Hạng B2
29/12/16
248
171
43
31
Em toàn tự lái vào chỗ rửa. Miễn bàn người lạ lái xe mình. Kể cả cậu mợ chú bác, miễn tiếp. :D
Lớ ngớ gây tai nạn ai chịu đây? Chủ xe chịu chứ ai chịu. Vợ con ông bà nội ngoại anh em ruột thì còn có thể được.
chúc các bác lái xe an toàn.
Vote chủ xe làm cho khoai ra khoai. Không việc gì phải để BH của mình chịu.
nghèo hay giàu đều phải tự giữ thân mình.
hồi còn đi xe máy em rất cẩn thận. Thấy ô tô thì né xa ra chứ lỡ quẹt phải thì đền xí mợ luôn - không có tiền. :D

• Like
Reactions: doggy
Hạng C
14/5/15
599
382
63
Em hỏi ngu là tại sao chủ xe mẹc ko nhận là mình cầm lái rồi chẳng may tông vào tường? Như thế sẽ đc BH đền 100%. Còn phía nhà rửa xe thì bắt họ đền in ít thôi khoảng 50 củ. Lợi cả đôi bên mà lại nhanh gọn
uhm, cũng có thể thương lượng rồi làm giống vậy

Hạng D
31/5/14
3.460
4.289
113
Tôi luôn giữ nguyên tắc là nếu đi rửa xe thì tự lái lên xuống cầu, còn gửi xe mà họ đòi giao chìa khoá lại là đi tìm chỗ khác.
Và cũng đồng ý với các bác là mỗi người đều phải tự chịu trách nhiệm với hành động của mình. Làm ẩu gây tai hoạ thì đừng đưa cái nghèo ra mà van xin. Chẳng lẽ người có tiền thì phải chịu mọi thiệt hại do người nghèo gây ra?
Nói lý thì vậy, nhưng có lần hai thằng thanh niên bụi đời biểu diễn xe máy đường phố tông bẹp đầu xe Camry mới mua của mình, công an bắt về quận xong kêu người nhà lên lập biên bản bắt đền bù, nhìn cảnh hai chị em nó thảm thương quá tôi đành bãi nại và tha cho, còn mừng thầm trong bụng là may nó không toi mạng nếu không có khi còn lôi thôi nữa.

em đi rửa xe thì ngồi đó chờ chực luôn, có khi 2-3 tiếng cũng ngồi để chạy xe lên/xuống cầu và chỗ hút bụi. Bản thân em chạy xe trước khi chạy cũng phải ngó xung quanh xe, xong leo mới leo lên chạy còn mấy chú rửa xe leo lên thể hiện thấy ghê. De đạp hết ga, xe chưa ngừng hẳn chuyển về D xe kêu cái rét ngồi ngoài nghe mà ruột gan nó lộn lên.Chưa kể mỗi xe góc lái, điểm mù, chân ga khác nhau mà mấy chú làm thấy ghê,

Hạng B1
3/10/16
67
73
18
44
uhm, cũng có thể thương lượng rồi làm giống vậy
chắc em nghĩ lúc đó tâm lý bực mình, mất bình tĩnh, móc điện thoại ra gọi bảo hiểm chứ đâu ai bình tĩnh để ngồi xuống thương lượng giải quyết êm đẹp. Chắc nóng quá nên mới rắc rối như bây giờ, ku rửa xe kia thì tiền đâu mà đền, cuối cùng cũng phải móc tiền ra làm lại xe trước mà ko bít có lấy lại được tiền ko.

Hạng B1
2/2/15
96
89
18
41
Em hỏi ngu là tại sao chủ xe mẹc ko nhận là mình cầm lái rồi chẳng may tông vào tường? Như thế sẽ đc BH đền 100%. Còn phía nhà rửa xe thì bắt họ đền in ít thôi khoảng 50 củ. Lợi cả đôi bên mà lại nhanh gọn
Vào em em chả dại, ai làm người ấy chịu trách nhiệm.
Mình lừa bảo hiểm đòi tiền hộ người khác đến lúc họ phát hiện ra mình lãnh đủ.

h2c confirmed
Hạng B2
13/5/08
292
459
63
Ko dễ lừa được bảo hiểm đâu, với giá trị lớn bên BH sẽ làm rất kỹ, yêu cầu biên bản của công an, giám định hiện trường, hình ảnh, camera, người làm chứng,... Nếu phát hiện bất kỳ nghi vấn trục lợi bảo hiểm, chủ xe lãnh đủ. Chủ xe xử lý vậy là tỉnh táo đó.

3/12/14
509
302
63
36
Biên Hoà Đồng Nai
Thế này khả năng lãnh án rất là cao. Đối với em rửa xe thì kỏi bàn, chỉ tội cho chủ mec. Hoạ vô đơn chí, có lẽ tiền cũng chả lấy đc. Chỉ tặng đc cho những kẻ cần đc dạy một bài học.

• Like
Reactions: doggy