ...!:D
Bác có thể mon men ra khu trần Bình Trọng hỏi thử !;)

Hạng B2
22/11/03
155
0
0
Vietnam

Bác nào muốn mua mô-tơ để chế gương thì qua phố Đồng Nhân - Hà Nội, vào hỏi mấy cái hàng chuyên chế đèn xe oto, giá 160k một bộ 2 mô-tơ (chưa mặc cả).