6/1/15
90
13
8
40
Xin các a chị đã học B2 rồi tư vấn giúp e nên học B2 ở trung tâm nào có giá cả phải chăng mà chất lượng tương đối ko ạ!
Nghe nói Hoàng Gia chất lượng tốt nhưng mà giá 9 triệu, chát quá! Mấy trung tâm khác như Thành Công, Đồng Tiến, Thái Sơn, Hải Nam ... báo giá khoảng 6,5-7 triệu, thấy giá rẽ thì sợ phát sinh phí từa lưa cũng như ko. Với lại học 2-3 người/xe. Vậy nên chọn trung tâm nào các a chị. Rắt rối quá! Nhiều đêm nghiên cứu ko ngủ dc luôn!
Hoàng Gia họ cho mình thực hành 1 người/xe chạy ngay luôn, mấy trung tâm khác có vậy ko ạ! (thường thì học xong lý thuyết mới cho chạy)
Thanks vì đã quan tâm!

Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Em học Hoàng Gia nè bác, học xong 14 tiếng ngoài đường là chạy được luôn dù trước đó chưa ngồi lên ghế lái bao giờ.

6/1/15
90
13
8
40
Em học Hoàng Gia nè bác, học xong 14 tiếng ngoài đường là chạy được luôn dù trước đó chưa ngồi lên ghế lái bao giờ.
Biết là Hoàng Gia chất lượng ok rồi. Nhưng học phí chát quá. Thấy mấy trung tâm khác rẽ hơn 2,5 triệu cũng mê! Mà ko biết sao. Sợ ham rẽ mang họa nửa!

Hạng C
17/11/14
831
922
93
Em cũng học Hoàng Gia ra. Trọn gói 9,5t (vì em thực hành T7-CN). Không thêm bất kỳ chi phí nào. Từ lúc học đến thi là 3 tháng (nói 3 tháng vậy chứ ở nhà nhiều hơn đi học). Khi thực hành 1 mình 1 xe.

Còn nhớ hôm đầu tiên, anh đẹp trai dạy lái chở ra đường vắng vắng, chỉ mình vô lăng, thắng, gas, côn, nút bấm, v.v... xong cho ngồi 'quay tay' khoản 15'. Sau đó leo lên lái về Nguyễn Thiện Thuật luôn :D
Em vừa có bằng, lý thuyết 30/30, hình 100/100, đường trường 16/20 (chả hiểu bị trừ cái khỉ gì)

Em thấy mấy bác học ở những trung tâm rẻ hơn, ko gặp chuyện này cũng gặp chuyện khác, nói chung rất nhiều vấn đề vừa bực bội vừa có thể mất thêm chi phí. Không phải là em quảng cáo HG (chả liên quan gì em) nhưng nói chung học xong em thấy ok, đáng bỏ tiền.

6/1/15
90
13
8
40
Em cũng học Hoàng Gia ra. Trọn gói 9,5t (vì em thực hành T7-CN). Không thêm bất kỳ chi phí nào. Từ lúc học đến thi là 3 tháng (nói 3 tháng vậy chứ ở nhà nhiều hơn đi học). Khi thực hành 1 mình 1 xe.

Còn nhớ hôm đầu tiên, anh đẹp trai dạy lái chở ra đường vắng vắng, chỉ mình vô lăng, thắng, gas, côn, nút bấm, v.v... xong cho ngồi 'quay tay' khoản 15'. Sau đó leo lên lái về Nguyễn Thiện Thuật luôn :D
Em vừa có bằng, lý thuyết 30/30, hình 100/100, đường trường 16/20 (chả hiểu bị trừ cái khỉ gì)

Em thấy mấy bác học ở những trung tâm rẻ hơn, ko gặp chuyện này cũng gặp chuyện khác, nói chung rất nhiều vấn đề vừa bực bội vừa có thể mất thêm chi phí. Không phải là em quảng cáo HG (chả liên quan gì em) nhưng nói chung học xong em thấy ok, đáng bỏ tiền.
Hoàng Gia thì khỏi phải bàn rồi, nhưng phí cao quá. Hic! Nhưng mà ai cũng ủng hộ HG, chăc mình cũng cố theo HG quá! :(

Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
Thực ra học xong rút kinh nghiệm thế này. Lái để thi đậu rất đơn giản, cho dù chỉ được dạy qua loa, ngày cuối thuê con xe chạy 2-3 tiếng là đậu thôi. không thiết bị 200k/ tiếng. Rất đơn giản cái sa hình. Chạy tải thực tế ngoài đường khó hơn rất nhiều.
Cho nên theo mình. Nơi nào rẻ thì học. Chú ý bổ túc tay lái sau khi đậu mới an toàn trên từng cây số.

Tập Lái
28/1/15
25
47
13
32
Em cũng học HG, mới thi xong bữa 26/1 vừa rồi. Nói chung HG dịch vụ tốt, thầy dạy kỹ, hơi mắc hơn chỗ khác nhưng em thấy đáng chúc bác sớm quyết định để có bằng đi vi vu :)

D2Q
Hạng B2
20/1/15
211
213
43
Đời người không phải đc học B2 nhiều lần đâu bác. Mấy trung tâm khác coi chừng phát sinh " lệ" phí tính già ra nôn bác ơi.

Chính xác bác ạ, e học HG năm ngoái ngoài khoảng lệ phí 9 củ ban đầu ra, e ko fai chi thêm bất cứ 1 khoản tiền tip / ăn nhậu nào cho thầy dạy nữa, lâu lâu mua cho thầy lon Red Bull là ok ròi, trog khi bạn e học bên Tiến Bộ, bt dăm bữa fai tip thầy vài xị ổng mới dạy nhiệt tình, ngày cuối nguyên đám lái chung còn fai chung tiền mời ổng đi nhậu ...:3dquaytay:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
2/11/14
229
77
28
30
Em học Thái Bình. Tổng thiệt hại dưới 7tr. Nhưng đúng rồi bác ơi tiền nào của nó nấy. Lão đại nhà em học HG nhàn rỗi, xe ngon, h học linh hoạt với giáo viên niềm nở. E chịu xa cho rẻ tí nhưng gv hay la mắg, xe mía lau. Đúg v bác ạ lấy bằg thì ko khó e học có 1 tháng xong nghỉ 2 tháng hôm cuối lên dợt 2 tiếg sa hình thiét bị 400k/h là ngon lành cành đào. Đc cái ở đây sát hạch ở Nguyễn Ảnh Thủ, e nghe đồn các bác HG phải đi tuốt Bình Chánh nên cũng hơi gian nan. Bác xem xét mà học nhé