Cả nhà thảo luận chủ đề này nhé: Nên xây văn phòng cho thuê hay xây căn hộ cho thuê?
Theo cá nhân em thì tùy vào vị trí, thời điểm này nếu có đất ở trung tâm quận 1,3 em nghĩ xây văn phòng cho thuê thì thu nhập sẽ cao và ổn định hơn căn hộ phải không cả nhà?

Mọi người cho thêm ý kiến nhé.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Cả nhà thảo luận chủ đề này nhé: Nên xây văn phòng cho thuê hay xây căn hộ cho thuê?
Theo cá nhân em thì tùy vào vị trí, thời điểm này nếu có đất ở trung tâm quận 1,3 em nghĩ xây văn phòng cho thuê thì thu nhập sẽ cao và ổn định hơn căn hộ phải không cả nhà?

Đất nhỏ hay lớn? vị tri` nào???
pháp nhân kinh doanh hay cá nhân/hộ gia đình kinh doanh?
sao ko nghĩ khách sạn cho thuê nếu ở Chung tâm ???; giá KS cao hơn nhà cho thuê mà

Hạng C
4/1/11
618
1.421
93
Khách sạn cho thuê phòng thu tiền giờ tưởng nhiều nhưng lợi nhuận chưa chắc cao hơn cho các cá nhân hay cty thuê dài hạn, hay cho làm dạng co-office, vp ảo. Quan trọng nhất bác phải đánh giá khả năng, network của mình có được loại khách hàng nào lâu dài thì làm. Nếu không giao cho người khác thuê để kinh doanh, mình có tiền đều, khỏi lo vận hành trong thời điểm cạnh tranh này.

Tập Lái
6/12/16
10
65
13
27
Theo em nếu có nhà quận trung tâm thì tầng trệt cho thuê MB, tầng 1,2 cho thuê vp còn lại làm căn hộ cho thuê.

Tập Lái
18/4/17
16
10
3
Khách sạn cho thuê phòng thu tiền giờ tưởng nhiều nhưng lợi nhuận chưa chắc cao hơn cho các cá nhân hay cty thuê dài hạn, hay cho làm dạng co-office, vp ảo. Quan trọng nhất bác phải đánh giá khả năng, network của mình có được loại khách hàng nào lâu dài thì làm. Nếu không giao cho người khác thuê để kinh doanh, mình có tiền đều, khỏi lo vận hành trong thời điểm cạnh tranh này.
Vị trí thang máy cho nhà với nhiều chức năng trên ở đâu là tối ưu hở bác?

Hạng B2
25/4/17
196
450
98
38
Với diện tích đất 7.6mx24m (hẻm 6m) em dự định xây nhà cho thuê (phòng trọ cho thuê) 1 trệt 2 hoặc 3 lầu không có hầm. Em dự định như sau có được không ạ:
- Trệt: Phía mặt tiền để xe + câu thang lên lầu diện tích (7.6mx12m = 91m2); phần diện tích còn lại trệt này cắt lối đi giữa 1.2m, bố trí được 2 dãy khoảng 6 phòng.
- Lầu 1, lầu 2 em cắt hành lang ở giữa 1.2m phân ra làm 02 dãy trọ có bề ngang khoảng 3m.
cách bố trí như vậy có hợp lý và có bị hôi hay bí không các anh chị có kinh nghiệm chỉ giúp em nên ntn nhé,

• Like
Reactions: Nickel2012
Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Các bác cho hỏi bố trí thế nào để tối ưu với diện tích 6x27 để ở dưới phía trước cho thuê mặt bằng kinh doanh, còn phía sau là chỗ để xe cho các phòng trọ phía trên? Lối đi nên để bao nhiêu m2 ạ? Cảm ơn các bác.

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93

Theo mình thì đất mặt tiền thì cho thuê văn phòng còn đất nội khu dự án thì cho thuê phòng trọ hoặc service apartment.

Hạng B2
25/4/17
196
450
98
38
Bác Nicken cho em hỏi tí, bề ngang 7.6m thì em có cắt được hai dãy để hành lang lối đi chung ở giữa được không