29/12/14
547
677
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
kính các bác, như tít ạ. số là T7, CN vừa rồi em có chuyến hành hương về phước tỉnh, long điền, mà cũng ko dám giấu các bác là chuyến đầu tiên em đơn thương độc mã tự lái đi nên nói thẳng ra là vừa đi vừa mò vì đâu có thuộc đường. sau khi từ cao tốc long thành rẽ xuống qua trạm thu phí thì đường 3 lane, vạch kẻ mờ căm, mưa gió rần rật, chạy bằng cảm giác để bám lane, đặc biệt là biển báo tốc độ giới hạn thì chả còn cái nào. tìm bảng bắt đầu và kết thúc đô thị thì nói thật toàn tuyến em chỉ nhìn ra đc 2 cái bảng kết thúc để yên tâm nhấn ga. sau mấy ngày nghiên cứu các kiểu bí quá em lại lên nhờ các cao nhân định vị giúp em mấy cái biển đô thị này ạ.

PS: may mắn là mưa gió suốt 2 ngày nên ko có CSGT bắn tốc độ, em bám theo các xe xung quanh mà đi, ai sao tui vậy chớ cũng ko dám bám hoa mai.
PS2: nghe đồn là biển giới hạn tốc độ chỉ tạm tháo và sẽ gắn lại trong tuần này tuần sau gì đó, ko biết phải ko?

• Like
Reactions: virgo
Hạng D
18/7/04
1.324
2.513
113
Sài Gòn
Buổi sáng thứ 7 tuần trước em ăn biên bản 55/50 ở đường CMT8 Bà Rịa... Mình sai do chủ quan chỉ nhắc các bác đi cẩn thận. Đoạn đó ra ngoài khu dân cư rồi mà chưa cắm biển 60...
Đúng tinh thần OS em xin biên bản :D

• Like
Reactions: huynn and phomoi
Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Cao tốc xuống đụng QL51 là chạy 80 cho đến qua cổng kcn Mỹ Xuân có bb đô thị và bb giới hạn tốc độ: 60-50-50-40 cho đến nhà thờ Song Vĩnh là hết bb đô thị, chạy 80 cho đến gần Bà Rịa tiếp tục có bb đô thị và bb giới hạn tốc độ: 60-50-50-40, chạy đến bùng binh (coopmart) nếu:
- rẽ phải đi VT thì hết khúc cua là có bb hết đô thị tiếp tục 80 cho đến qua cầu Cỏ May có bb giới hạn tốc độ 60 cho tất cả các lane. Chạy khoảng 2km ngay khúc cua đối diện cây xăng bên tay trái có bb hết giới hạn tốc độ thì chạy 80 cho đến ngã 3 đường QL51C (rẽ trái đi đường cũ vô VT) đi thẳng thì Võ Nguyên Giáp có bb tốc độ theo lane 80-70.
- hơi rẽ trái đi thẳng qua trung tâm hành chính thì có bb giới hạn tốc độ 60 cho tất cả các lane. Chạy đến bùng binh rẽ phải về hướng Phước Tĩnh Long Hải thì vừa qua cổng chào có bb tốc độ theo lane: dưới 9 chỗ 70, trên 9 chỗ 60....

Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Buổi sáng thứ 7 tuần trước em ăn biên bản 55/50 ở đường CMT8 Bà Rịa... Mình sai do chủ quan chỉ nhắc các bác đi cẩn thận. Đoạn đó ra ngoài khu dân cư rồi mà chưa cắm biển 60...
Đúng tinh thần OS em xin biên bản :D
CMT8 nào ngoài khu dân cư bác? CMT8 là trong nội thị BR. Kéo dài từ cổng chào BR cho đến bùng binh trường Cao Đẳng Sư Phạm BR vẫn là nội thị nhé bác.

• Like
Reactions: Mustang Interceptor
Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Cao tốc xuống đụng QL51 là chạy 80 cho đến qua cổng kcn Mỹ Xuân có bb đô thị và bb giới hạn tốc độ: 60-50-50-40 cho đến nhà thờ Song Vĩnh là hết bb đô thị, chạy 80 cho đến gần Bà Rịa tiếp tục có bb đô thị và bb giới hạn tốc độ: 60-50-50-40, chạy đến bùng binh (coopmart) nếu:
- rẽ phải đi VT thì hết khúc cua là có bb hết đô thị tiếp tục 80 cho đến qua cầu Cỏ May có bb giới hạn tốc độ 60 cho tất cả các lane. Chạy khoảng 2km ngay khúc cua đối diện cây xăng bên tay trái có bb hết giới hạn tốc độ thì chạy 80 cho đến ngã 3 đường QL51C (rẽ trái đi đường cũ vô VT) đi thẳng thì Võ Nguyên Giáp có bb tốc độ theo lane 80-70.
- hơi rẽ trái đi thẳng qua trung tâm hành chính thì có bb giới hạn tốc độ 60 cho tất cả các lane. Chạy đến bùng binh rẽ phải về hướng Phước Tĩnh Long Hải thì vừa qua cổng chào có bb tốc độ theo lane: dưới 9 chỗ 70, trên 9 chỗ 60....
Thổ địa đây nè cứ thế mà chạy...

• Like
Reactions: baolamanhBRVT
Hạng D
30/6/07
1.404
1.265
113
TP.HCM
Khúc Phú Mỹ vừa qua khỏi Vedan em thấy cũng bắn tốc độ đó nhe,nói chung sao không để biển báo tốc độ cho dễ chạy ta

• Like
Reactions: baolamanhBRVT
Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Khúc Phú Mỹ vừa qua khỏi Vedan em thấy cũng bắn tốc độ đó nhe,nói chung sao không để biển báo tốc độ cho dễ chạy ta
Vedan đang thuộc Đồng Nai. Qua Vedan tầm 4km vừa qua cổng KCN Mỹ Xuân (ngã 4 đèn xanh đèm đỏ) có bb đô thị và bb giới hạn tốc độ theo lane 60-50-50-40 cho đến hết Phú Mỹ mà bác? Phú Mỹ bắn là đương nhiên. E còn biết rõ xxx hay đứng chỗ nào để bắn nữa kìa. :D
Nhưng bắn công khai nhé! Đứng bên đường chỉ súng bắn luôn. Bác nào đi k đúng bb thì dính ráng chịu. :D

• Like
Reactions: virgo
29/12/14
547
677
93
Ho Chi Minh City, Vietnam

Thổ địa đây nè cứ thế mà chạy...

thổ địa chúa luôn chứ ko phải dạng vừa đâu :eek: